[Thảo luận] So sánh Ti8 và Ti9 Ai biết???/

Thảo luận trong 'Dòng vợt khác' bắt đầu bởi Mrthuan3, 31/5/11.

1. Mrthuan3

Mrthuan3 Thành viên Chính thức

Mình mới vào diễn đàn xin được chỉ giáo!!!!
    Mình thấy 2 em
    Ti8: đầu khung vuông ,
    Ti9: đầu khung nhọn, nhẹ hơn 1 tí
    Không biết 2 em này công thủ thế nào ai biết chỉ dùm??? loại nào thích hợp thủ !!!

Chỉnh sửa cuối: 12/6/11
  2. lequanftu

lequanftu Thành viên Chính thức

Theo như các bác đông tây thì đầu Ti9 nhẹ hơn Ti8 nên chắc là sẽ dễ xoay trở hơn. Bác ra ngoài hàng cầm thử xem thế nào

3. locyt2001

locyt2001 Thành viên Chính thức

Dzị cây Ti 30 của tui thuộc dạng nào ta ??? Dòng này chéc tuyệt chủng lun rầu :D

4. Ma Tốc Độ

Ma Tốc Độ Thành viên Tích cực

Thế thì hơi lạ, đúng ra thì Ti 8 khung dày và nặng đầu hơn chứ nhỉ, Ti 8 thì công rất tốt, thủ cũng khá. Còn Ti 9 đầu nhọn, khung mỏng hơn và nhẹ hơn, nhiều người cho rằng Ti 9 chỉ thủ tốt chứ công ko ổn, tuy nhiên theo cá nhân mình thì thấy Ti 9 công cũng khá good ko kém Ti 8 là bao, chỉ mỗi tội khung mỏng quá nếu va đập mạnh dễ nứt.

5. facebook

facebook Thành viên Chính thức

tay và cổ tay yếu thì đừng đánh ti8
    thế thôi, vì mình đang dùng con này, hôm nào tay mỏi thì đánh cứ như gà mắc tóc ấy

6. Mrthuan3

cám on bác !!! em thấy mỗi bác là am hiểu cả 2 loại! Theo bác em có dùng cả 2 loại đó không!!! em đánh Ti9 đầu nó nhọn em không khoái nhưng thấy các bác bình nó thủ tốt thì em sẽ dùng!!!!

7. kantasai

kantasai Thành viên mới

Mình xin mạo muội đưa ra ý kiến hihi.
    Khung vợt Ti 8 có đầu là hình Isometric (Isometric shape) nên vùng đánh lý tưởng (sweet spot) sẽ rộng và to.
    Còn Ti 9 thì có hình Oval - tròn và nhọn ở đầu (Oval Shape) nên vùng đánh lý tưởng sẽ nhỏ hơn Ti8. Tuy nhiên khi đã đánh cầu trúng vào vùng này thì lực tạo sẽ mạnh hơn là khung vợt có hình Isometric.
    Còn nếu mọi người muốn biết vùng đánh tối ưu - "sweet spot" là gì xin kham khảo link bên dưới:
    http://blog.authenticbadminton.com/badminton-racket-sweet-spot/
    Thân.

8. royaleforza

royaleforza Thành viên Tích cực

các pro giúp luôn em về Ti 8 vs Ti 10. với lại xem nhiều topic thấy rất nhiều nhận xét về PROACE bây giờ chất lượng kém, hay nứt vợt.(tính chuyển sang vợt thiên công của FZ or Vic)

9. Ma Tốc Độ

Phải có cầm đánh thử thì mới thấy đc sự lợi hại của mỗi cây :D

Ti 8 nếu thủ 7 thì công 8, còn ngược lại Ti 9 nếu thủ 8 thì công 7... ngang nhau vậy thôi, chẳng qua người ta thích công nhiều hơn, thế nên Ti 8 mắc tiền hơn. Tuy nhiên Ti 9 có phần đánh đỡ tốn sức hơn tí xíu so với Ti 8. Hay bạn chơi luôn cả cặp song kiếm Ti 8, 9 này đi, giống mình nè :D

Ti 10 của Yonex hay của Proace hả bạn ? Nếu là của Yonex thì mình chưa bao giờ cầm thử, với lại một cây giá gần 3 tr một cây 1 tr hơi khó so sánh ? Hình như Proace cũng có Ti 10 nhưng mà ở VN hình như ko biết chỗ nào bán, mình cũng chưa bao giờ cầm thử Ti 10 của Proace nó thế nào ?

Chỉnh sửa cuối: 13/6/11
  10. royaleforza

Vậy tóm lại chất lượng PROACE dạo này tin tưởng được không ạ? Em kết Ti8 lắm nhưng lo về chất lượng nên đang có hướng sang FZ Force9. :-[

11. Ma Tốc Độ

Cây Ti 8 của mình đến 3 năm mới gãy... mà mình thấy mấy cây dòng Ti thì có vẻ bền hơn mấy cây ABS, chơi nền bê tông va quẹt ko xót mấy :|

12. royaleforza

Đó là hàng ngày xưa bác ợ! cây SS950 của em va vào cây FZ 7800 gãy lìa ra luôn còn cây FZ kia thì nát một góc! Xót quá, cả 2 cây đều của mình!

13. Ma Tốc Độ

cách đây 3 năm về trước tức là ở năm 2008 thì cây Ti 8 đã có mã là VNQC rồi mà :| ko tin thì mình chụp hình mã cây vợt gãy lên cho bạn coi, mình còn giữ đây này.

14. Mrthuan3

Bác Ma này quả thật hiểu nhiều !!! em cũng có cây T8 mua 3 năm rồi hàng VN họ nói SX ở Đà Nẵng bi giờ cũ nhưng dùng còn tốt, hôm rồi ra QN chơi thấy có bày nhưng em nhớ là mã QC :2600... có dán tem bộ CA nhưng nhẹ tay lắm em nghi là hàng lởm !!! xin hỏi bác Ma mã QC ... là hàng SX ở nước nào?
    nhân tiện em mới tậu con Fleel Nano 900 Pro 1250K mã JP-01810; U11-036.. và con fleel pw9960 nano tech 800K có mã JP:10570; U10-15779 2 con này có phải hàng xin không!!! có trang Web nào kiểm định code vợt không nhỉ???

15. Rukaphuong

Rukaphuong Thành viên Năng nổ

Ti 8 là vợt công
    Ti 9 là vợt thủ
    Dòng dưới 1tr của Proace thì lại thường bền hơn dòng cao cấp.
    Bạn thích công hay thủ thì lấy thôi. Mình mà lấy Proace đánh công thì mình mua Powerace 99 đánh, đánh phải biết. CÔng thủ tốt.
    Thích công mạnh hơn là Stroke 333

Đang tải...