[Cầu lông] so sanh khả năng công và thủ của em ARC11 và NANORAY900

Thảo luận trong 'Vợt Cầu Lông & Phụ kiện' bắt đầu bởi vitco76, 17/7/15.

1. vitco76

vitco76 Thành viên Chính thức

E đang phân vân giữa hai e nay. Các bác có kinh nghiệm so sánh dùm cái. Cây nào thủ ngon hơn và nhẹ hơn nhỉ

Chỉnh sửa cuối: 17/7/15
  2. dungx110

dungx110 Thành viên Tích cực

Nanoray cứng hơn.
    Arc nặng đầu hơn, công tốt hơn.
    Về cảm giác thủ thì tùy tay.
    Theo mình Arc 11 vẫn là toàn diện nhất, ko chỉ là so với Nanoray 900 mà còn so với đa số cây khác, công tốt, điều cầu hay.

3. kingwenny

kingwenny Thành viên Chính thức

Mình có chơi qua Arc11 1 thời gian ngắn khoẳng 2-3 tháng, sau đó chuyển qua zspeed. Khi đánh zspeed mình phải tập "phụ đạo" thêm lực tay mới có thể đánh theo ý muốn dc. Còn arc11 trước đó thì ko cần tập thêm tay, nói chung nhẹ nhàng hơn zspeed.
    Nnr900 thì chưa chơi qua. Nhưng trên biểu đồ thì nnr900 với zspeed thuộc dòng "power" và nằm gần nhau, còn arc11 là "control" (tiếng anh hiểu như thế nào thì cứ hiểu ý nghĩa như thế ấy ^^), nên nanoray cứng hơn arc (nhưng cảm giác arc11 cũng khá cứng nhé pác, zspeed thì cứng hơn là chắc rồi ^^). Còn về nặng nhẹ thì cả 3 con đều xem xem nhau, đều 3U, đều cân bằng.
    Nếu pác còn trẻ khỏe và muốn hướng đến level cao hơn thì nên chơi zspeed (nhớ tập thể lực thêm nhé @@). Còn ko thì arc11 hay nnr900 đều nhẹ nhàng tương tự lẫn nhau. Quan trọng là việc rèn thể lực và kỹ thuật thật tốt, lúc đó vợt gì vào tay cũng good hết

4. LamMyt

LamMyt Thành viên Tích cực

theo mình thì cũng không hẳn vậy. Đối thủ là đứa ngang cơ hoặc hơn, thì ngoài thể lực kĩ thuật, còn chiến thuật và vợt ngon nữa........

5. tuyen1990

tuyen1990 Thành viên Tích cực

cho mình hỏi thêm 1 chút nha tay bạn có khỏe ko

6. kulkute

kulkute Thành viên Chính thức

nnr900 cứng nhẹ đầu phải ko các bác?

Đang tải...