So sánh FZ NN Force 9 và 10

Thảo luận trong 'Vợt Cầu Lông & Phụ kiện' bắt đầu bởi MrGauTK, 6/10/11.

1. MrGauTK

MrGauTK Thành viên mới

Mấy anh chị cho em hỏi FZ NN Force 9 và 10 cây nào đánh tốt hơn...đánh đôi nên sử dụng cây vợt nào thích hợp :confused::confused::confused:

2. empty207

empty207 Thành viên Chính thức

F10 nặng đầu hơn F9, theo mình bạn nên lấy cây F9

3. Rukaphuong

Rukaphuong Thành viên Năng nổ

Fz 09 tất nhiên. Khỏi lăn tăn.
    F10 nâng cấp từ F09. Cứng hơn, nặng hơn (cầm là biết ngay). Đánh đôi cần nhanh nhẹn -> F09

4. alloutoflove

alloutoflove Thành viên Tích cực

FZ9 đánh thủ tốt hơn FZ 10
    Thix model mới thì FZ10, không thì FZ09 mà đánh thôi bác

5. hoangtam

hoangtam Thành viên Chính thức

tay khẻo thì dùng 10 đi công sướng

6. adamkh0

adamkh0 Thành viên Tích cực

Mình đang đánh FZ force 10, vành to hơn FZ focre 9...Nặng hơn,đánh đì hơn focre 9...Công đc,mua về đánh cũng phải 2 tuần mới quen đc...Mình công nhiều nên thủ chỉ tàng tàng là đc rồi...Mọi người chuộng FZ 9 nhưng mình thấy đánh 10 cũng hay mà,giật mok đì cầu và nặng cảm giác sẽ uy lực hơn ^^

7. anhdeptrai_911

anhdeptrai_911 Thành viên Năng nổ

Thấy nhiều người chọn dùng dòng Fz nhỉ? Mình chưa được đánh thử dòng này bao giờ.

Chỉnh sửa cuối: 16/10/11
  8. Luongkt

Luongkt Kiện tướng

Mình cung rất băn khoăn trước khi chon FZ9 nhưng sau đó mình qdinh chọn FZ9 vì muốn thay đổi (trước đánh Pr 950) cảm nhận cây này sau 1 thời gian đánh thấy thủ và phản cầu tốt nhưng đập cầu thì không thấy mạnh bằng Pr 950. Chắc tại nó nhẹ hơn (mặc dù cây này được đánh giá là công thủ toàn điện) thỉnh thoảng đánh vẫn phải đổi cây NN 7000 của FZ để tăng cường lực đập. Cây này cũng phải đánh hàng tuần mới có cảm giác quen vơt đây ah. Chúc bác mua được cây vợt như ý. Có điều kiện nên chọn đánh thử trước khi mua nhé

9. li dan

li dan Thành viên Năng nổ

em có cả 2 con này.đánh đôi thì f9 còn đơn thì đánh f10 là ngon nhất bác ạ...up cho bác f9

10. sangdangit

sangdangit Thành viên Xuất Sắc

Vote 1 phiếu cho fz9

11. dotaninza

dotaninza Thành viên Tích cực

chuẩn . e đập F10 cầu nổ bôm bốp . đập F9 chỉ thấy tiếng vút của vợt chứ ko nổ lắm . nhưng F10 nặng hơn . tay khỏe mới chơi đc .

12. dgpro2012

dgpro2012 Trọng tài Thành viên BQT

Cây FZ 10 mọi người đang bàn là FZ Nano Force 10, còn FZ10 của bác là FZ Nano Foece 10 mà, chỉ giống nhau ở chỗ cả 2 đều là vợt nhái thôi.

13. dotaninza

bác nhầm rồi ! tên ghi trên vợt là thế thôi , nhưng tên ghi trên phiếu bảo hành và giá ghi trên bảng giá là Force 10 . uh . e chỉ dùng nhái thôi . bác dùng hàng xịn , cây nhái này của em còn đánh hơn khối cây xịn đấy bác ạ . em đánh cầu cũng đc mấy năm rồi nên cũng chả phải hạng mù màu đâu bác ạ . gì chứ mấy cái loại super wave , exproles của Vic, hay MId-end của Yonex chắc gì đã đánh hay hơn cây nhái này của em :D

14. dotaninza

Bác nhầm rồi ! tên ghi trên vợt là thế thôi , nhưng tên ghi trên phiếu bảo hành và giá ghi trên bảng giá là Force 10 . uh . e chỉ dùng nhái thôi . bác dùng hàng xịn , cây nhái này của em còn đánh hơn khối cây xịn đấy bác ạ . em đánh cầu cũng đc mấy năm rồi nên cũng chả phải hạng mù màu đâu bác ạ . gì chứ mấy cái loại super wave , exproles của Vic, hay MId-end của Yonex chắc gì đã đánh hay hơn cây nhái này của em

15. dgpro2012

Vợt em là vợt nhái, còn cây của bác là vợt nhái của nhái,đau đầu thật. Nhưng quan trọng là đánh hợp tay là được, còn hơn là cầm vợt xịn mà không hợp tay. Em đã từng bán 1 em BS LYD vì vợt đầm thân quá, lúc khỏe thì cũng ok nhưng lúc hơi mệt rồi thì đánh đuối lắm, còn em FZ10 mình vẫn giữ lại để chiến khi đi đánh ở sân xi măng và vì em này dễ đánh ngay cả lúc thể lực xuống đánh vẫn ok.

16. dotaninza

hix... chỗ này e mua cùng hãng SX luôn vs F8 , F9 của FZ mà . nói chung là e thấy đánh hay , lúc đầu vì dòng FZ e mù , cứ tưởng là FZ này là hàng chính hãng rồi.hjhj. vợt chính hãng thì em có gần chục cây , cả VIc và Yonex , nhưng tự nhiên chuyển sang FZ này thì lại thấy hợp tay và đánh hay . thế mới chết chứ

17. dgpro2012

Vậy thì các hãng vợt nhỏ khác mới sống được chứ bác, đâu phải ai cầm vợt nhiều tiền cũng đánh tốt được đâu. Quan điểm của em là vợt tốt là vợt hợp tay. Nhưng nếu điều kiện tài chính tốt thì trải nghiệm nhiều vợt cũng rất hay.

Đang tải...