[Chia sẻ] So sánh độ tốn tiền của cầu lông và tennis!

Thảo luận trong 'Cafe Quán TGCL' bắt đầu bởi phongthan0241, 2/9/12.

1. cuonglc

cuonglc Thành viên Chính thức

cầu lông tốn kém hơn do chi phí quả cầu là nhiều. Các chi phí khác tuỳ người và tuỳ nơi thôi.

2. TonyQuan

TonyQuan Thành viên Chính thức

Chơi cau lông tốn...nhưng vẫn thích....vì bị nghiện vợt

3. vnn0903

vnn0903 Thành viên Chính thức

Theo mình thì có vẻ là 50-50 nhưng còn tùy. Mình thấy một số sân Tennis, các bác các anh mang cả thùng bia và mồi nhậu vào vừa đánh vừa ăn, như thế là tốn kém hơn cầu long, tính là 1-0; sân cầu long mình thì trong lúc đánh các bác cá độ 2-4 chai bia/set để oánh xong sẽ chung độ... khá tốn đấy... như vậy lại cân bằng tỉ số 1-1.

Tốn kém hay không do mình thôi các bạn ạ. Nếu biết giữ vợt cầu long, chúng ta có thể chơi 6 tháng 1 năm mà ko phải thay lưới bằng cách 2-3 cây đánh xoay vòng, hạn chế đánh đôi, nếu có đánh đôi thì lấy cây cùi bắp nhất ra phang cho đỡ sợ, đánh đơn lại tang cường sức khỏe...
    cầu thì các bác đập khe khẽ thôi, đừng có cố sức quá, đập vào lông sẽ mau hỏng cầu... chứ đánh tennis mà mới tập chơi phang vài trái bay ra ngoài đường, dính nước, bẩn lông rồi thì các bác ấy cũng bỏ như thường, có khi còn bay mất Tennis ấy chứ.

Nói chung: niềm đam mê nào cũng tốn kém nếu nó là thú vui, ko kiếm ra tiền.

4. liemnt

liemnt Thành viên Chính thức

so sánh khó nhỉ ..... mình cũng cãi nhau vụ này rất nhiều lần rồi mà chưa phân thắng bại

5. gau375

gau375 Thành viên Chính thức

Bia là các bác ấy máu thôi, chứ nó không liên quan đến chuyên ngành. Còn món độ thì tùy vào điều kiện và độ chơi.

6. thegioilotgiay

thegioilotgiay Thành viên Tích cực

em thì vẫn thích cầu lông vì bạn gái em nó cũng biết chơi:D

7. xtazy0

xtazy0 Thành viên Chính thức

Em thì thấy tốn tiền hay không còn phụ thuộc vào việc chơi môn đấy có hiệu quả không nữa. Ngay như chơi cầu lông, nhóm em bây giờ có mỗi 4 người, mỗi tháng tốn tầm 500k, nhưng mà đánh sướng lắm, cả tuần đi làm việc chỉ mong cuối tuần xả sức ra cho khỏe. Nhưng nếu lên 6 người, cũng chỉ đánh 2 tiếng/buổi, tốn khoảng 300k thôi nhưng mà chả tốn sức mấy, đánh xong mà cứ như chưa đánh. Đây là em nói trên quan điểm của dân nghiệp dư, công sở, đi đánh cho toát mồ hôi, xả sức cho khỏe người thôi. Các bác đừng chém em nhé :D

1 person likes this.
  8. icrosdj

icrosdj Thành viên Chính thức

Theo e thì thấy cả 2 môn tầm tầm tiền nhau ah. Môn này được cái này thì môn khác được cái kia. Nói chung hok xác định được. Do nhiều yếu tố mà.

1 person likes this.
  9. kumy0212

kumy0212 Thành viên Tích cực

Mọi sự so sánh đều khập khiễng.

Như mình tiền sân mỗi tháng nộp 50k đánh cả tháng, nhưng bình quân mỗi tuần chỉ đánh 3-4 buổi vì bận việc và bận ... nhậu. :D

Tiền cước thì ko hiểu sao đánh hoài ko thấy đứt, cứ cho là 3-4 tháng mới phải thay cước. Tính ra mỗi tháng tốn 50k.

Cầu thì mỗi set 4 người đánh tốn 1 quả cầu, lúc người này bỏ, lúc người kia bỏ. Bình quân mỗi buổi đánh tốn 1 quả cầu. Một tháng tốn 1 hộp cầu = 130k.

Tiền giày tính xông xênh 100k/tháng tiền khấu hao.

Vợt thì đánh 2 năm rồi mới gãy 1 cây, giá là 1,5tr, tính bình quân mỗi tháng tốn 100k tiền khấu hao vợt.

Tổng thiệt hại khoảng 430k/tháng. Chả biết rẻ hay đắt! :))

10. vanky88

vanky88 Thành viên Tích cực

e thấy cũng bình thương mà..chẳng qua khi đánh cầu song bia bọt nước nôi nữa thì tốn hehe

11. cuongtn

cuongtn Thành viên Tích cực

Mình thì thấy tennis đắt hơn chứ.

12. vanky88

cũng tùy từng nơi .từng địa điểm bác ah,như chỗ e mỗi 1c là 3 quả cầu 15k/1qua nên hôm nào mà yếu thi cũng đi toi 60/70 k cho tiền cầu đấy chưa
    nói đến cái khác.sân e ko đánh theo kiểu góp cầu đến chủ sân bán cầu luôn 2 đội đánh đội thua trả tiền cầu.nên như thế nó mới máu lủa .

13. hungdaicuong

hungdaicuong Thành viên Tích cực

nói chung là tốn tiền ở 2 môn như nhau thích thì nhích nhích thì chích thôi cứ ngồi mà so sánh thì thôi chả chơi môn nào hết

14. vanky88

ah đến luk mình già nghỉ chơi thi ngừng đc bác ah,chứ thỉnh thoảng lại có em chân dài long lanh lên sàn thì chịu làm sao đc he

15. vanky88

đúng bác ah vui khỏe là chính chứ còn tính toán thì nghỉ luôn...e thấy có mới môn thể thao như cá độ bóng với lô. đề còn tốn hơn hehe

16. phongthan0241

phongthan0241 Thành viên Tích cực

Thỉnh thoảng lại thấy bài so sánh này trên các web khác tình hình là cuộc chiến vẫn chưa kết thúc được!

1 person likes this.
  17. Ruouvangdo

Ruouvangdo Thành viên Năng nổ

Chơi bóng bàn nhé, cứ làm cái vợt với quả bóng đút túi, tiền bàn chơi nhòe.... rẻ vãi :24:

18. REDHOT

REDHOT Thành viên Chính thức

Cầu lông dễ tổ chức chơi hơn, đánh ngoài vỉa hè công viên đều đc. LOL

19. gianghubt

gianghubt Thành viên Chính thức

bác nói như truyện tiếu lâm ấy

20. cunconkimthu

cunconkimthu Thành viên Tích cực

quả cầu giá quá là đắt, đánh 1 set thay ít nhất thì 1 quả

Đang tải...