[Chia sẻ] So sánh độ tốn tiền của cầu lông và tennis!

Thảo luận trong 'Cafe Quán TGCL' bắt đầu bởi phongthan0241, 2/9/12.

1. VieuxTigre

VieuxTigre Thành viên Tích cực

sức bác chắc thuộc hang khủng long, mới đập vỡ 1 hộp bóng/ngày và đứt dây 1 lần/tuần :baby:

2. TuanAnh83

TuanAnh83 Thành viên Tích cực

Mình cũng là người đã chơi cả 02 môn khá nhiều năm thì mình thấy mỗi môn có một kiểu tốn tiền khác nhau và cũng do tùy từng người chơi, đội chơi và độ chịu chơi của từng người :D
    Về số lượng bóng trong tennis và quả cầu trong cầu lông thì mình khẳng định là cầu lông tốn kém hơn nhiều các bạn à. Thông thường mỗi buổi đánh khoảng 3 tiếng thì bóng tennis chỉ mất khoảng 8 quả ( 02 hộp 4 ) trung bình khoảng 200k ( bóng wilson ), còn nếu đánh 03 tiếng cầu lông thì chắc chắn là trên 2 tút cầu ( tương đương khoảng 260k ). Đó là chưa kể bóng tennis có thể tận dụng đánh lại và kể cả để lâu cũng có thể bán bóng cũ còn quả cầu lông đã hỏng thì giỏi lắm chỉ mang ra đánh dạo tí cho vui thôi.
    Tiền sân tennis đối với các giờ Vip thì đắt hơn sân cầu lông. Còn nếu các giờ khác thì cũng ngang hoặc hơn một tẹo, không đáng kể.
    Khi thuê sân tennis chúng ta đôi khi bị mất tiền sân oan. Tennis đánh ngoài trời mà gặp mưa thì thôi chắc cũng cắn răng mất tiền sân vì các ông chủ sân tennis thì đều thu theo quý, không quan trọng là mua hay nắng và ông có đánh hay không. Còn sân cầu lông, hầu hết ở trong nhà nên có mưa thì chúng ta vẫn đánh được trừ khi chúng ta lười.
    Giầy tennis thì mình thấy với cường độ của mình đánh khá nhiều và liên tục thì khoảng 1 năm rưỡi sẽ bay một đôi adidas ( barricade ) 2tr400. Còn cầu lông thì mình thấy mỗi 1 năm đi một đôi khoảng 1tr4. Như thế là tennis vẫn đắt hơn xíu thôi.
    Quần, áo thì mình thấy đồ tennis đắt hơn ( thông thường mình hay mặc đồ của nike ). Một bộ tennis khoảng tầm 1tr6 còn của cầu lông khoảng 1tr3 gì đó.
    Các phụ kiện khác thì mình cũng thấy tennis nó đa dạng hơn đấy
    Vợt thì những dòng vợt cao của tennis cũng khoảng tầm hơn 4 triệu nhưng đối với cầu lông mình đã thấy có những con 7 - 10 tr rồi đấy. Và thương thì vợt tennis mỗi người có khoảng 2 -3 cây là nhiều nhưng đối với cầu lông thì 2-3 cây là bình thường.
    Vợt tennis trung bình 06 tháng căng lưới 1 lần vào khoảng 250k. Nhưng cầu lông có những lúc mình phải căng hàng tháng và mỗi lần cũng khoảng 150k đấy.
    Nói là thế nhưng mình cũng gặp nhiều bác đánh cầu lông cũng đầu tư chăm chút cho bộ cầu lông của mình mà đến cả mấy ông oánh gofl cũng chưa chắc đã bằng.
    Mình có những cái nhận xét khách quan của cá nhân, nếu có gì sai xót các bác cũng đừng chém mạnh tay quá nhé :)

phongthan0241 thích bài này.
  3. Rogerdang

Rogerdang Thành viên mới

1 năm rưỡi thay giày 1 lần, 6 tháng đứt 1 lần thì phải xem lại kỹ thuật và đôi chân thôi. Mình đánh bóng vừa bạt vừa xoáy và hay đánh đơn.

4. TuanAnh83

Giờ thì khỏi xem lại nữa làm gì vì giờ chỉ đánh cầu lông thôi :D. 6 năm đánh tennis giờ sếp xó chờ thanh lý rồi bác ;)

5. Rogerdang

Rogerdang Thành viên mới

Cầu lông vẫn là môn phù hợp với thể trạng người Châu Á ^^ Mình thì mê tennis nên cũng hơi buồn khi dân ta kỹ thuật không đến nơi đến chốn, hầu hết là đánh phủi lều phều. Xem dân ta đánh cầu lông đã mắt hơn.

6. TuanAnh83

Mình thấy việc dân ta hầu hết đều đảnh phủi, kỹ thuật không đến nơi đến chốn cũng là nỗi niềm không riêng gì cầu lông đâu bạn. Giờ cũng khó vì nếu đánh đúng chuẩn thì số tiền, thời gian .... bỏ ra rất nhiều hơn nữa trong thể thao tại việt nam có mấy người sống được bằng nghề đâu bạn. Có lẽ việc cải tổ này nó mang tính chất từ gốc ấy chứ chắc anh em chúng ta hay sự phấn đấu của từng VDV thì cũng chỉ mới là một phần thôi :)

7. Di Khap Viet Nam

Di Khap Viet Nam Thành viên Tích cực

Bài viết rất thú vị, từ lâu mình cũng có những nhận định việc đầu tư chơi cầu lông tốn kém hơn tennis, cầu lông trong bao vợt có những bạn tới 4-5 cây, tennis nhiều chắc 2 cây. Nhưng xưa nay tennis vẫn được coi tốn kém và dành cho các đại gia, vì các bác đi đánh vợt thì ít mà đánh bóng đít thì nhiều :))

8. naruto

naruto Thành viên mới

em nghĩ cầu lông còn tốn hơn cầu lông nhiều :D

9. gev123456789

gev123456789 Thành viên Chính thức

Thấy mỗi bài bác này phân tích chất nhất:fighting23:

thangbn thích bài này.
  10. lindan01

lindan01 Thành viên Chính thức

cầu lông chơi tốn cầu hơn nhiều so với bóng tennis :D

11. cheng long

cheng long Thành viên Chính thức

upppppppppp nói nhanh là cầu lông tốn hơn tennis

12. chichchoe

chichchoe Thành viên Chính thức

tùy người thôi bác à

13. áo bóng đá nam nữ

áo bóng đá nam nữ Thành viên Chính thức

em thấy cầu lông chơi khá tốn tiền , vì cầu nhanh hỏng

14. ngocanh_pepsi

ngocanh_pepsi Trọng tài Thành viên BQT

Có nhiều cách để cho đỡ tốn mà bạn, :D

15. HAIYEN

HAIYEN Thành viên Tích cực

Em thấy chơi cầu lông cũng ko tốn lắm :)

16. thosq

thosq Thành viên mới

Chơi cầu lông làm gì mà tốn bằng tennis chứ nhỉ :)

17. phongthan0241

phongthan0241 Thành viên Tích cực

Mới lập team ở nghĩa tân, nhiều nam mà thiếu nữ quá! Âm dương bị mất cân bằng nặng, bạn nữ nào đang tìm sân thì qua chơi với đội mình nhé!

18. nguyenlan.hpro

nguyenlan.hpro Thành viên Chính thức

cảm ơn bạn, mong được làm quen

19. tuanxuxu

tuanxuxu Thành viên Chính thức

là sao bạn :))))))

20. doggylovely

doggylovely Thành viên Chính thức

Cảm ơn bác đã chia sẻ, bài viết hay lắm ạ

Đang tải...