[Bình chọn] So sánh cước Yonex BG95 và BG98

Thảo luận trong 'Vợt Cầu Lông & Phụ kiện' bắt đầu bởi vuducanhvn, 13/10/14.

1. vuducanhvn

vuducanhvn Thành viên Tích cực

Các cao thủ cho đôi lời nhận xét về 2 loại cước này.
    - Tấn công
    - Phòng thủ
    - Phông cầu, điều cầu

Ngoài ra còn 1 số yếu tố kỹ thuật như : Độ bền, độ nảy, lực đẩy, khả năng kiểm ..........

Ah ké thêm em NBG 99 nhé các bác. thấy em này mới , được đánh giá khá cao !

Chỉnh sửa cuối: 14/10/14
  2. dungx110

dungx110 Thành viên Tích cực

Cao thủ thì ko dám nhận. Có điều e chơi qua rồi.
    Có lẽ b nói về cước NBG chứ ko phải là BG.
    Cước NBG 95 đương nhiên bền hơn.
    Cước NBG 98 lực đẩy cao hơn.
    Âm thanh NBG98 thanh và cao hơn, NBG95 trầm hơn
    NBG98 thiên công hơn. NBG 95 toàn diện hơn.

Các bạn khác có thể có ý kiến khác. Trên đây là cảm nhận của em.

3. tachima10

tachima10 Thành viên Chính thức

đồng ý với bác trên. NBG 98 đánh cảm giác phông hay đập tốt hơn so với 95. Mà mình thấy 98 cũng khá bền so với 95 chứ không chênh lệch nhiều

4. blackmaster3000

blackmaster3000 Thành viên Tích cực

phụ thuộc vào số kg nữa...cước mỏng căng thấp đánh sướng...cước dầy căng cao đánh sướng :D

5. daikaduc

daikaduc Thành viên Năng nổ

mình vẫn thích đánh 95 , nó ổn định cho các quả , lưới 98 nẩy quá thành ra khó đánh

6. lanhsport

lanhsport Thành viên Chính thức

Sao các bạn phải lăng tăng về điều này nhỉ? Phía sau bì đựng lưới nhà sản xuất có vẻ sơ đồ thể hiện tính năng của lưới về độ bền, độ nảy, tiếng nổ, kiểm soát cầu,.v.v... cứ nhìn vào đấy để chọn loại nào đúng với cách đánh của bạn thôi. Theo mình thì luyện tập hằng ngày thì cứ 65 sang hơn tí thì 65ti - khi thi đấu thì cứ 66utimax cho các chi em, các chú các bạn đânhs thiếu lực hoặc 95 cho các cao thủ là tuyệt vời- nhưng lưới gì thì lưới mà trước mắt là trình độ và " lúa " nửa nhé

7. daikaduc

bạn này nói chán thế , người ta lập topic lên để anh em tư vấn dùng lưới gì , nếu biết như bạn thì người ta lập topic để tư vấn làm gì

8. quangvuhee

quangvuhee Thành viên Tích cực

MÌnh đang căng 98 trên Arc10 4 nút 11kg cảm giác đánh k sướng bằng 68ti căng trên NR900 cũng 11kg. Cước 95 trước mình cũng đánh trên arc10 rồ, lâu quá không nhớ nổi nhưng mang máng là công thủ đều tốt và rất bền :D

9. lanhsport

lanhsport Thành viên Chính thức

Xin lổi bạn hé- sao bạn lại nói thế - thực ra ae bọn mình tính cho cùng thì cũng tầm phọt phẹt cả thôi! Lưới đan vọt cau long chỉ phân ra các loại bền - nảy- và tạo tiếng nổ và cảm giác quản lý kiểm soát khi đánh cầu, thì các chức năng này nhà sản xuất đả có thông số kỹ thuật kèm theo từng loại lưới rồi , còn việc công - thủ thì phụ thuộc vào vợt chứ đâu phải do lưới. mà cái quan trọng nữa là bạn có công được hay thủ được hay không chứ đâu nhất thiết cứ đan lưới tấn công là công dược đâu. còn tư vấn để bạn dùng lưới gì vậy hỏi bạn chứ bạn thấy bạn đó đánh thế nào mà bạn tư vấn dùng lưới loại nào,

10. daikaduc

nói thế không đúng hả , bạn ý đang hỏi 95 và 98 mà , bạn đọc lại xem , người ta muốn hiểu hơn về 2 loại lưới này nên mới nhờ anh em tư vấn , chứ nói như bạn , mang cái túi đựng lưới ra xem đằng sau thì việc gì phải lên đây hỏi làm gì cho mất công

11. blackmaster3000

blackmaster3000 Thành viên Tích cực

12. quynquyn

quynquyn Thành viên Chính thức

13. vuducanhvn

vuducanhvn Thành viên Tích cực

Mình thấy nhiều đánh giá nói rằng 98 hơi trơn, dành cho thủ, nhưng mà với lực đẩy như thế, thủ sao được ta? trừ khi muốn thủ cầu cao và sâu.
    nghe nói 95 toàn diện, nhưng sợi to, trơn thì điều cầu sẽ ko được tốt và lực đẩy ko cao.phải ko các bác?

Đang tải...