[Giới thiệu] Sơ lược 1 số dòng vợt Gosen

Thảo luận trong 'Vợt cầu lông Gosen' bắt đầu bởi ToanPhuc, 17/1/14.

1. ToanPhuc

ToanPhuc Thành viên Tích cực

Dòng Trivista
    Dòng Trivista tập trung vào độ kiểm soát và sức mạnh. Dòng vợt có khung vợt hình oval truyền thống. Vợt có công nghệ giảm chấn tương đối hiệu quả. Dòng vợt có độ cứng chủ yếu là stiff. Công nghệ chủ yếu: Accel Layout, M30 Carbon, Handsensitizer, Shock Absorber Grommet. Một vài cây trong dòng vợt là Trivista 800, Trivista Delta, Trivista Lambda.

Dòng Ryoga
    Dòng vợt cao cấp của Gosen được nghiên cứu và phát triển thông qua sự hợp tác của Gosen, Seiko Rod và Toray (hãng cung cấp Carbon lớn nhất thế giới và cũng là hãng phát triển vật liệu Nanoalloy- nguyên liệu chính làm Nanometric của Yonex). Toàn bộ vật liệu và bộ phận đều được làm ở Nhật. Khung vợt loại Isometric. Công nghệ chủ yếu là Core Stabilizer, Aermet Material, Quadraxial Carbon, M40 Carbon (loại dùng trong xe F1). Một số cây cơ bản là Ryoga Issen, Ryoga Ougi, Ryoga Shiden, Ryoga Tenbu.

Dòng Customedge
    Dòng vợt có cái tên nhờ vào 2 cạnh đặc biệt ở vị trí 4 và 8 giờ trên khung. Ở hai vị trí trên các ren phía ngoài khung có thể hiệu chỉnh để vợt có được cảm giác như ý. Dòng vợt có 3 loại là Customedge Type S, V và X. Cây S và V có khung Oval trong khi cây X có khung Isometric.

Dòng Roots
    Là dòng vợt phổ thông nhất của Gosen. Dòng này có thân mang công nghệ "two kick point". Dòng vợt gồm 2 cây: Roots Aermet 3500F và Aermet Zeus.

Dòng Mira
    Là dọng vợt nhẹ nhất của Gosen, chủ yếu cho người chơi trung cấp. Dòng vợt gồm Miraflex và Miraclelight 86RF+.

Ngoài ra còn nhiều cây khác cũng thuộc các dòng trên nhưng do kiến thức hạn hẹp nên sẽ tạm là vậy, sẽ update sau.

2. ThjnhM

ThjnhM Thành viên Tích cực

Em thấy cây Gosen cũ của ông anh cùng sân (không nhớ tên cây vợt là gì) logo của nó là hình vuông có chữ G ở bên trong chứ không phải mấy cái vạch vạch như trong hình. Hay là nó mới đổi logo?

3. proacepac99

proacepac99 Thành viên Năng nổ

chính xác là n thay đổi logo anh nhé. Vợt sản xuất lâu rồi là logo chữ G

4. ThjnhM

Sắp lên... Ông Sao rồi. Cố lên!!! :35:

5. ThjnhM

Ặc, sao lại Gãy vợt thế kia?

6. proacepac99

Ha lu. Em bị bác mod banned vì tội xì- pam. Em đã trở lại! ^^

7. taekkyon

taekkyon Thành viên Tích cực

Xì pam nghĩa là 8 mà không có ý nghĩa gì có ích và hay "kìa sao pé không úp..úp" phải hok bạn :))

8. ftt2801

ftt2801 Thành viên Chính thức

hay quá!
    em mà biết bác sẽ post bài sau em 1 ngày thì nhất định em sẽ hoãn cái sự sung sướng lại để cho bác Post, không thì bác Admin bác ấy lại quở trách là post trùng nội dung.

9. piridhappy

piridhappy Thành viên Chính thức

Chưa chơi vợt hãng này bao giờ nhưng có mấy cây nhìn cũng đẹp, có điều kiện sẽ xúc thử :)

10. ToanPhuc

Không sao đâu bạn, loạt bài "Sơ lược về ..." các dòng vợt của mình trên 4rum đã được đăng kí bản quyền rồi :hammerh: Vả lại viết về mấy dòng vợt này thì càng nhiều người viết càng đa dạng, cũng ko có phải spam gì nên ko lo bác admin quở. Bài này mình mới viết sơ sài thôi, còn so với bài của dòng Yonex với Victor mình viết thì còn kém lắm (một phần do hơi hiếm thông tin chính thức), để bữa nào rảnh mình update thêm.

11. kiemma

kiemma Thành viên Năng nổ

Bác có tìm hiểu về dòng vợt Mizuno hay Muzino gì đó hok, e và 1 số a e đang mù tịt về dòng vợt của hang này. Nếu được và có thời gian, bác khai thong kiến thức giúp a e :)

12. ToanPhuc

Mizuno thì mình chịu, nếu có thì may ra là dịch lại từ trang chính thức thôi chứ cũng ko rành lắm.

13. hoangbugaty

hoangbugaty Thành viên Tích cực

đã từng có cây gosen 1t2,từ cán vợt lên thân nó làm phình ra để trợ lực,nhưng chưa cảm nhận dược nhiều thì e nó đã ra đi trong tháng,đứt cước vợt cũng nứt luôn.ra đi quá nhanh nên cũn hok nhớ nổi tên e nó

14. ftt2801

ftt2801 Thành viên Chính thức

====================
    sẽ có bài Mizuno cho bác Kiemma, vì bác chủ thớt đã hứa là ko post

Chỉnh sửa cuối: 27/1/14
  15. proacepac99

Con của em cũng phình ra thế. Hehe. Con của bác có phải màu cam không??? :D

16. hoangbugaty

hoangbugaty Thành viên Tích cực

mảu đỏ xám hay sao đó bác hok phải màu cam,mà con đó cũng có nhiều màu lắm à,tên cây bác là gì thế

17. proacepac99

Của em là Gosen Fp-8. :D

18. sondong

sondong Thành viên Tích cực

mua ở đâu nhỉ , mà thương hiệu lạ lẫm quá

19. ntdung09041980

ntdung09041980 Thành viên Chính thức

Dòng vợt này đang thịnh hành hơn, cùng với sự trỗi dậy của các tay vợt Đan Mạch

20. duc_viet91

duc_viet91 Thành viên Chính thức

Em đánh cầu cùng một ông làm ở hãng gosen luôn,toàn đc đánh vợt thử nghiệm với mua đc giá tốt =))

Đang tải...