[Trao Giải] [Sinh Viên] Các bác tư vấn giúp em 1 cây vợt ~1 triệu

Thảo luận trong 'Vợt Cầu Lông & Phụ kiện' bắt đầu bởi vj1ngvanduc, 25/4/12.

1. vj1ngvanduc

vj1ngvanduc Thành viên Chính thức

Thưa các bác, các cô, các chú cùng các anh các chị, cháu mới là sinh viên năm nhất mới bít đến cầu lông từ năm lớp 10 (ở trường cứ bắt học ), thời đó thì gà lắm, kiểm tra phát cầu mà sao toàn 5 điểm :(. Từ khi đi học đại học gần nhà có cái sân cầu lông (Sân của trường Y học cổ truyền bác nào bên Hà Đông chắc bít) nên mấy thằng rủ nhau chơi, cháu có cái fleet cùi mà vụt cũng vậy (Nói trình của cháu thôi chứ của các chú các bác thì chắc cháu chui dưới lưới cho lành lặn :D ), giờ sân cũng đông người chơi nên thấy mê mê hum nào ko chiến không chịu dc, nhưng thật là không may hum trước có 1 bạn ( bạn nữ ) có hỏi mượn vợt thử 1 sec ai dè được 2 3 lượt qua gì đó bạn ý cho vợt cháu đá lửa :( thui thì dại gái chấp nhận mang xác em nó về tìm cái mới, cháu viết bài nhờ các bác tư vấn giúp cháu 1 cây vợt ưng ý:
    Tầm tiền: Cháu chỉ có 1 triệu thui (sinh viên nên tích cóp là vô cùng khó khăn ạ )
    Yêu cầu: Bền là chính, công tốt là được ạ vì cháu chơi công tốt hơn.
    Cháu có ngắm qua 1 số em Proace như ss900, 950,1000 vừa tầm tiền, cố xíu thì có em Ti8 nhưng nghe nói Proace giờ không được bền lắm nên thấy lo lo các bác có thể tư vấn giúp cháu hãng khác cũng được nhưng thiên về công ạ, tiện các bác tư vấn giúp cháu chỗ mua luôn, cứ ngon, bổ, rẻ là cháu rất thích, quanh HN cháu không ngại đi vì xe bus như ô tô riêng rùi mà :D
    Cuối cùng cháu xin cảm ơn các bác, các cô, các chú cùng các anh chị đã giành thời gian ghé qua bài của cháu ạ, cũng cảm ơn những người sáng lập ra TGCL vì đang mang lại 1 sân onl để khi nào nắng, mưa, gió chúng cháu vẫn có chỗ tập luyện ạ, chúc mọi người luôn vui vẻ mạnh khỏe, đập càng ngày càng mạnh để cầu lông VN vươn cao hơn nữa trên trường Quốc tế, Cháu xin hết ạ

2. Rukaphuong

Rukaphuong Thành viên Năng nổ

Fz Force 7 có thể chấp nhận được. Fz bền.
    Proace powerace 99 chơi tốt, công tốt. hàng thường proace cũng khá bền. tất nhiên vẫn kô bằng Fz
    Tầm 1tr thì ít vợt công tốt lắm, công muốn tốt thì phải dựa vào nội công nhiều :))

3. vj1ngvanduc

Bác cho cháu biết chỗ nào bán cây này ở HN không ạ, chưa thấy ai chơi hàng này cả không khéo về sân cháu là hàng độc :D. Nhưng dù sao cháu vẫn thích Proace hơn mà không hiểu vì sao lại thích, chắc là tại cái túi đeo của nó :D

4. li dan

li dan Thành viên Năng nổ

force 8 của forza hoặc ashaway 303(720k) theo mình là hợp lí thời điểm này đó bạn.

5. vj1ngvanduc

Bác chỉ cho em ở đâu có con này và chỗ căng ti65 tốt ko ạ (cùng 1 chỗ thì tiện quá ạ)
    Em search google thấy bên bác gì ở 19R Thụy Khuê có bán em này giá 1tr25 chưa dây ( chắc tài chính thì cố được) nhưng đã bác nào lấy vợt bên này chưa ạ, cho em chút kinh nghiệm

Chỉnh sửa cuối: 25/4/12
  6. Rukaphuong

Rukaphuong Thành viên Năng nổ

À quên con này. :p:30: TUy nhiên cũng là hơn 1tr rồi
    Mình ở miền Nam. cái này chắc bạn hỏi mấy bác khác rồi.
    Mấy con này là vợt thường và phổ biến, dễ đánh kô phải là hàng lạ gì cả.
    Fz Force 7 nhẹ, dẻo thích hợp cho nữ, người mới chơi
    Force 8 nặng đầu chút, cứng hơn chút. thích hợp cho người có trình độ, thích công
    Force 9 cân bằng, công thủ đều tốt. thích hợp cho mọi người

Chỉnh sửa cuối: 25/4/12
  7. tunghoang

tunghoang Thành viên Xuất Sắc

thời đại giá cả leo thang, vợt ko rẻ như ngày trước nữa, bạn cố lên được tầm 1,5m thì có nhiều sự lựa chọn hơn rất nhiều, chứ vợt <1tr chỉ có cái đặc điểm nổi bật là dễ đánh chứ chả có cái gì nổi trội

8. vj1ngvanduc

Khổ 1 cái là cái gì cũng leo mà tiền phụ cấp thì vẫn đứng yên nên tích cóp lên 1m5 là 1 vấn đề bác ạ, cộng với lại cần vợt ngay nữa. Em đang hơi nghiêng về victor nano 9 các bác nhận xét sao về em này ạ

9. doianhve90

doianhve90 Thành viên Chính thức

vote 1 phiếu cho proace 1000
    vợt này công cũng được nhưng đúng là còn tùy vào nội công của bạn nữa :d
    theo mình thì nên chọn công thủ toàn diện vì công mau mất sức lắm

10. quangking

quangking Thành viên Tích cực

Có bác nào đang chiến em Yonex NS100 không? Em này 900 cả lưới em thấy đánh cũng ổn với tầm tiền đó mà!

11. duhine42

duhine42 Thành viên Chính thức

em cũng đang có vấn đề muốn hỏi như bác chủ topic, mong các đại ca chỉ giáo dùm :D

12. vj1ngvanduc

Mới xúc 1 em Pro ss 1000 của 1 anh ở gần công viên Nghĩa Đô, vợt gần như mới hoàn toàn mà giá thì cũng thoáng, cảm nhận là đánh hợp tay, công tạm ổn, hôm sau cũng đi lấy 1 em Pro 318 cho thằng cùng phòng đánh thấy không lại dc pro 1000 (tiền nào của ấy mà, mặc dù mình mua lại nên rẻ hơn nhiều ;))) nhưng theo mình nếu mới chơi dùng 316 hay 318 thì hơn vì thân vợt dẻo hơn dễ đánh hơn dòng 950 hay 1000, cảm ơn các bác đã góp ý giúp em, nếu có điều kiện em sẽ nhờ các bác tiếp, Thank all

13. cris_avril

cris_avril Thánh vũ<br><font color=green>Trọng tài chuy

trước khi close pic thì cho e ké 1 bài. e vote cho fleet longsword 2000.cây này nhẹ, dễ đánh mà lại hợp túi tiền sinh viên:D

14. vj1ngvanduc

Có điều kiện làm em Victor nano 7 cũng dc đó, ở sân có 1 anh đánh vợt này, nhưng không may người dùng kiếm hơi gà nên mình chưa ăn đạn nhiều lắm

15. duhine42

mà cửa hàng Victor trên Hà Nôi này thì nơi đâu uy tín đảm bảo hả các bác

16. vj1ngvanduc

Em nghĩ bác qua chỗ bác Prosport 19R Thụy khuê Tây Hồ check hàng, bên bác ấy bán cũng khá uy tín bạn ak

17. michealpeace

michealpeace Thành viên mới

Bac dung thu apacs xem, cong hay thi co rapier 88 3u g2 danh dam lam, gia ca luoi la 630k thui, con ve do ben thi em xin dam bao voi bac, con nay co the cang len 12kg ma:D

18. duhine42

ok thanks các bác :D

19. hoangan

hoangan Thành viên Chính thức

Xài hàng fake loại 1 đi chú :d (Đừng chém em nhé :dance3: )

20. vj1ngvanduc

em cũng chơi hàng fake nhiều rồi mới lên hàng hãng đó chứ :D