[Video] Semi Finals - 2011 Li-Ning China Open

Thảo luận trong 'LI NING CHINA OPEN 2011' bắt đầu bởi bacsythethao, 26/11/11.

1. bacsythethao

bacsythethao Thành viên Năng nổ

Last edited by a moderator: 7/12/15
  2. conscience

conscience Thành viên Chính thức

ko thích đôi Koo/Tan cho lắm. đánh có vẻ ko đẹp, có lúc thấy như hét thật to để uy hiếp tinh thần của đối thủ áh.

3. mabu0811

mabu0811 Thành viên Xuất Sắc

Trận bác yêu cầu đây nhé :D

MSSF Lin Dan vs Lee Chong Wei

Last edited by a moderator: 7/12/15
  4. Metallica

Metallica Thành viên Chính thức

Không hiểu sao LCW sang sec thứ 2 bị tâm lý, đánh toàn lỗi. Sang sec thứ 3 thì mệt rồi, cầm quả cầu cứ đi đi lại lại

5. vinhanhtth

vinhanhtth Thành viên Tích cực

Em lại không thích đôi gì nhất MD.
    Trận chung kết em cảm giác họ đánh rất "tiểu xảo" dù không sai luật.
    Khi đỡ giao cầu, anh kia đưa tay lên ra hiệu chưa sẵn sàng, anh bên Hàn đứng chờ để phát, xong ảnh để tay xuống, bên Hàn phát, ảnh lại đưa tay lên rồi không đỡ cầu, phải phát lại. Đến lần 2 thì đôi Hàn mất nhịp, phát cái bị chụp liền, thường là mất điểm.
    Đến khi họ phát, em không thấy rõ làm cách nào, nhưng thường họ dùng kiểu gì đó để đôi Hàn luôn bị lỡ nhịp và họ phát cầu cao, bên kia cứ phải chạy lùi để vớt, và đa phần cũng mất điểm. Ngoài ra còn thái độ rất câu giờ trong thời điểm bên Hàn nóng vội, làm họ càng vội hơn nữa.
    Em nói cũng không rõ lắm, bác nào xem lại trận chung kết đôi nam sẽ thấy.

6. Hoang91

Hoang91 Thành viên Tích cực

Như thế nó mới là thi đấu bác ạ :D Thể thao hơn trò chơi là ở chỗ đấy, bình thường như chúng ta thì chỉ gọi là đi chơi cầu lông, còn họ là tập luyện và thi đấu. Tất cả các kĩ năng của "trò chơi" phải được phát triển lên cao hẳn thì mới có thể đi thi đấu được, từ kĩ thuật, chiến thuật và thậm chí cả tiểu xảo. Và bác cũng nên nhớ rằng trong thể thao (hay có thể là bất kì chuyện gì) thì kẻ chiến thắng cuối cùng luôn đúng nhất, chính xác nhất, chân lý thuộc về kẻ mạnh (ví như bác đi chơi cầu, bác mà thắng được người khác thì bác nói gì mà chả được). Họ có thể chơi xấu nhưng họ làm thỏa mãn được những người hâm mộ họ, thế là đủ ( chứ chả lẽ họ phải quan tâm tới những người mà không hâm mộ họ, hay nói thẳng ra là chả quan tâm gì đến họ)

7. vinhanhtth

vinhanhtth Thành viên Tích cực

Em cũng biết đều đó bác ạ.
    Tuy nhiên, nếu xem trận chung kết vừa rồi so với các trận trước, thường là đôi Cai/Fu và Jung/Lee thì sẽ rất khác. Dù thắng luôn đúng nhưng em vẫn thích thắng thật đẹp hơn. Em nghĩ đó cũng là lí do tại sao đôi Cai/Fu và Jung/Lee xếp trên đôi BOE/MOE (2 ông em nói ở trên).

8. conscience

conscience Thành viên Chính thức

trận chung kết MD lần này xem ko thấy thik chút nào. các trận giữa Cai/Fu và Jung/Lee luôn kịch tính, hấp dẫn. còn trận này dù đẳng cấp ko chênh lệch nhưg thấy đôi Boe/Moe chơi xấu quá. dùng tiểu xảo qáu nhìu làm trận đấu ko còn hấp dẫn nữa. Vẫn thik đôi Ko/Yoo dù họ ko chiến thắng vì họ đã chơi đẹp.

Đang tải...