[Cầu lông] Sau trận In-Out PĐL: Đỉnh cao của chiến thuật

Thảo luận trong '2012 Tgcl League' bắt đầu bởi Nobita123, 1/10/12.

1. Nobita123

Nobita123 Thành viên Tích cực

Đã quyết định là sẽ ko làm cái công việc ăn cơm nhà vác tù và hàng tổng này rồi. Lời khen thì ít nghe chửi thì nhiều, nhưng lòng tự trọng của Nobita tôi ko cho phép mình dễ dàng đầu hàng như thế. Ít nhất tôi cũng phải chứng minh đc rằng tất cả các bài tôi viết ra đều đứng trên lập trường 1 khán giả yêu cầu lông chứ ko phải thành viên của 1clb tự viết bài về mình. May mắn đc chứng kiến giải đấu mà viết lên những suy nghĩ của mình chứ ko phải như mọi người nghĩ. Và bài viết sau cùng này tôi sẽ chứng minh điều đó.....

Với 2 thất bại theo những cách khác nhau trong trận ra quân,cả 2 clb bước vào vòng đấu này với quyết tâm rất lớn. PĐL quyết tâm tìm kiếm chiến thắng đầu tiên để nuôi hi vọng bám đuổi đội đầu bảng ACUD.Trong khi đó I-O cũng có những mục tiêu cho riêng mình,ai cũng muốn chiến thắng và trong hoàn cảnh đó 2 ông bầu đã đưa ra những chiến thuật cho đội nhà. Và quả thật cả 2 anh đều đã chứng minh đc sự lọc lõi của mình khi mà theo đánh giá của tôi cả 2 chiến thuật đều rất xuất sắc.Tí số cuối cùng là 4-2 nghiêng về PĐL cũng ko làm nhiều người bất ngờ vì trước giờ cầu bay họ cũng đc đánh giá là cửa trên. Tuy nhiên ko vì thế mà tôi đánh giá thấp đội hình cũng như chiến thuật của I-O đưa ra. Công bằng mà nói,là 1 khán giả theo dõi từ đầu đến cuối trận đấu đó tôi thấy tỉ số là 3-3 sẽ là hợp lí và công bằng hơn với I-O....

Dù cũng thất bại trong ngày ra quân,nhưng PĐL đc đánh giá cao hơn I-O trong cặp đấu này cũng là lẽ thường tình.Nhìn cách mà họ khiến ACUD_ứng cử viên số 1 cho chức vô địch_ vất vả mới thắng đc với tỉ số chung cuộc 4-2 trái ngược hẳn với trận thua nhạt nhà 5-1 của I-O trước đội HB_ko đc đánh giá là quá mạnh. Tuy nhiên bước vào trận đấu bầu luân tỏ ra ko hề chủ quan 1 chút nào,ngược lại anh còn tính toán rất kĩ càng để làm sao mang về đc chiến thắng cho đội nhà. Tôi ko biết anh dự đoán đc bnhieu % đội hình ảo diệu mà bầu phang đưa ra,nhưng việc anh đưa Phúc về đánh đơn nam 2 để tránh Thắng bạch mai thì quả thật là cao tay. Còn việc anh đưa đôi nam số 1 của mình Nam Vương về vị trí số 2 để tránh đôi Tiến Hùng_1 đôi cũng đc đánh giá là cực mạnh thì lại ko làm cho tôi bất ngờ. Vì đấy là điều mà ai thấy cũng làm đc cả,tuy nhiên sau khi chứng kiến thất bại của cả 2 tay đơn I-O trước HB mà anh còn tính đc đến thế thì tôi rất là nể phục anh. Ngoài 2 vị trí trên đội hình PĐL dường như đc giữ nguyên vẹn khi mà họ đã đạt đc độ ổn định cao. Và quả thật với việc Lân thất thủ trước Thắng bạch mai có lẽ ko làm ông bầu này phải buồn nhiều,vì anh biết anh đã tính đúng.Với chiến thắng nghẹt thở trong 2 trận đôi nam cộng với 1 trận đôi nữ PĐL bước vào trận đơn nam 2 trong sự thành công rực rỡ. Ko thành công sao đc khi tay đơn số 1 của họ đc bảo lưu đến cuối cùng,là con át chủ bài mang về chiến thắng cho toàn đội. Và dù hơi thót tim 1 chút nhưng anh cũng đã ko làm toàn đội phải thất vọng, chiến thắng chung cuộc 4-2 như tô điểm thêm cho dấu ấn chiến thuật mà bầu Luân đưa ra. Tuy nhiên nếu như vậy mà đánh giá thấp những gì anh phang và đồng đội làm đc thì lại là một sai lầm lớn. Và nếu chỉ nói đến toan tính chiến thuật thậm chí tôi còn đánh giá cao những gì mà anh phang làm đc hơn. Với 1 đội hình yếu hơn I-O đã chiến đấu sòng phẳng với PĐL hùng mạnh và nếu may mắn hơn họ đã ko phải chịu trắng tay sau cả 2 vòng đấu như thế....

Dù thất bại với tỉ số 2-4 chung cuộc nhưng chiến thuật mà anh phang đưa ra là cực kì hay và bất ngờ. Anh đã dám làm những việc mà người khác chưa chắc dám nghĩ tới chứ ko phải dám làm. Với việc tách đôi Tiến Hùng 1 đôi nam đã gắn bó với nhau lâu để chuyển sang đánh đôi nam nữ và đơn nam thật sự là đầy bất ngờ. Ngay cả việc bác Thắng bạch mai nổi tiếng đôi nam nữ lại lình ấn tiên phong đánh đơn 1 cho I-O cũng là vô cùng hay và bất ngờ. Tuy nhiên ko hiểu là rùa hay đoán đc thật mà bầu Luân lại cao tay hơn chỗ này 1 chút khi chuyển Phúc xuống đơn 2 như đã phân tích ở trên nhưng lại bị hố khi tránh đôi Tiến Hùng lại gặp 1 đội hình cực dị của anh Phang. Đến đây có thể thấy tỉ số là 1-1 cho 2 ông bầu. Và tỉ số trên sân cũng có thể như thế nếu như 1 trong 2 đôi nam của I-O chắt chiu hơn 1 chút,may măn hơn 1 chút. Thật sự là tiếc cho họ nhưng cũng phải khen ngợi bản lĩnh tinh thần thi đấu của các vdv PĐL. Họ luôn biết vươn lên trong những thời khắc quyết định là giành lấy chiến thắng cho đội nhà. Lúc này đây khi đang ngồi khen anh phang đưa ra chiến thuật hay thì tôi lại nghĩ đến 1 chiều hướng khác đi. Nếu vẫn giữ nguyên đội hình như khi thi đấu với HB thì sao? chỉ thay đổi vị trí đơn nam 1 của anh Thắng thì thế trận sẽ như thế nào.Đơn nam 1 anh thắng vẫn thắng,đôi nam nữ dù Hùng đánh hay Linh đánh có lẽ sẽ vẫn thắng thôi khi mà đôi vđv của PĐL là 2 mảnh ghép rất đẹp nhưng ko hoàn chỉnh. Đôi nam 1 Tiến Hùng cũng sẽ thắng nốt khi mà đôi nam 1 của PĐL hnay là Giao Linh. Như vậy tỉ số là 3-3 rồi và như thế tôi khen anh phang ở trên có phải là lố bịch ko,thật sự là rất khó khăn. Các cụ vẫn hay nói thắng làm vua thua làm giặc,khi mà đội nhà thất bại ngoài tính chất chuyên môn ra thì người chịu trách nhiệm lớn nhất là các ông bầu.Ko thể cứ thắng thì cười haha xong khi thua thì đổ cho người này người khác đc. Đấy là trách nhiệm lớn lao mà các ông bầu đang phải gánh vác và các anh đang làm rất xuất sắc.nhưng khi mà trận đấu đã diễn ra rồi thì tất cả bgio chỉ còn là trong tính toán của người viết bài. Dù sao cũng rất khen ngợi tính sáng tạo và bất ngờ trong đội hình mà anh phang đưa ra,có lẽ anh sẽ ko phải buồn lâu vì với lực lượng hiện tại chiến thắng sẽ đến với các anh sớm thôi......

Cũng như ACUD và HB,sau vòng đấu này PĐL và I-O cũng đã bộc lộ hầu hết những điểm mạnh điểm yếu của mình. Trong khi PĐL thì thể hiện sự đồng đều trên mọi nội dung thì lại chưa thấy nội dung nào quá xuất sắc để đảm bảo mang lại chiến thắng cho đội nhà. Có chăng chỉ là đôi nữ,trong khi 2 đôi nam thì thật sự ko làm cho người yêu mến đội nhà yên tâm đc. Còn đôi nam nữ như đã phân tích ở trên là 2 mảnh ghép rất đẹp nhưng lại ko ăn khớp với nhau. Với lực lượng như vậy các clb khác muốn thắng đc PĐL rất khó và ngược lại.Tôi tin rằng PĐL sẽ là clb có số trận hòa nhiều nhất giải đấu này và vòng sau khi gặp HB sẽ là cơ hội để kiểm chứng điều đó. Về clb I-O phải nói là các anh hơi đen ^^ khi mà với 1 lực lượng hùng hậu như vậy các anh vẫn chưa có đc điểm nào. Với chuyên gia đôi nam nữ Thắng bạch mai và đôi nam Tiến Hùng rất mạnh từ nay tất cả các clb khi gặp I-O đều phải dè chừng. Tuy nhiên đôi nữ là nội dung mà các bác khá yếu,ngoài ra vị trí đơn nam 2 cũng đang để lại nhiều dấu hỏi lớn. Nếu khắc phục đc những điều này chiến thắng sẽ đến với các bác sớm thôi.

Trên đây là 1 chút hiểu biết 1 chút đóng góp cuối cùng của Nobita tôi trên diễn đàn. Nếu có gì ko hay ko phải mong các bác đóng góp và hoàn thiện thêm. Từ nay e sẽ ko tham gia viết bài trên này nữa nhưng mong rằng sẽ có nhiều bác khác viết hay hơn, tốt hơn để anh em nếu vì đk ko đi xem đc cũng có thể hình dung đc trận đấu đã diễn ra như thế nào. Em xin cảm ơn mọi người đã ủng hộ em trong 3 bài viết vừa qua....

Chỉnh sửa cuối: 2/10/12
    4 people like this.
  2. cris_avril

cris_avril Thánh vũ<br><font color=green>Trọng tài chuy

bài viết của bác nhiều từ " hay và bất ngờ" lặp lại quá @@. mà 1 bình loạn viên thì điều tối kị là lặp lại từ nhiều lần
    dù sao cũng thanks bác :D

3. Bóp Nát Quả Cam

Bóp Nát Quả Cam Thành viên Xuất Sắc

Em bồ kết đôi nam 2 của I-O, hai thanh niên trẻ nhỏ bé mà chiến đấu thật nhiệt tình :D

1 person likes this.
  4. Nobita123

Thì đấy là điều em muốn làm nổi bật lên trong chiến thuật của anh phang mà. Dù sao cũng cám ơn góp ý của bác,em sẽ đọc lại và lược bớt đi

5. thang_pv

thang_pv Thành viên Chính thức

bai Viêt sâu sắc va tinh tế

6. prosport

prosport Thánh vũ

Cảm ơn Nobita về một bài viết kỳ công và rất hay. Tuy nhiên bác chỉ đoán đúng được 50% chiến thuật của em trong trận này. Tuy nhiên em phải nói là thật sự nể phục bác Phang khi đã đưa ra một đội hình thi đấu rất xuất sắc, cho thấy bác ấy đã nghiên cứu rất kỹ về đội hình của PDL, biết rất rõ điểm mạnh điểm yếu của đội em.
    Pháo Đài Láng nghiêm túc mà nói đã rất may mắn có một trận thắng trước In-out.

7. Nobita123

50% là giỏi rồi anh ;)) ;)) ko em đã đc làm bầu

8. cuong19591

cuong19591 Thành viên Năng nổ

Bài viết hay lắm, đã tặng bác quả cầu.

1 person likes this.
  9. Nobita123

Cám ơn bạn,nhưng chắc là ko hay lắm đâu vì ko thấy anh Phang vào tặng cầu ;)) ;)) mọi khi anh ấy luôn vào tặng cầu đầu tiên mà.Lần này khen thế mà ko thấy tặng chắc ko hay rồi ;))

2 people like this.
  10. mankichi0241

mankichi0241 Thành viên Chính thức

Cảm ơn bạn Nobita. Quả thực khi đọc xong bài của bạn mình thấy thật bất ngờ, phải nói rằng để có được bài viết như vậy bạn đã quan sát rất kỹ trận đấu. CLB PĐL sẽ có thêm nhiều kinh nghiệm lựa chọn chiến thuật trong những trận sắp tới.

11. Thanh Sói

Thanh Sói Chủ tịch CLB

Thế lại định gác cả kiếm lẫn bút để quay về nghề cũ à bác ;)) Thế thì phí quá :D

E thấy giọng văn của bác càng ngày càng tiến bộ đấy. Bác lưu ý chỉnh chu 1 chút nữa là ối người không theo kịp bác đâu.

Tks bác vì bài viết hay, thảo nào hôm ấy em thấy bác ngồi tự kỷ ở góc I - O. Hóa ra là để chuẩn bị cho bài này.

Tks bác ;)

12. Bóp Nát Quả Cam

Bóp Nát Quả Cam Thành viên Xuất Sắc

Có tình cảm nên quan tâm dõi theo nhau nhỉ :D

13. Nobita123

Thôi cái nghề này bạc bẽo lắm,nếu cứ viết khen tất từ đầu đến cuối thì ai cũng vui nhưng đọc lại thấy buồn cười. Còn viết đúng với thực tế thì lại đá thúng đụng nia. Nghĩ lại thì chẳng việc j phải bỏ tgian công sức ra rồi mang bực bội vào người.

14. Nobita123

Thì đương nhiên mình phải quan sát rất kĩ trận đấu rồi ;)) ;)) mấy lần còn bị nhắc nhở vì ko quan sát kĩ ấy chứ

15. Thanh Sói

Thanh Sói Chủ tịch CLB

E có tính hay để ý đến người nổi tiếng :D bác ấy bảo gác bút, gác kiếm. Em lo :">

16. Nobita123

Hay là yêu rồi ;)) ;))

17. satmoclong

satmoclong P.Tổng Trọng Tài

YÊU thì YÊU rùi :D
    Nhưng không phải YÊU Bác NÔ :))

18. Nobita123

Ặc đại ka phũ thế ;))

19. nqt251

nqt251 Trọng tài chuyên nghiệp

Đôi nam 2 của I-O thi đấu quá tốt.kết đôi nam 2 của I-O này thật.thực sự thì xem trận đấu của I-O và PDL rất hay

20. Nobita123

Cám ơn nhưng có những chuyện phải là người trong cuộc mới có thể hiểu đc bạn à. Mình ko viết chắc cũng có người viết thôi mà

Đang tải...