[Cầu lông] Sau trận Hà Bắc - ACUD : Thông minh không lại với giời ^^

Thảo luận trong '2012 Tgcl League' bắt đầu bởi Nobita123, 30/9/12.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Nobita123

Nobita123 Thành viên Tích cực

Trận đấu kết thúc với tỉ số 5-1 có lẽ không làm nhiều người bất ngờ. Ngay cả đối với những người hâm mộ clb HB trước khi trận đấu diễn ra cũng chỉ nghĩ đến tỉ số thua sát nút là cùng chứ ko ai dám tin vào cả 1 kết quả hòa cho đội nhà. Chiến thắng là điều được dự báo trước cho các cầu thủ ACUD tuy nhiên những người trực tiếp theo dõi trận đấu này hẳn sẽ đồng ý với tôi rằng đáng ra HB có thể làm được nhiều hơn thế. Trận đấu diễn ra mang nặng những toan tính của chủ tịch clb HB,ở vị thế của những người chiếu dưới anh đã có những toan tính cho riêng mình nhằm mang lại những kết quả tốt nhất cho clb. Tuy nhiên như tựa đề đã viết người tính không bằng trời tính và chúng ta hay cùng thảo luận với nhau nếu như được xếp 1 cách hợp lí HB sẽ làm đc gì trước ACUD......

Với việc xếp Tuấn và Đức (Khoai Tây) lần lượt ở các vị trí đơn nam 1 và đơn nam 2 chủ tịch clb HB ko giấu diếm ý định buông 2 trận đơn để dồn sức trong các trận đấu còn lại.Trong khi đó Thạo tay đơn 1 cùng với Nguyệt tay vợt nữ chủ chốt ghép thành cặp đôi nam nữ. Để lại vị trí đôi nữ cho 2 tay vợt Nguyệt Ánh và Phương Thanh có thể dễ dàng nhận ra HB sẽ buông nốt trận đôi nữ để dồn toàn lực vào 2 trận đôi nam và đôi nam nữ. Có lẽ với dự đoán đôi nam nữ Lộc Huệ sau khi nhận thấy đôi nam nữ của HB khá yếu ở vòng trước sẽ tách nhau ra để Lộc sẽ đánh đơn 2 nên chủ tịch Namsport đã đưa ra chiến thuật mang đầy tính bất ngờ.Và khi mà đôi Thạo Nguyệt thắng séc 2 trong trận đối đầu với Lộc Huệ thì trong đầu tôi lóe lên suy nghĩ rằng nếu thắng đc trận này. Với tâm lý thỏa mái hơn biết đâu đôi nam 2 QUang Vịnh sẽ làm lên 1 điều j đó, và như vậy tôi sẽ phải gọi anh là anh Nam_sir Alex Namguson (Alex ferguson) của HB. Tuy nhiên ở đời vốn dĩ không được đẹp như mơ,từ vị thế 1 người sắp thành người hùng của cả clb thì anh đã trở thành tội đồ khi mà nêu chẳng phải làm j hết HB cũng sẽ làm đc tốt hơn cái tỉ số 5-1 chung cuộc.Đôi Lộc Huệ sau séc 2 chuệch choạc đã tìm lại đẳng cấp vốn có của mình khi giành chiến thắng đến 21-5 trong séc 3 séc quyết định.Đập tan mọi toan tính tưởng như hoàn hảo của chủ tịch bên phía HB. Việc đôi nữ đã xác định là thua ngay từ đầu nên HB đón nhận thất bại ở nội dung này khá nhẹ nhàng.Mọi hy vọng của HB dồn toàn bộ lên đôi Quang Vịnh và khi xem trận đôi nam 2 tôi vẫn nghĩ rằng nếu có tâm lí thỏa mái hơn 1 chút,may mắn hơn 1 chút đôi QV hoàn toàn có thể chiến thắng khi cả mà 2 séc cầu đều diễn ra vô cùng căng thẳng và hấp dẫn.Đôi Hùng Tiến dành chiến thắng sít sao và khá trật vật.Tuy nhiên ko thể phủ nhận đó là đẳng cấp,là kinh nghiệm của họ.Trận đơn nam còn lại diễn ra khá tẻ nhạt khi mà ACUD đã nắm chắc phần thắng,con HB họ đã xác định buông ngay từ đầu nên trận đấu diễn ra ko thật sự căng thẳng.Cuối cùng người dành chiến thắng là anh Gia Cát Lượng của ACUD ,có lẽ HB phải có anh Tư Mã Ý mới có thể làm đối trọng của anh Lượng đc ;)) ;))

Tại sao tôi lại nói đáng nhẽ HB có thể làm tốt hơn thế với tỉ số thua 5-1.Nếu như không quá tính toán ít nhất HB cũng có thể thua với tỉ số 4-2 thậm chí may mắn hơn nữa họ sẽ còn cầm hòa đc đội ACUD.Và chịu trách nhiệm trực tiếp cho thất bại này là chủ tịch Nam người đã đưa ra đội hình thi đấu ngày hnay.Chúng ta hãy thử thay đổi 1 chút xem tnao nhé. Đơn giản nhất là đổi vị trí 2 tay đơn nam 1 và đơn nam 2 cho nhau có lẽ HB sẽ thua với tỉ số 4-2.Hoặc nếu như ko đưa Thạo về đánh đôi nam nữ mà để em đánh đơn nam 2.Như vậy đôi Quang Vịnh sẽ thi đấu ở tâm lí tốt hơn,quyết tâm cao hơn khi mà đã thắng đôi nam 1 và gần như chắc chắn thắng đơn nam 2.Khi đó biết đâu trận đấu sẽ diễn ra theo chiều hướng khác và nếu thắng thì có lẽ sẽ là 1 trận hòa 3-3 đầy cảm xúc cho clb HB.1 trường hợp khác mà tôi cũng đã nghĩ đến là nếu như đôi vị trí 2 đôi nam của HB cho nhau thì thế nào.Đôi Quang Vịnh có lẽ vẫn sẽ chiến thắng đôi Thắng Toản của ACUD trong 1 ngày mà anh Toản ko có đc phong độ tốt nhất.Còn đôi nam số 1 của HB Minh Vũ sẽ đối đầu với đôi Hùng Tiến.Cửa thắng là cao hơn và tỉ số 3-3 cũng hoàn toàn có thể xảy ra. Tất nhiên đã quá muộn và tất cả chỉ là trong tính toán của cá nhân người viết bài,nhưng cũng phải nói là tiếc cho các bạn HB. Mọi người đã chiến đấu thật sự quả cảm bằng tất cả khả năng của mình để mang đến cho khán giả những trận cầu mãn nhãn.Cám ơn các bạn vì điều đó.Còn với chủ tịch Nam những tính toán của anh đưa ra là rất hay nhưng phải nói là anh hơi đen ^^ anh cũng ko phải là thánh để biết đội hình bên kia là thế nào. Nên sai làm là chuyện hết sức bình thường,mong anh sẽ có những chỉ đạo hợp lí hơn ở những vòng đấu tiếp theo của clb HB

Trận đấu đã kết thúc mỗi đội đều đã bộc lộ hết những điểm mạnh điểm yếu của mình.HB sở hữu 2 đôi nam rất mạnh,đôi Minh Vũ đang trên con đường trở thành đôi nam số 1 của giải khi đã lần lượt vượt qua 2 đôi nam cực mạnh khác là Tiến Hùng của I-O và Thắng Toản của ACUD.Đôi Tiến Hùng của ACUD thì ko có cơ hội đối đầu trực tiếp nên có lẽ chặng đường còn lại có lẽ chỉ còn đôi Đức Việt của HK là đối trọng xứng đáng của các anh mà thôi.Mặc dù vậy đội hình của HB khá mỏng khi mà các vị trí dự bị ko đáp ứng đc yêu cầu chuyên môn,trong những cuộc đua đường trường như thế này sẽ rất khó khăn và cần phải cố gắng rất nhiều.ACUD mặc dù rất mạnh và đc đánh giá là ứng cử viên số 1 cho chức vô địch nhưng cũng đang khuyết mất vị trí đơn 2 khi mà 2 vòng đấu vừa qua vị trí đơn 2 là tử huyệt của ACUD.Nếu khắc phục đc điều này sẽ khó có ai cản đc các anh về đích....

Cũng với rất nhiều toan tính của chủ tịch phang trong trận đối đầu với PĐL,tuy nhiên trái ngược với chủ tịch Nam anh phang đã đưa ra đấu pháp cực kì hợp lí.Nếu như là người viết bài trước giớ cầu bay của cặp đấu này tôi sẽ viết 1 bài phân tích để thấy đc vì sao lại như vậy.Nhưng thôi Nobita tôi xin ngả mũ kính phục khả năng xắp xếp đội hình của anh,1 sự nể phục thật sự.Cũng xin chúc mừng anh Luân,để dành chiến thắng trước I-O có lẽ ngoài thực lực ra đội PĐL cũng khá may mắn.Cũng chúc mừng cả CLB HB,nếu gặp I-O muộn hơn tôi nghĩ cùng lắm các bạn có đc tỉ số hòa.Có lẽ đã đến lúc mọi người phải đánh giá lại thực lực của clb I-O......

Chỉnh sửa cuối: 30/9/12
    5 people like this.
  2. thegioiphang

thegioiphang Trọng tài Thành viên BQT

Em thật sự bất ngờ hơn bởi bác Nobita123 quá nhiều chữ, với lại các viết bài của bác ngày càng hay hơn, sát thực hơn. HB đúng quả là nhiều nhân tài ở cả hai mặt trận. Việc thất bại trước ứng cử viên vô địch quả thật đáng tiếc... Đúng như bác Nô phân tích, đôi Vũ/ Minh đang có phong độ rất cao, là một rào cản khó khăn cho các cặp đôi nam của các CLB còn lại khi đối diện với cặp đôi này. Hy vọng CLB Hà Bắc sẽ lấy lại được phong độ ở những vòng đấu tiếp theo.

1 person likes this.
  3. GNUTBK

GNUTBK Thành viên Tích cực

Mọi thứ vẫn ở phía trước ;)).HB cố lên nhé

4. Bóp Nát Quả Cam

Bóp Nát Quả Cam Thành viên Xuất Sắc

Với lực lượng hai bên như ngày hum nay, HB chỉ tiếc nuối một kết quả tốt hơn là 4-2. Chúc mừng các bác ACUD và chúc các bác HB thi đấu tốt hơn ở những trận sau.

1 person likes this.
  5. satmoclong

satmoclong P.Tổng Trọng Tài

Thực sự là lực lượng của HB quá mỏng :((
    Rất khó cho việc lựa chọn đội hình trong khi đối thủ MẠNH RẤT ĐỀU :p
    Cần phải hiểu là không có lựa chọn nào khác Bác NÔ ạ :(

6. tuanh1974

tuanh1974 Thành viên Xuất Sắc

chưa thấy vanquy xuất hiện ở nội dung đôi nhỉ...................

7. Tu_Snake

Tu_Snake Thành viên Xuất Sắc

Oài, bác Quý viết hay kinh :x hóa ra em dự đoán cho bác Khoai ra đánh đơn là chuẩn ah ;))

8. Nobita123

Điêu thế bác dự đoán là Khoai Tây chỉ thích chụp ảnh thôi mà,đọc lại bài trước giờ cầu bay đi.Em mới là người dự đoán Đức KT ra trận nhé ;)) ;)) ( chém cho vui ko ngờ thành thật =)) ) có điều bác nhầm người rồi em ko tên Quý nhé

9. Nobita123

^^ HB nhiều nhân tài thế thì đời nào đến lượt vanquy xuất hiện hả bác.Thằng đấy chỉ đánh cầu dưỡng sinh đc thôi,à trừ khi nào găp VY cho ra đánh đơn với Tú thì cũng đc đấy ;))

10. Tu_Snake

Em viết 2 bài ;)) 1 bài dự đoán bác namsport hoặc bác Khoai Tây sẽ ra ;)) bài sau em mới phân tích lý do, quả thật rất bất ngờ với chủ tịch Nam khi tung ra đội hình hnay, suýt nữa đã làm nên chuyện:D

11. tranghoang pro

tranghoang pro Thành viên Năng nổ

Thật sự hôm nay là 1 ngày buồn đối với riêng anh và CLB - nếu ae trong CLB được ngồi mới nhau góp ý cho nhau nên đôi này đôi kia thì có lẽ CLB HB chúng ta không đến nỗi thua sâu đến thế ( là 1 thành viên trong CLB rất mong lần sau được chủ tịch nên chia sẻ ae trong CLB để thống nhất những cặp đôi hoàn hảo nhất .

12. Nobita123

Chú hnay ko đi xem à,tiếc thế.Ai đó viết bài sau trận I-O vs PĐL đi,trận đấy có quá nhiều điều đáng nói.May mắn hơn 1 chút có lẽ I-O đã có điểm rồi,phải nói đội hình I-O hnay đưa ra quá hay và quá bất ngờ

13. tranghoang pro

tranghoang pro Thành viên Năng nổ

Thật sự hôm nay là 1 ngày buồn đối với riêng anh và CLB - nếu ae trong CLB được ngồi mới nhau góp ý cho nhau nên đôi này đôi kia thì có lẽ CLB HB chúng ta không đến nỗi thua sâu đến thế ( là 1 thành viên trong CLB rất mong lần sau được chủ tịch nên chia sẻ ae trong CLB để thống nhất những cặp đôi hoàn hảo nhất .

14. Nobita123

Ko phải riêng anh,hầu hết mọi người đều ko hiểu =)) =)) như em phân tích ấy chắc các bác ấy dự đoán đôi lộc huệ tách nhau ra để lộc đánh đơn nên quyết định bỏ cả 2 trận đơn.Mà bỏ rồi thi ai đánh chẳng thế nên mới vậy,cũng chút nữa làm nên j đó đấy chứ :D

15. Tu_Snake

KO cần mỉa Tú nhé =)) Đồng ý vòng 1 em kém hẳn Thành Trung và thua đậm nhưng hôm đó cũng vì ốm khá nặng, vào sân còn fai mang giấy ăn và thuốc xịt mũi :)) bây h khỏi rồi nhé =)) Quý hâm chờ trận HB vs VY ra đánh với em naz =))

16. Nobita123

Ok mình sẽ gửi lời của bạn đến vanquy có điều ước mơ đấy khó thành hiên thực khi mà vanquy ko nằm trong danh sách đc đưa ra thi đấu

17. Khởi Động

Khởi Động Thành viên Tích cực

Hehe thế là Google của em dự đúng 2 vị trí đội hình ra quân của Clb HB tuần này.

Bác Nam đưa ra đội hình như thế chứng tỏ bác ấy biết ACUD rất mạnh nhưng không chịu buông xuôi mà cố gắng hết sức đưa ra đội hình có thể thắng hoặc hòa chứ không chịu thua, tinh thần như thế rất là đáng quý. Chỉ có điều em thấy đôi Quang Vịnh đánh cầu quá nhiều với ACUD rồi, để thắng được thì hơi khó, trừ khi thường xuyên thắng đôi bên ACUD rồi. Bác xếp đôi Quang Vịnh vào trận này, chắc là bác hy vọng ở cái gì đó trong tâm niệm của bác. Nhưng thực tế nó phủ phàng lắm :D.

Cuối cùng em xin chúc mừng clb ACUD đã có chiến thắng ấn tượng ngày hôm nay. Và chúc clb Hà Bắc không vì thua mà vỡ trận, hãy đứng lại định hình bước đi và bước lên đài vinh quang ở cuối giải!!!!!!!!!!

18. ngotuan0320

ngotuan0320 Thánh vũ

Ko biết Bác Nobita123 là ai nhỉ? Và Bác có biết E ko. Nhưng Bác viết quá hay và quá thực tế. Chắc Bác này là 1 ai đó theo dõi từ đầu đến cuối! Cảm ơn Bác vì bài viết rất hay.

1 person likes this.
  19. Nguyệt Ánh

Nguyệt Ánh Thành viên Tích cực

im lặng là vàng.....................

20. phongthan0241

phongthan0241 Thành viên Tích cực

Hôm nay mình ko được xem, nhưng Chủ tịch Nam ra quân với đối hình này! Có người nào đó không hiểu được, cũng là lẽ thường tình thôi! Nếu ai cũng hiểu được thì ai cũng làm HLV được cả rồi!
    Lùi một bước để tiến 2 bước! Chúc mừng Hà Bắc đã có những bước đi đúng!

Đang tải...