[Chia sẻ] Sao cái chữ ZF II cứ lanh quang trong suy nghĩ của mình vậy ??

Thảo luận trong 'Vợt Cầu Lông & Phụ kiện' bắt đầu bởi quangpsc131a, 30/5/14.

1. quangpsc131a

quangpsc131a Thành viên Chính thức

Ngay từ lần đầu tiên được cầm ZF 2 mình đã thấy một cảm giác thật dễ chịu và có vẻ như hợp với tay mình, tiếc rằng lúc đó mình đã không đủ gạch hay đúng hơn là không đủ độ liều để cõng ngay em nó về để đến bay giớ cứ ngồi ngẩn ngơ thương nhớ.
    Không biết các bạn thế nào còn đối với mình mỗi khi dính vào môn thể thao nào là mình rất đam mê, trước mình chơi bóng chuyền cũng được xếp vào dạng khá, nhưng từ sau khi gãy chân mình không còn được tiếp tục chơi môn đó được nữa. giờ đây chuyển sang cầu lông sau rất nhiều năm ngừng chơi.
    Ngày trước khi chưa biết đến bóng chuyền( Trước khi vào đại học) mình cũng đã từng chơi cầu lông được mấy năm, tuy chẳng bằng ai nhưng nhìn chung cũng biết cách cầm vợt.hj.Nhưng sau khi bén duyên với bóng chuyền mình không còn chơi cầu lông nữa, tính ra cũng mất khoảng 8 năm gì đó,
    Trở laị với cầu lông việc đầu tiên là chọn cho mình một cây vợt phù hợp, ngay khi ý định xuất hiện trong đầu thì khoảng 1 giờ sau mình có mặt tại cửa hàng dụng cụ cầu lông, câu đầu tiên mà anh chủ cửa hàng hỏi là em chơi thiên về thủ hay công để anh tư vấn cho, và em định lấy vợt tầm bao nhiêu tiền, sau một hồi lanh quanh xem đi xem lại giữa các hãng vợt mình đã chọn được một em của một hãng không nổi tiếng cho lắm ( Kawasaki skynet 6370).3U2 cước BG65Ti, 10,5kg.
    Sáng hôm sau vác vợt xuống sân test , cảm giác ban đầu là ngượng cả chân lẫn tay, cầu bay qua mặt mà chẳng nhin thấy một phần vì ánh đèn chói và một phần vì lâu ngày không động chạm nên phản xạ quá chậm chạp tuy nhiên khi rình được quả nào là cũng làm tới luôn. cảm giác cầu bay và cắm, tốc độ cầu khá nhanh. Những ngày tiếp theo, cơ bắp, vai bắt đầu đau vì cái tất yếu khi trở lại với thể thao là hiện tượng vỡ cơ, nhưng cho dù đau mình cũng không nghỉ buổi nào, cứ vào trận là quên cảm giá đó.
    - Một tuần trôi qua, khi bắt đầu quen với vợt thì có một anh bạn bảo cho mượn vợt chơi thử và sau đó anh ấy nói rằng thôi để lại anh dùng chú mua cái khác.
    lại một lần nữa quay lại với cửa hàng, lần này đã có tìm hiểu từ trước và ý định là sẽ chuyển sang dùng dòng Victor, có lẽ phải mất cả tiếng đồng hồ ở đó mà vẫn chưa chọn được cây vợt ưng ý,sau đó anh chủ cửa hàng có nói về một câu Vic BS11, nhìn chung khi cầm nó mình đã quyết định là lấy cây này, thế rồi trong khi chờ đợi căng lưới chợt nhìn thấy một cái gì đó mầu đen đen lạnh lùng và huyền bí, tiến lại gần rút ra trong đống vợt Yonex thì thấy tên em là VT ZForce II.4U Cảm giác đầu tiên đập vào mắt và tay là sao mình cầm nó lại thấy dễ chịu và thân thiện đến thế ( lưu ý lúc đó mình chưa biết gì về cây vợt đó cũng như giá cả của nó) , Lúc này trong đầu lại xuất hiện một ý nghĩ, không biết em này bao nhiêu tiền anh ơi,a chủ quán trả lời để anh xem lại bảng giá. 4650k em a. lại một lần đắn đo, hay là mình lấy cây này vì luc đó nếu cố chút thì vẫn được. Đang đắn đo thì anh chủ quán bào thôi em cứ đánh cây BS11 đi đã, vậy là ý tưởng rước em nó về vụt tắt.
    Mình có một cái tật xấu là tuy đánh chẳng bằng ai nhưng thích trải nghiệm, cái mà mình thích mình muốn thì mình sẽ có làm hết khả năng để có nếu như có thể.
    Rời khỏi quán ra về với em BS11 trên tay,nhưng trong lòng vẫn thương nhớ em ZF II da diết, và cũng kể từ hôm đó mình nhảy vào các diễn đàn cầu lông để tìm hiểu về e nó. Trên diễn đàn mình tìm thấy một địa chỉ mà anh em rất tin cây đó là cậu Tú_ rắn đang kinh doang sản phẩm này với giá rất phải chăng. Lục các trang diễn đàn nên cũng biết được ít nhiều về uy tín của Tú nên cảm thấy yên tâm nếu mua hàng chỗ Tú, Hôm trước quyết định cầm máy nhắn tin hỏi Tú một số thông tin, vì mình ở xa không đến tận nơi để xem được. sau khi anh em trao đổi một và tin nhắn thì cũng là lúc nửa đêm buồn ngủ quá nên hẹn Tú sáng mai có gì liên lạc lại.
    Sáng hôm sau, đến công ty việc dồn lên đầu nhiều quá nên k còn thời gian nghĩ về nó nữa tối về mới chợt nhớ.
    Lúc này, ý định về việc liên lạc với Tú để lấy vợt đành phải tạm gác lại do nguồn kinh phí đã tạm thời phải sử dụng sang việc khác, Trong suy nghĩ của mình sớm muộn gì cũng phải liên lạc lại với chú Tú rắn này, và sớm muộn gì thì mình cũng phải đưa ZFII về bên cạnh mình để đỡ phải ngày đêm mong nhớ nữa.
    Trên đây là một số suy nghĩ của mình về và hy vọng rằng mình sẽ sớm thực hiện được điều mình mong muốn. Lời cuối xin chúc tất cả các bác cao thủ,các bạn thấp thủ như mình.hj, các anh em diễn đàn luôn mạnh khỏe và luôn tìm thấy cho mình một thanh kiếm phù hợp nhất với mình để phát huy được hết khả năng của mình trong từng đường cầu. Thể thao là sức khỏe và có sức khỏe là có tất cả. Thân ái

1 person likes this.
  2. quynga78

quynga78 Thành viên Tích cực

Chà niềm đam mê bỏng cháy với môn cầu lông nè (độ tốn tiền kinh :Beachballl:khủng)

3. anhlee

anhlee Thành viên Chính thức

đây mới là vợt được em vợt ưng ý rồi thì lại qua giầy và các thứ khác :D

4. quangpsc131a

: Xưa kia mình chơi bóng chuyền thì "Độ tốn bia cũng thuộc vào dòng kinh khủng" Chuyển sang cầu lông thì quả thực bạn nói chẳng sai chút nào.hĩ. Nhưng biết làm sao khi độ liều trong máu lại dâng cao đây.mình chỉ nghĩ tốn tiền để thỏa mãn tinh thần nâng cao sức khỏe sẽ hợp lý hơn việc tốn tiền cho mấy việc ăn chơi vô bổ. đó là suy nghĩ riêng của mình.

5. quangpsc131a

Chuẩn không cần chỉnh bạn à.Nhân tiện nhìn thấy bạn ở Đà Nẵng mình lại thấy nhớ Bà Nà nữa. Hj

6. quangpsc131a

Mình không ở Hà Nội bạn à.

7. li dan

li dan Thành viên Năng nổ

em thấy anh em đại đa số là đi theo phong trào.chơi diễn đàn thấy mua mới vợt mới ra là thi nhau mua sau đó 1 thời gian ngắn lại thi nhau xả ra viớ cái lí do lãng xẹt là cứng quá hay khnôg hợp tay bla bla ... nên em thấy phong trào tác động nhiều quá anh ạ...1 cây vợt hợp phải là tay mình điều khiển tốt nó theo ý mình.chứ mua vợt theo quảng cáo rồi khiôg hnơpj bán đi vừa tốn kém mà lại ko có hiệu quả.
    ps: sắp tới sẽ có khá nhiều nanoray 900 về và đi trong nháy mắt như em nói.bác không tin cứ theo dõi diễn đàn sẽ thấy thôi ạ...nó cũng sẽ nhe cây i-force,arc FB, nanoray Z-speed,ZF II thôi...:D

8. ChenLong1988

ChenLong1988 Thành viên Năng nổ

Cái gì cũng có 1 thời của nó bác ạ.Sau rồi những cây này tự nhận ra là tay mình k phù hợp :D.

P.S : Còn trên tinh thần đã yêu và đã thích kiểu gì cũng phải làm bằng được k thì bứt rứt khó chịu lắm :))

9. hongphong141

hongphong141 Thành viên Tích cực

nói thật là đam mê nhiều, và ham hố cũng nhiều, mà đã ghiền rồi thì ngứa ngáy khó chịu lắm, thế nào cũng phải kiếm 1 em chơi cho biết với người ta mới chịu được các bác à :bounce:
    P/S: em cũng đang ngứa ngáy hết cỡ với zf2 nè, hehehehe

10. quangpsc131a

Mình đồng ý với ý kiến của bạn, nhưng sự thật là mình cầm cây vợt ZFII lên khi mình chưa hề biết một chút thông tin gì về nó, cũng như chưa biết nó sản xuất từ khi nào và ai là người đang sử dụng cả. tất cả chỉ là niềm đam mê và một cảm giác chết tiền thôi, mình nói thật đó.

11. quangpsc131a

Anh cũng vậy đó, nhiệt đang tăng từng giờ rồi nè.

12. vodanhtieutot

vodanhtieutot Thành viên Chính thức

Chủ đề ZF II luôn thu hút anh/em. Được sở hữu người đẹp là ao ước của nhiều người còn để chinh phục được người đẹp thì phải có thời gian. Ai không đủ kiên nhẫn thì bỏ cuộc chơi. Âu cũng là điều bình thường.

13. Luongkt

Luongkt Kiện tướng

Tình yêu đủ lớn thì cưới em nó đi bác ah....

14. bbtuan

bbtuan Thành viên Xuất Sắc

Một cảm giác giống mình những ngày đầu đi tìm Vợ...t :p

15. Binthoi

Binthoi Thành viên Chính thức

mua không hợp rồi bán có gì lạ đâu, cũng như các bác yêu rồi chia tay tìm người mới he he

16. li dan

li dan Thành viên Năng nổ

thì đúng là đam mê chết tiền mà bác...

17. dgpro2012

dgpro2012 Trọng tài Thành viên BQT

Đam mê thì cứ mua, mua đánh không hợp thì bán, chỉ sợ là không có đủ tiền để theo đuổi đam mê thôi.

18. ChenLong1988

ChenLong1988 Thành viên Năng nổ

Ý kiến đó em hoàn toàn ủng hộ.Nhưng mua về cảm giác k đánh đc mới là lúc trải nghiệm.Hụt hẫng đi bao nhiêu ý

19. DoubleZero

DoubleZero Thành viên Tích cực

Hàng hót thế, mà đợt này đang hết gạch, ko thì xúc luôn cho bác tuổi cao sức yếu, mà nhìn số đt biết bác sinh năm 83 làm gì mà đã tuổi cao sức yếu. Ý ko fai bác có yếu đều ko ạ ??? :)) Just funny

20. hieulx

hieulx Thành viên Chính thức

Bác này giống mình quá đấy. từ cầu lông cho đến bóng chuyền và cuối cùng là e ZF đang suy nghĩ đắn đooooooooo :64:

Đang tải...