[Thảo luận] Sân trải thảm nhựa Simili

Thảo luận trong 'Vợt Cầu Lông & Phụ kiện' bắt đầu bởi trinhanbk, 2/12/11.

1. trinhanbk

trinhanbk Gãy vợt

Tình hình là sân em đánh rất hao giày do là sân xi măng phủ sơn, muốn nâng cấp lên nhưng không đủ kinh phí để làm thảm chuyên nghiệp. Các bác cho em hỏi có ai đang đánh trên mặt sân phủ nhựa Simili giống như tấm trải sàn nhà không, nếu có thì cho em tí thông tin về độ bền, độ bám giày luôn nhé. Cám ơn nhìu nhìu.

2. Luonghai

Luonghai Thánh vũ

Nếu có ý đinh trải thảm này thì nên để sân xi măng đánh tốt hơn bác ạ, thảm này đánh trơn trượt giống như trượt patin í ạ. Nếu đầu tư thảm thì đầu tư luôn thảm xanh đánh cho thích, còn không thì để sân xi măng hơn :D

3. trinhanbk

trinhanbk Gãy vợt

Eck, muốn đầu tư một đôi Vic mà kiểu này chắc phải quay lại làm bạn với Asia rồi. :20:

4. hunga10ndc

hunga10ndc Thành viên Tích cực

sân bê tông ăn giày như ăn gỏi, em muốn sắm đôi ngon lắm nhưng không đủ khả năng 1 tháng 1 đôi giày :)

5. namdatrong

namdatrong Thành viên Năng nổ

Sân thảm nhựa simili cứng ( sân này ở HCM cũng nhiều ) đánh cũng tạm được, ăn giày cũng đỡ hơn sân xi măng, nhưng có điều mặt sân cứng, không đàn hồi, té dễ bị trầy tay, chân. Sân simili cứng, nếu di chuyển đúng kỹ thuật thì ít nhất cũng 7-8 tháng mới mòn 1 đôi giày, còn đánh kỹ thì lâu hơn.

Chỉnh sửa cuối: 3/12/11
  6. mrback

mrback Thành viên Tích cực

Sân này chỗ mình đang đánh! HAiz, độ bám thì không bằng sân xi măng với sân thảm!
    Lâu lâu trượt chân! :(
    Mà độ cứng thì cũng gần giống sân xi măng thoi! Chỉ là thảm nhựa mà!
    Độ bền của thảm nhựa này thì mình thấy không bền lắm! Chắc tùy loại!

7. namdatrong

namdatrong Thành viên Năng nổ

Sân thảm nhựa simili cứng thì vẫn tốt hơn sân xi măng chứ.

Bạn nói sân thảm nhựa lâu lâu bị trượt chân thì cần xem lại giày, vì giày không tốt ( thường đế cứng ) sẽ không bám sân, dẫn đến bị trượt chân. Chứ mình đã đánh sân thảm nhựa này rồi ( trước đây mang đôi kumpoo KH110, hiện mang đôi Mizuno ) nhưng có bị trượt chân bao giờ đâu, chỉ bị trầy tay chân khi lỡ mất đà bị té thôi.

Chỉnh sửa cuối: 8/12/11
  8. MMOA TAIWAN

MMOA TAIWAN Thành viên Chính thức

Mình cũng đánh trên các sân thảm xanh, thảm simili, sân nền xi măng thì cũng nhận xét rằng thảm simili rất trơn. Mình đi giày mới nên có lẽ loại bỏ phương án do đế giày mòn :D

9. ilovebadminton

ilovebadminton Thành viên Chính thức

Vậy ngoài sân thảm simili và sân thảm xịn thì có thể dùng loại gì phù hợp? Cám ơn mọi người nhiều!!!

10. thamtulungdanh

thamtulungdanh Thánh vũ

em đánh 1 năm với đôi Kawa 308, tuần đánh 6 buổi, mới mòn đó bác, sân thảm simili cũng tốt hơn sân xi măng nhiều chứ, e thấy độ bám nó cũng tốt ko đến nổi trơn lắm đâu ạ. e thấy trong hình của mấy bác ở VĨnh Phúc, hoặc ở nhà thi đấu của em, cái link dưới chữ kí á. sân đó em đánh thấy vẫn rất okei ( có điều sao bằng thảm được, haha) nếu đánh sân này bác đừng đánh giầy ASIA, đau chân lắm, quất đôi tốt tốt và, cứ 8600 của VIC mà quất thì thôi rồi..với giá tiền bình thường thì thảm simili cũng okei, vấn đề trơn trượt ko đáng kể đâu ạ.

11. izzacd

izzacd Thành viên mới

Vậy bác cho em hỏi là giá thảm Simili có đắt không vậy bác ??????????

Đang tải...