Review vợt Tấn công Apacs Lethal 60 và lưới Yonex NBG 99

Thảo luận trong 'Khoe vợt cầu lông/ Review' bắt đầu bởi AWarriorReturns, 18/6/13.

1. AWarriorReturns

AWarriorReturns Thành viên mới

Bữa em mới mua cây vợt Apacs Lethal 60,em thì trình độ còn gà lắm nhưng cũng ráng làm 1 quả Rì- viu sơ sơ cho các anh em tham khảo,( có sai sót gì chém e nhẹ nhẹ thui nha )
    tối đó e vào sân, lúc 8h đến 9h, nguyên sân chỉ có 2 người nên có khá nhiều thời gian để cảm nhận kỹ cây vợt và lưới NBG 99 . cây vợt trước của em là Proace Stroke 318 nên tạm lấy nó để so sánh ,cây 318 thì em ăn ở với nó cug dc 5 năm rồi ... vào phần chính
    1- Vợt Apacs Lethal 60 , thông số
    Frame Material: 30T Japan High Modulus Graphite
    Shaft Material: 40T Japan High Modulus Graphite
    Frame Type: Armor Power
    Grommet System: 76 Holes
    Shaft Diameter: 7.5 mm
    Weight: 88-90 g (3U)
    BCP: 290+5 mm (Slightly Head Heavy)
    Flex: 7.5-8.0 (Stiff)
    Grip: G2
    Length: 675 mm
    Max Tension: 45 lbs

Độ cứng của vợt như em đã nói ở trên, mặc dù dc ghi là Stiff nhưng em cảm giác nó ko cứng hơn cây Pro 318 là bao nhiêu, rất khó cảm nhận dc cây nào cứng hơn cây nào .
    Độ rung : mặc dù khó cảm nhận dc độ cứng so với 318 nhưng độ rung khi chạm cầu của Lethal 60 ít hơn hẳn, gần như là ko bị,nên em ko biết đây là do khung vợt hay do lưới NBG 99 nữa, anh em nào có kinh nghiệm giải thích dùm em nha
    Độ bền : cây vợt được thử ở 2 mức độ :
    + Va chạm với cầu ( đánh cầu trúng cán ) : rất quái lạ là sau vài phát va phải đít cầu, đầu vợt xuất hiện 2 vết bé = đầu tăm thôi kệ, chắc là do cầu cứng nên trầy xước
    + Đấu kiếm : ngày đầu tiên khai đao thì cây Lethal 60 của em đã dc " test " luôn độ bền 1 cách khá nguy hiểm, đối thủ của L60 là Yonex Voltric 80 hàng chính hãng, kết quả sau va chạm là cây Yonex bị hằn 1 vết mẻ nhẹ vào chỗ chữ T , sơn thì chưa bong nhưng nhìn nó mẻ thế cug thấy xót,hy vọng là nó ko sao, ông anh xót vợt hết đánh bình thường luôn >_< , còn nhân vật chính của chúng ta thì e ko thấy bất kỳ cái dấu vết gì ,chả bít bên trong có sao ko chứ bên ngoài thì nhìn ko nổi nó chạm nhau ở chỗ nào luôn
    Đập cầu : vợt công nên đập cầu khá tốt, không còn cảm giác bị rung như cây 318 nữa, cầu bay cắm,có điều em cảm giác cầu bay ko dc nhanh mặc dù lúc đập thì kêu bốp bốp rất đã tai , cầu em test là cầu Vinastar,có lẽ do kỹ thuật còn sai sót ...
    Thủ cầu, gài cầu,bỏ nhỏ : em khá hài lòng với việc phòng thủ = L60, mặc dù đúng là hơi nặng nhưng độ chính xác so với 318 thì tốt hơn đáng kể,có lẽ là do ko bị rung nữa nên cầu đi ổn định hơn

2- Lưới NBG99

em đan 2 nút, vì lỗ đan bé nên người đan nói ko đan dc 4 nút, lực đan là 10,5kg
    Cảm giác cầu so với BG 65 thì đúng là hơn rất nhiều,tiếng khi chạm cầu nghe khá là thanh và cảm giác thì nhẹ hơn, cầu thoát tốt hơn.
    Độ bền thì do em mới đánh có 1 buổi nên chưa nói được điều gì. khi nào lưới đứt e báo cáo tiếp

cuối cùng là em cảm ơn anh Cương (lumcauchuyennghiep) đã bán hàng nhiệt tình, lúc mua vợt hơi trục trặc xíu nhưng anh Cương đã hỗ trợ rất tận tình.

1 person likes this.
  2. darkness

darkness Thành viên Chính thức

Hihi, bác mua cây này bao tiền vậy. Apacs em thấy thị trường VN ko đc chuộng cho lắm :))

3. lumcauchuyennghiep

lumcauchuyennghiep Thành viên Năng nổ

Cây nầy giá 1300k cả lưới NBG99 bạn ah,

4. kieuqtoan

kieuqtoan Thành viên Tích cực

ở HN có chỗ nào đan 4 nút chuẩnkhông các bác nhỉ :(

5. Diephannom

Diephannom Thành viên Tích cực

Thank bác đã có bài Review khá chi tiết và cụ thể. Nhưng có điều em thấy chưa ổn ở đoạn bác tả vụ đấu kiếm. Bác bảo trong sân có 2 người thì đấu kiếm sao đây? Hai bác thò vợt qua lưới để đấu nhau à?:80:
    Bác bảo mọi người chém nhẹ nhưng chính bác phải chém nhẹ trước bác ạ.

6. darkness

darkness Thành viên Chính thức

chắc ông anh bên kia thua nổi máu lấy vol 80 ra làm kiếm như trong Star War đó, hai bên sao khi vận công bay vào chém nhau rùi ra đoạn đấu kiếm thôi:))

7. ThachNguyen

ThachNguyen Thành viên Năng nổ

Khả năng tương lai mình sẽ múc thêm cây này và căng 11,5kg rùi review cho a e mới được ;))

8. Peppies

Peppies Thành viên Năng nổ

Mua cây Lethal 70 đi, cây đó nặng với cứng hơn xíu, đánh hay lắm. Dòng lethal này có lõi cán khúc chữ T nhìn rất lạ, như là 2 lõi ấy. Lethal 60 với 70 thì hay rồi, còn lại thì chưa thử nhưng review trên các web nước ngoài thì kém lắm.

9. ThachNguyen

Chả bít sao, t đang đánh cây T200 mà thấy nó đầm quá,đánh rất sướng. Có sờ vào Lethal 70 rồi =)) đẹp, nặng, to. Chắc lethal 70 căng 12kg quá. Còn mấy cây Tantrum nên dừng ở 11,5kg cho bền. Lethal 60 bằng giá T200 có lẽ sẽ xúc cây đó trước :) rùi review.
    Lý do phải review lại cho anh em vì qua mấy bài review thế này, không biết lực tay mấy bác ra sao mà toàn căng 10kg với 10,5kg đánh T200 và dòng lethal làm sao mà toát hết được cái hay của nó. Nên sẽ căng cước rất cao lại để xem khung nó ra sao, độ ổn định và uy lực như thế nào. Chứ riêng T200 quất 11,5kg lưới NBG95 thấy cầu vẫn đi ầm ầm. Có lẽ lần tới sẽ thử con lethal 60 trước ở tầm cước 12kg xem nó thế nào.

10. chimcugay619

chimcugay619 Thành viên Chính thức

mình đánh L60 rất hợp, bị gãy nên mua thêm cây t200 nhưng đánh ko quen, lại bán để up lên L70 :))

11. FlynnRiderIT

FlynnRiderIT Thành viên Chính thức

Trước mình đánh cây LT 60 này, công nhận la đập sướng, hợp với các bác tay to, sau khi em ấy ra đi mình ra chỗ Khánh Forza định mua cây LT 70 đánh thì hết hàng, chả hiểu bị tư vấn nghe chém gió kiểu gì lại đi mua cây Slayer 99 đánh ko hợp tay :62: rõ là chán , dòng vợt Apacs này có 2 dòng Lethal với Tantrum đánh hay thôi :paireatup:

12. ThachNguyen

Vì nó có độn lõi mà bác :) có chống rung tốt nên đánh sướng là đúng thôi. Mà các bác va chạm kiểu gì mà gãy vậy. Có 2 bác kêu gãy thế này em cũng hơi bị lăn tăn rồi. LT70 mà căng cước ngon vào đập chắc ghê lắm đây. Nhưng mà dòng này cứng và nặng toàn thân chắc chỉ có các bác tay to mới thích cầm thôi. Mấy bác quen đánh vợt thăng bằng thì không nên sờ vào cây này kẻo đau bả vai :">

13. chimcugay619

chimcugay619 Thành viên Chính thức

L60 trâu lắm bạn nhé, mình đấu kiếm 2,3 lần toàn vợt bên kia gãy thôi, l60 chỉ tróc sơn, vợt mình gãy là do bữa kia hết sức mà ham đập, cái đầu vợt nó quẹt xuống đất làm...đũa bị gãy :v nhưng nó cũng ko gãy hẳn ra mà chỉ bị tét ra thôi, nói chung về độ bền thì apacs vô đối r :))

14. ThachNguyen

Nếu quệt đất thì em thua bác rồi :)) đánh tới hơn 7,8 năm nay nhưng mà e chưa quệt đất bao giờ cả. Đấu kiếm thì hiếm họa lắm nên chắc là apacs bền vô đối rồi.

15. lindahn1

lindahn1 Thành viên Năng nổ

đem một cây vợt công ra so sanh với chiếc Pro ACE 318 thì biết rùi, sự so sánh đó nói lên điều gì của 1 cây vợt công @@

16. ThachNguyen

Thì bác ấy căng vợt công có 10,5kg là biết rùi còn gì ;)) Có lẽ có mỗi cây 318 nên bác ấy mới so sánh vậy. Chứ em là em thấy cây này khác hẳn 318 cả về đẳng cấp và chất lượng.

17. FlynnRiderIT

FlynnRiderIT Thành viên Chính thức

Cây của em gãy là do hôm đó em đập cầu vội quá, đang bắt lưới mà cầu ở tận cuối sân mà vẫn bật lùi 2 bước đập gập thân, vợt theo quán tính đập vào đùi do chưa kịp thu lại bị gãy thân vợt :wink: kêt quả là vợt gãy ở thân, đùi bị tím 1 vệt dài 1 tuần mới tan và thua độ séc đó 100k :third:

18. byonls

byonls Thành viên Tích cực

quá nhọ, thua độ, thương tích và gãy vợt :62:

19. YONEX VN

YONEX VN Thành viên Tích cực

Bác sang topic bàn về các địa chỉ căng vợt uy tín ở HN có nhiều bài đó. Mình thì thấy Thắng Kumpoo và Minh Phương là khá được.

20. kt1755

kt1755 Thành viên Tích cực

Giờ mới đọc bài này, cây này max tension lên tận 45lbs cơ ạ ? Hay là bác đánh nhầm vậy ?

Đang tải...