[Chia sẻ] Review voltric 80 3u5 JP

Thảo luận trong 'Vợt cầu lông Yonex' bắt đầu bởi li dan, 2/10/13.

1. li dan

li dan Thành viên Năng nổ

hôm 30/9 e lấy cây này từ tay a trần trung và 1/10 mang ra Minh phương căng,cuốn cán ngon lành và đi giao lưu mấy trận với mấy anh và chú bên sân clb cơ quan NVPT hà nội.(đi sân khác chứ trong cơ quan ko có sân).
    cảm nhận như sau:
    phông: nhẹ nhàng mà cầu bay ổn định,chuẩn xác.
    tạt:em nó 3u nên thấy tạt khá ok.
    bỏ nhỏ,chém cầu,cắt lưới:cái này thì khoảng 7/10 vì ít đánh quả lưới quá,toàn phông đậ là chính.có 1 quả lưới e rất kết khi giằng co nhau trên lưới 7 chạm và kết thúc là bên kia cắt trả không qua lưới.
    cuối cùng là đập:đúng là tay mà khỏe đập rất sướng ạ,hay do e căng cước kèm vợt 66 um nên nẩy đập khỏe,lực cầu bay mạnh và cắm,
    tiếng nổ thì đúng là 10/10.đánh phông hay đập có tiếng nổ tanh tanh nghe rất khoái...lại đánh sân trong nhà có mái tôn nên càng nổ.
    trên đây là 1 số cảm nhận mấy trận đầu đánh em này.có thể chưa gặp các cao thủ đè,ép và smáh uy lực nên e chưa bị chăn ạ.

2. giacat24

giacat24 Thành viên Tích cực

Like cho thằng e, vợt j vào tay chú chẳng như bảo kiếm. Quan trọng là chú tay to nữa, chứ cho a cây đó thì chỉ lúc nào khỏe mới đánh thôi

3. ngocanh13121988

ngocanh13121988 Thành viên Tích cực

em nhìn clip thấy bác cũng không thuộc loại đô con,cổ tay khỏe ,bác chọn voltric 80 3u thì chỉ làm bác đánh kém đi thôi.mình là dân phong trào đánh vợt vừa tay làm tăng tính linh hoạt.em nhìn thấy cái bác đang cần là bước chạy di chuyển,xử lý cầu nhanh.peter gade còn đánh 4u nữa là.bác đừng nghĩ vợt nặng thì đập sẽ mạnh hơn mà quan trọng là cơ tay và cổ tay có thắng được sức nặng của vợt không.có khi nó làm bác đập yếu hơn ấy chứ:54:.

4. Trần Trung

Trần Trung Thành viên Năng nổ

mua tạ tay về tập thêm nhé cho cú smash thêm uy lực ^^

5. inetvnn

inetvnn Thành viên Tích cực

Up cho vợ cũ của mình :D

6. Trần Trung

Trần Trung Thành viên Năng nổ

vợ cùng tên thôi ;)) chứ nó đâu lang chạ vào tận HCM lấy chồng đâu=))

7. ThachNguyen

ThachNguyen Thành viên Năng nổ

Ựa ựa, em thấy bác ấy đập uy lực đó chứ :-/ đô con hay không không phải vấn đề mà cái chính là cổ tay, sức bền và tốc độ phát lực cầu ấy. Hay là bác làm 1 clip cho anh em xem bác đánh đi, cho em đc mở rộng tầm mắt với :x

8. lehoantthg

lehoantthg Thành viên Tích cực

chúc chú càng ngày tay càng...to nhé! hị hị a thì gắn bó với vol70 cũng chỉ đc 1 tháng thôi, ngậm ngùi chia tay em nó trong...cay đắng. ko cầm được voltric. :20:

9. ChenLong1988

ChenLong1988 Thành viên Năng nổ

Cổ tay tốt cũng như thực hiện đúng kỹ thuật thì rõ ràng mà uy lực và kinh khủng rồi :D

10. li dan

li dan Thành viên Năng nổ

ngocanh13121988, bác nói thế là e hiểu rồi.nhưng em và legend Peter Gade là 2 người mà bác.người ta chuyên nghiệp quốc tế lại chuyên đơn.e phong trào đánh rèn luyện sk và ham mê thôi...xa nhau lắm ạ.với lại e toàn đánh vợt 3u và cứng mà.vợt nhẹ dẻo vào tay e là không thích...cầm dẻo là chán rồi.có cái là em không nghĩ là vợt nặng thì đập mạnh hơn đâu ạ.tay em bé tí đập cầu anh em cũng không bảo là đập yếu ạ.
    Trần Trung, tập quả 7kg chán rồi anh ạ...định tập như nào nữa bảo e phát...
    lehoantthg, vâng...e đánh cố gắng cho tốt thôi chứ To thì e đang ngày càng mong mỏi đây ạ.e bé tí tẹo mà...:D

Đang tải...