[Review] Review cho giày chạy bộ: Mizuno Wave Prophecy 3

Thảo luận trong 'Vợt Cầu Lông & Phụ kiện' bắt đầu bởi dealthislife, 11/1/15.

1. dealthislife

dealthislife Thành viên Năng nổ

Chạy bộ là một cách rất tốt để duy trỳ sức khỏe tốt trong đời sống hàng ngày. Trong cầu lông, chạy bộ đều hàng tuần sẽ tăng cường thể lực và sức bền. Không những thế, chạy bộ còn là một cách để tập cơ chân và là một bài tập bổ trợ rất tốt. Chính vì tầm quan trọng của chạy bộ với môn cầu lông nên em muốn chia sẻ một số bài review về giày chạy cho anh em. Bài đầu tiên em sẽ review giày Mizuno Wave Prophecy 3. Em đã dùng đôi giày này được 2 tháng nên đã có cảm giác hoàn chỉnh về đôi n Sau đây là nhan sắc của em nó :D :
    [​IMG][​IMG][​IMG]

Tông màu chủ đạo của Wave Prophecy 3 là màu đen và màu xanh tạo cho em nó vẻ đẹp bí ẩn. Em cực nghiền màu này nên nhìn phát là yêu luôn. Ngoài ra, Wave Prophecy 3 còn có 2 tông màu khác là đỏ+trắng và trắng+xanh cho nam.
    Cỡ giày (Size): 9(US) hay 42(theo cỡ giày VN)
    Độ rộng chân giày (Foot Width): Trung bình (Medium)
    Giá tiền : $75 (bao gồm thuế) tương đương tầm 1tr7
    Lưu ý: Giá bán chính hãng của đôi này là gần $200 nhưng em mua vào Black Friday nên được giảm giá nhiệt tình xuống còn $75. Theo đường link này là giá niêm yết chính hãng của hãng Mizuno: http://www.mizunousa.com/running/mens/running-shoes/neutral/wave-prophecy-3
    Cảm nhận về giày: Em đi vào thì cảm giác cực kỳ êm và nhẹ. Đặc biệt đế giày rỗng nên cảm giác đi rất lạ và thú vị, khác hẳn những đôi giày thông thường. Anh em nào thích trải nghiệm cảm giác mới thì em khuyên nên mua đôi này đi thử.

Điều kiện thử nghiệm:
    Thời gian thử nghiệm: 2 tháng
    Khoảng cách chạy: 5 dặm (khoảng 8.3km) liên tiếp, không nghỉ
    Thời gian chạy: Từ 40 đến 50'
    Địa điểm chạy: Đường chạy trong nhà.
    Duy trì từ 3 đến 5 lần chạy một tuần

Độ bám (Traction): Vì đôi giày này thiết kế để chạy trong nhà nên khi chạy em không có gì phải phàn nàn. Nhưng nếu như đế giày bị ướt thì đi lại rất khó khăn trên nền gạch lát. Vài khi trơn quá em suýt ngã đập mặt xuống sàn luôn:teeth::teeth:. Sợ hú hồn:13::13:
    Độ êm (Cushion): Tuyệt vời ông mặt giời bởi vì đôi này chạy quá êm và quá nuột :a11::a11:. Phần đề rỗng và phần nệm giày cho người chạy cảm giác êm ái khi tiếp đất. Nói chung đôi này cảm giác êm và mềm mại. Đôi giày này phù hợp với chạy đường dài và chạy khoảng cách trung bình từ 2 đến 6 dặm (khoảng 3,3 km đến 10 km).
    Độ thoáng: Wave Prophecy 3 có rất nhiều lỗ thông hơi nên không lo bị bí chân do hơi nóng.
    Tổng quan: Em chấm đôi này 9/10. Mizuno Wave Prophecy 3 là một đôi giày chạy tốt cho nhiều anh em với giá tiền hợp lý. Tuy nhiên nếu không mua được đôi này vào thời điểm giảm giá thì công nhận là giá chát quá. Với $75 đôi giày này là một sự lựa chọn lý tưởng nếu anh em muốn bắt đầu tập chạy để giữ sức khỏe tốt
    Anh em có câu hỏi gì thì hãy cmt và inbox em nhé. Em xin cảm ơn. Sắp tới em sẽ viết thêm bài review nữa về Brook Adreline GTS14

Chỉnh sửa cuối: 12/1/15
  2. ichiru1511

ichiru1511 Thành viên Năng nổ

chúc mừng bác, đôi này là khủng nhất trong dòng chạy bộ của mizuno rồi

3. Tu_Snake

Tu_Snake Thành viên Xuất Sắc

Đôi này chất đấy em ơi :) chạy cứ gọi là cuốn theo chiều gió :)

4. hainkvn

hainkvn Thành viên Tích cực

nhìn đế ảo thật.. bật nhảy chắc phải được 1 mét :D

5. proacepac99

proacepac99 Thành viên Năng nổ

Em mà được đi đôi này thì bật phải 1m01. =))

6. Hoàng Gầy

Hoàng Gầy Thành viên Năng nổ

Đi giữ gìn nha em về VN còn tặng anh =))

7. dealthislife

Dạo này đứt cáp biển nên vào diễn đàn mình khó quá ta :((

8. dealthislife

Đôi này là nó cuốn theo chiều sóng anh ạ =))

9. dealthislife

Đôi này là nó cuốn theo chiều sóng anh ạ =))

10. ichiru1511

ichiru1511 Thành viên Năng nổ

Công nghệ wave của mizuno độc quyền, chuyển đổi lực chấn động do tiếp đất thành lực hướng về phía trước cho người sử dụng, vừa làm giảm chấn động lên chân, vừa linh hoạt hơn cho đôi chân :D

Đang tải...