[Chia sẻ] Review cho em I-slash, một chân dài bị lãng quên

Thảo luận trong 'Vợt cầu lông Yonex' bắt đầu bởi tuananhnguyen3011, 17/4/13.

1. tuananhnguyen3011

tuananhnguyen3011 Thành viên Năng nổ

xin chào các bác, tình hình là em vừa mới được thằng bạn xách cho 1 cây I-slash mã TH về :) qua 1 tuần chiến cùng em nó, với một số cảm nhận rất riêng, em xin được phép chia sẻ với anh em diễn đàn
    1. Thiết kế: đây là cây vợt anh em với Z-slash nên nó cũng có thiết kế tương tự, nhất là mặt vợt, được thiết kế nhỏ hơn bình thường. Về màu sắc, đây là cây vợt mà YN đã phối màu rất độc đáo, hoàn toàn không có 1 cây nào của YN có phong cách phối màu tương tự như vậy :)
    2. Cảm nhận khi cầm trên tay: vợt 3U - G5 nên em chỉ cần cuốn thêm 1 lớp joto mỏng bên ngoài là vừa tay, cảm nhận ban đầu là vợt hơi hơi nặng đầu chút xíu.
    3. It's hitting time :p
    Phông cầu: đây thật sự là một cây vợt được thiết kế dành cho những người chơi có cổ tay không quá khỏe. Những cú phông rất cao và sâu về phía cuối sân, cầu đi rất thoát mặc dù em không cần tốn nhiều sức như khi dùng woven 1000 hay BS 12. Trợ lực của cây vợt này thực sự đã phát huy tác dụng trong những quả phông, dù là dọc sân hay chéo sân
    Đập cầu: trái ngược hoàn toàn với cảm giác đanh cứng của Woven 1000 hay cảm giác nặng nặng đầu như của VT70, những cú đập của IS vẫn mang lại một cảm giác êm ái cho người dùng. Chỉ 1 tiếng vút vang lên và... quả cầu đã nằm sát biên sân đối phương :)) một cảm giác khó tả khi đối phương chưa kịp nghe tiếng vợt vút đã phải chạy ra nhặt cầu =)) Với một lực cánh tay không quá lớn, em hoàn toàn có thể tạo ra những có đập có tốc độ tương đương với việc dùng hết sức để công với em woven 1000 hay VT70 :D
    Trái tay: trái tay không còn là trở ngại với những người có cổ tay yếu khi dùng IS, với một hệ thống trợ lực hiệu quả, cây IS giúp em có những cú backhand clear cũng như drop rất chính xác, không có hiện tượng đau vai và cổ tay :)
    Tạt cầu: những cú tạt dọc biên thực sự là điểm mạnh của I-slash. Cầu đi ngang lưới với tốc độ cao và rơi sát đường biên ngang cuối sân mặc dù em không cần phải khua hết cả cánh tay như lúc bình thường :D
    Bỏ nhỏ, bắt lưới và phòng thủ: là 1 thành viên của gia đình arcsaber, cây IS thừa hưởng khả năng control tuyệt vời của các cây vợt cùng dòng khác, cộng với một tốc độ vung vợt vượt trội, những cú vồ cầu trên lưới trong đánh đôi thật sự là một điểm cộng cho cây vợt này. Tốc độ vung vợt nhanh còn giúp tăng khả năng phòng thủ một cách đáng kể, nhất là cho những vận động viên phong trào lấy đánh đôi làm chủ yếu như em :p
    Nhược điểm: mặt vợt nhỏ sẽ là trở ngại cho những người chưa từng chơi qua, 1 cú đập với tốc độ cao của đối phương sẽ rất dễ khiến cho người dùng bị cạch vợt, tuy nhiên chỉ qua 2, 3 buổi làm quen là hiện tượng này sẽ ít dần, thay vào đó là cảm giác êm ái dễ chịu khi hành hạ được đối phương :))

Chút ảnh thật của em nó:

Đây là bài review đầu tiên của em trên diễn đàn. Mong nhận được ý kiến từ các bác, đóng góp cho sự phát triển của toàn diễn đàn.
    Cảm ơn mọi người đã bớt thời gian đọc review của em :)

Chỉnh sửa cuối: 19/4/13
    3 people like this.
  2. ichiru1511

ichiru1511 Thành viên Năng nổ

Mở hàng cho bác. Hình thái cây IS này có lẽ lấy chút cảm hứng từ hình ảnh Zslash Taufik bác ạ. Bác Up tí ảnh cho thêm phần sinh động nào!

Chỉnh sửa cuối: 17/4/13
  3. tuananhnguyen3011

hj, thank bác nhé, em sẽ chụp trong thời gian sớm nhất :p tại tối rồi nên lười quá :p

4. ichiru1511

Up lên đầu cho chủ đề hot này

5. ichiru1511

Anh em trong diễn đàn dạo này tìm kiếm và xách tay cây Zslash về khá nhiều. Theo đánh giá của em, cây ISlash đối với cây Zslash cũng có hiểu như cây Arc7 với arc10. Islash là vợt có độ cứng trung bình, đầu nhẹ nên sẽ dễ đánh hơn Zslash, còn lại tính năng tương tự. Giá của Islash có phần mềm hơn ~ giá 1 cây Zslash cũ. Nói chung ai lười tập tạ, cổ tay dạng khá và tốt có thể chọn chơi được. Còn với các bác tay to, đập khỏe thích đánh những cây như Voltric ZF, 80 thì có thể thấy cây này hơn nhẹ và bềnh. Nhưng nói chung đối với cá nhân em nhìn nhận thì các cao thủ trong dòng phong trào đánh lâu năm thì thường sẽ dần chuyển qua 1 cây vợt gì không quá nặng đầu và thiên về cân bằng hơn.

1 person likes this.
  6. quynga78

quynga78 Thành viên Tích cực

Chúc mừng bác chủ thớt.

Bác nào có cây Zslash cho chút cảm nhận luôn đê!

7. phungviethoa

phungviethoa Thành viên Tích cực

Bác này nhận xét chuẩn ko cần chỉnh :D
    Chú [MENTION=40508]tuananhnguyen3011[/MENTION] đánh quen is đi, khi nào thuần thục rồi thì chuyển qua zs sau cũng ko muộn :D

8. sangdangit

sangdangit Thành viên Xuất Sắc

Để ý thấy bác có những ý kiến rất chuẩn, tặng cầu cho bác :d

9. ichiru1511

Hi, Cám ơn sự khen tặng của bác!

10. satmoclong

satmoclong P.Tổng Trọng Tài

Cũng có nhiều bài View hoặc hỏi đáp về cây này rồi :)
    Nhưng thực tế thì E thấy còn ít người chơi lắm lắm :p

11. dealthislife

dealthislife Thành viên Năng nổ

Đọc cái rì viu của bác xong em chỉ sợ cả đống anh em đổ đi mua cây này mất, bác viết mát tay và rất đi vào lòng người đọc bác ạ :)) :)) :)). Chắc em phải tặng cầu bác thôi =))

12. sangdangit

sangdangit Thành viên Xuất Sắc

Ko biết có bác nào đọc cái rì viu này xong, bán cây zs, mua í ko nhĩ :))

13. tuananhnguyen3011

hồi cấp 2 em được giải học sinh giỏi văn cấp huyện đấy bác ạ =))

14. tuananhnguyen3011

bác nào cổ tay yếu mà thích hàng 2 end và phong cách 1 chút thì có lẽ nên chọn em này bác ợ :D

15. tuananhnguyen3011

em nghĩ cây IS này làm quen rất dễ mà anh. Muốn chơi được ZS chắc em phải lên tay nhiều lắm nữa ấy. Nhưng mà với tình trạng đánh 1 tuần được 3 buổi thế này thì biết bao giờ em mới lên tay được :(

em ko thể tặng cầu tiếp cho bác được là sao nhỉ :| nó bắt em tặng cầu cho người khác nữa rồi mới tặng lại được :|

16. tuananhnguyen3011

bởi thế nên em mới gọi nó là "chân dài bị lãng quên" mà, hj :D

17. kinhdabong

kinhdabong Thành viên Chính thức

ko có ảnh cho máu hả bác ơi

18. satmoclong

satmoclong P.Tổng Trọng Tài

Lý do vì sao Chân dài này bị lãng quên mà Chân dài khác không???
    Bác nào giải thích được không???

1 person likes this.
  19. ichiru1511

I-Slash mới ra cuối năm 2012 nên nó còn tiềm ẩn chứ đâu phải bị lãng quên đâu các bác! :d

20. tuananhnguyen3011

trong trạng thái đang yêu em nó mãnh liệt thế này thì với em đó là điều khó hiểu bác ạ :p
    thật ra em nghĩ là tại mọi người lâu nay vẫn cho rằng cây vợt này chưa tốt trong tầm giá, với số tiền đó họ nghĩ rằng có thể mua 1 cây vợt khác hợp với họ hơn :)

Đang tải...