[Giới thiệu] Review Apacs Zig-Zag Speed^^

Thảo luận trong 'Vợt Cầu Lông & Phụ kiện' bắt đầu bởi taufikVN, 12/2/14.

1. taufikVN

taufikVN Thành viên Năng nổ

Sáng nay dù trời mưa gió rét nhưng với tính tò mò e đã cưới e Apacs này về để trải nghiêm.
    Trước tiên e hơi giật mình vì hình thức e nó nếu ko để 2 cây cạnh nhau thì nhìn từ xa ai cũng nghĩ mình đang đánh NR-ZSp:)),vành vợt thiết kế đúng như của Yonex lun, vợt 4u nhưng thân khá cứng cáp cầm chắc tay hơn Rapi88 nữa. Vậy là căng cước để chiến thôi.
    Trước tiên,e xin nói mỗi tay mỗi khác nên đây chỉ là cảm nhận riêng thôi xin đừng gạch đá e :D.
    E chưa đánh cây vợt nào giá mềm mà lại có cảm giác lạ như cây này ,khi thủ và phản tạt thì cảm giác cầu bung đi khá nhanh,so với những cây apac e từng chơi thì có lẽ e Zigzag này cho tốc độ cầu đi nhanh nhất (chỉ so với mấy e từ 1,5tr đổ xuống thôi nhé). Nếu như cắt cầu mà nghe tiếng vợt thì các bác sẽ thấy giống y như tiếng của tuyển thế giới đánh vậy rất đanh và gọn nghe sướng tay lắm ạ :D.
    Về phần smash thì e thấy khá ok vì là 4u nên ko thể đòi hỏi gì nhiều nhưng ko có nghĩa là yếu đâu ạ,thân vợt mỏng vành vợt lại dày giống như NR-Zspd nên khi đập có cảm giác hơi nặng đầu chứ ko nhẹ như rapi88 đâu ợ,chưa kể khi đập liên tục mặt vợt cũng ít rung hơn. E thấy tuy 4u nhưng vợt lại hơi thiên công nếu mà là 3u thì quá tuyệt vì e nó đáp ứng đc >70% so với Zpsd xịn rồi,vì với giá của e nó thì ko thể đòi hỏi quá nhiều như của yonex đc.
    Vợt đang đc bán ở [MENTION=14716]MinhPhuongSport[/MENTION] 76 Tôn Thất Tùng,giá 770k chưa cước các bác nhé,e nghĩ các bác nên mua 1 e về trải nghiệm nhất là những ai đã đánh qua dòng apacs sẽ thấy cây ZigZag này cho ta 1 cảm giác rất hưng phấn khi chơi đấy ạ,e ko biết review gì lắm có gì thiếu sót các bác bỏ quá cho ạ,Thanks ! :D

Màu cam của e nó hơi sáng hơn so với bản xịn nhưng chỉ khi để 2 cây sát nhau mới nhìn ra thôi còn đâu thì chả khác gì,cầm đánh mà Ha-oai kinh:))

2 people like this.
  2. kiemma

kiemma Thành viên Năng nổ

E cũng đang định làm 1 cây đánh thử nè :D. Thanks bác review nhé. Bác review rõ phàn đập cầu phản tạt thế nào ạ

3. NouMestalla

NouMestalla Thành viên Tích cực

Cây này so với T200 thì sao nhỉ?

4. taufikVN

E có ghi đó bác ,tại chưa viết review nên hơi lúng túng câu cú tí xíu :))

5. Tu_Snake

Tu_Snake Thành viên Xuất Sắc

Chiều thứ 7 lên đội em ko anh ;)) e thử quẩy xíu hí hí

6. taufikVN

T200 chắc chắn công mạnh hơn rồi nhưng về độ linh hoạt thì cây Zigzag này lại hơn nhiều bác ạ vì thân vợt thiết kế mỏng khiến tốc độ vung vợt nhanh hơn

7. taufikVN

A mún lắm đấy chứ nhưng giờ đấy thì chịu chết,tối a test vợt qua 2 sec chính đánh với a Đức và Lân PĐL đấy chứ:D

8. LuVXoi

LuVXoi Thành viên Năng nổ

Đẹp dịu dàng mà ko chói lóa, bao vợt đẹp quá a ơi :D

9. bbtuan

bbtuan Thành viên Xuất Sắc

Mặt vợt nó có nhỏ giống ZSPD của YN không vậy bác [MENTION=23713]taufikVN[/MENTION],,,

10. blackengge

blackengge Thành viên Tích cực

Phải nói bac [MENTION=23713]taufikVN[/MENTION] ở 4r chắc là ng đc trải nghiệm nhiu loại vợt nhất :))

11. kiemma

Theo e bít thì nó y chang bác ạ

12. shandong

shandong Thành viên Tích cực

giờ fleet cũng có mẫu y chang cây zsp thay mỗi chữ apacs ở cán thành fleet ko biết đánh ra sao
    có bác nào thử qua chưa

13. kiemma

Cây Fleet là cây Nanomax ZSPEED. Chỉ có Fleet ở Malay làm thui, dự là phải xách tay mới có. Chứ đại lý Fleet ở VN chỉ nhập chính ngạch những cây mẫu mã chuẩn thui ạ

14. shandong

shandong Thành viên Tích cực

hn chưa thấy bác nào bán còn trong sg hàng có sẵn rồi nhìn thấy mẫu mã giật cả nảy :D

15. kiemma

Hà Nội thì [MENTION=14716]MinhPhuongSport[/MENTION] bán rùi đó bác

16. antuananhhd

antuananhhd Thành viên Năng nổ

Nước sơn giống bác ạ. Kiểu khung vợt cũng giống nhưng thiết kế và bố trí gen kiểu của vợt bình thường, không phải của Z-speed thật.

17. antuananhhd

antuananhhd Thành viên Năng nổ

Hôm nào anh giao bán em này thế ạ? HiHi.

18. bbtuan

bbtuan Thành viên Xuất Sắc

Vậy chưa ngon, giống như thật thì mới hay :p

19. kiemma

Giống như thật thì bác mua ZSPD thật đê, bảo đảm giống 100% luôn ^^. Giống 100% thật là bị kiện ngay tức thì, hok nói năng gì :D

20. ThachNguyen

ThachNguyen Thành viên Năng nổ

Đỡ rung hơn R88 ah :O có khi em phải làm 1 cây mới được :D

Đang tải...