Quấn cán vợt của Lin Dan

Thảo luận trong 'Vợt Cầu Lông & Phụ kiện' bắt đầu bởi Lin_Dan, 3/9/10.

1. Lin_Dan

Lin_Dan Thành viên Tích cực

có bác nào có cách làm dậy em với, em đang tập cầm vợt kiểu đó xem có hiệu quả hay ko?

2. thegioiphang

thegioiphang Trọng tài Thành viên BQT

Bác Lin_Dan vào topic này xem có học hỏi được gì không nhé, vấn đề bác hỏi ở trên anh em đã có bàn một lần rồi nhưng chưa ngã ngũ ...

http://forum.thegioicaulong.com/showthread.php?1196-Cùng-nhau-show-grip-nào!!!!

3. DanLin

DanLin Thành viên Năng nổ

Quấn kiểu này có lợi và có hại. Có lợi ở chỗ là bạn cầm cán dưới đánh cảm thấy rất uy lực trong những pha đập cầu và phông cầu cũng thấy nhẹ (đây là ý kiến riêng của mình thôi, vì mình đang quấn như thế, đánh cũng tương đối ổn), có hại là khi quấn như thế thì phần cán trên sẽ lồi ra nếu mồ hôi mà dính vào đó thì sẽ dễ hư cán hoặc để bên ngoài 1 thời gian cũng sẽ hư. Cách quấn như thế dùng trong đánh đơn chứ trong đánh đôi k ai quấn như thế cả. Tác dụng của việc quấn cán này giúp cho đầu vợt của bạn sẽ nặng hơn. Bạn muốn quấn như thế cũng đơn giản thôi, lấy băng quấn 2/3 cán vợt sau đó cắt ngang, thế là bạn quấn được kiểu giống Lin rồi đấy.

4. Lin_Dan

Lin_Dan Thành viên Tích cực

mình cũng chỉ đánh đơn thôi, đánh đôi có thể nói là mình hơi gà.theo mình thấy nó còn dài thêm một đoạn ấy, có bác nào có cách cuốn cụ thể chỉ mình với nha

5. DanLin

DanLin Thành viên Năng nổ

Bạn quấn ngắn quá khó đánh lắm, gần đây Lin cũng quấn cán hơi dài hơn lúc trước đấy. Mình có 1 số hình ảnh về cái quấn cán của Lin cho bạn xem đây, bạn xem mà học hỏi quấn nhé, chứ quấn cán này sao mà chỉ được, tự mình quấn cho vừa tay mình để đánh thôi. Good luck!

6. sacsong

sacsong Thành viên Chính thức

Quấn như thế cũng hay, nếu bạn sợ thấm mồ hôi thì hãy vòng thêm một lớp băng keo trước vào đã...

7. brave_sword_09

brave_sword_09 Thành viên Năng nổ

hehe!!! e cũng phải cuốn riêng 1 cái vợt kiểu này để chuyên đánh đơn mới được.

Đang tải...