[Chia sẻ] Quấn cán vải cho vợt Yonex

Thảo luận trong 'Vợt cầu lông Yonex' bắt đầu bởi inetvnn, 4/6/13.

1. inetvnn

inetvnn Thành viên Tích cực

Mình mới chơi, đang dùng voltric 7, thấy cái cán khá to do lớp quấn đi theo vợt dầy quá, quấn thêm cái cuốn cán loại 10k nữa thì cán vợt to nên cầm ko chắc tay, vậy là mình tháo cái cuốn zin theo vợt luôn cho lòi luôn phần gỗ ra rồi cuốn cái loại cuốn cán thường vào, kết quả là dễ cầm và xoay trở nhưng đau tay quá :(
    Mình muốn chuyển sang quấn cán vải thì ko biết có dầy hơn và đỡ đau tay hơn ko nhỉ ace? Mình mới chơi nên ko rành lắm, ở chỗ mình cũng ko ai quấn cán vải nên mình cũng ko biết nó ntn :)

2. SieuSIM

SieuSIM Thành viên Năng nổ

Cuốn cán vải vẫn đau tay như thường, giải pháp dành cho bạn là quấn 2 lần cái cuốn cán 10K lên, tất nhiên là quấn mỏng vừa phải cho đỡ to.

3. ichiru1511

ichiru1511 Thành viên Năng nổ

tay bác to và ngón dài thế kia mà lại cầm tay cầm nhỏ vậy. Nếu bác muốn nhỏ mà không đau thì đúng như bác SieuSim nói thôi, phải cuốn 2 lớp. Lớp trong mua quấn mỏng như joto, khi cuốn kéo mạnh để nó giãn mỏng ra, quấn không chồng lớp nọ lên lớp kia, thừa ra thì cắt đừng tiếc. Sau đó quấn 1 lớp nữa là ok thôi.

4. LuVXoi

LuVXoi Thành viên Năng nổ

Chuẩn như bác Sim. Tay e nhỏ nhưng vẫn quen quấn 2 lần loại 10k nhưng cũng chỉ quấn mỏng vừa.

5. inetvnn

cảm ơn các bác đã tư vấn, tay e chỉ dc cái dài thôi chứ thon như tay con gái với mềm nữa nên đánh 1 chút là đau tay :)

6. hieunt84

hieunt84 Thành viên Tích cực

quấn thêm miếng băng keo để bảo cán bạn nhé

7. minhcan3c

minhcan3c Thành viên Chính thức

bạn làm cho mấy cạnh gỗ bớt nhọn đi,sau đó quấn lên dùng bình thường thì sẽ đỡ đau hơn đấy

8. dancebeen

dancebeen Thành viên Chính thức

mua 1 cái quấn 30k của yonex, quấn 1 lớp thật mỏng, các lớp chỉ nối tiếp chứ ko đè lên nhau, rồi dung cái quấn vải 30k của victor quấn chồng lên, cũng chỉ quấn nối tiếp thôi, đánh khoảng 1-2 sec là vừa tay. Đó là cách mình quấn, bạn có thể thử.

9. luanltv211

luanltv211 Thành viên Tích cực

bác cuốn 1 lớp băng dính đen, sau đó dùng khăn mặt+băng dính 2 mặt để làm cuốn vải, độ dài thì tùy thuộc cách bác cuốn mà chọn khăn thôi, thông thường 1 chiếc khăn mặt 25k, cắt dọc theo chiều dài sẽ đc 3 lần cuốn, mỗi miếng bác gập đôi và dùng băng dính 2 mặt cố định lại, 1 lượt băng dính 2 mặt ở ngoài nữa là bác sẽ có cái cuốn vải vừa dày+ vừa rẻ,r kinh tế đối với sv. =))))))

10. byonls

byonls Thành viên Tích cực

cán vt7 hơi to, nhưng em giải quyết bằng cách quấn thưa và mỏng nên cầm rất ok. Ko nỡ bóc zin em nó

11. leechongweifc96

leechongweifc96 Thành viên Chính thức

dung day b ak, neu da dung quan vai thi nen thao quan zin cua vot ra da, cai cach nay da co nhieu vdv ap dung nhu vot cua Lee Yong Dae chang han, k dau tay nua dat vi quan vai rat giay

12. duydanghcm123

duydanghcm123 Thành viên Chính thức

bác nói quấn vải dày chứ có lần e sử dụng của victor đau lắm

13. inetvnn

Sẵn cho mình hỏi cuốn vải của Yonex giá cả thế nào nhỉ?

14. gadgetvip

gadgetvip Thành viên Chính thức

Tay em cũng thon lắm. Đang tính mu em VT7 như bác đây. Cho e hỏi bác mua ở đâu và thiệt hại tổng bao nhiêu thế bác?

15. inetvnn

Bạn hỏi vợt hay cán vải, vợt thì ae trên diễn đàn bán nhiều, giá tầm 1.6tr đổ lại. Còn cuốn cán vải thì mình mua ở Đại Hưng sport, 340k/ cuộn!

16. Ụtt Kuu

Ụtt Kuu Thành viên Chính thức

bác thử làm 2 cái cuốn Yonex fake hoặc là 2 cái cuốn VS,cuốn cái đầu mỏng ra rồi cuốn cái thứ 2,em nghĩ bác sẽ thấy êm tay hơn k đánh :D

17. longgym

longgym Thành viên Chính thức

quấn 2 cái chắc sẽ ok thôi các bác nhỉ? em cứ sợ tuột

Đang tải...