[Thảo luận] Quần áo cầu lông có ảnh hưởng thế nào

Thảo luận trong 'Trang phục thi đấu' bắt đầu bởi danhtrung, 6/7/12.

1. danhtrung

danhtrung Thành viên Chính thức

Em cũng mới chơi cầu, ko biết quần áo cầu lông có ảnh hưởng thế nào đến khả năng đánh cầu, mặc bộ đá bóng thoải mái mà chỉ có 90-100k, còn cả bộ 1 cầu lông có khi 250 -300k.

2. heocon81

heocon81 Thành viên Chính thức

Cầu lông đánh trong nhà nên bí hơi bạn ạ, mồ hôi nhanh ra mặc dù chưa mệt. Nên áo cầu lông thường thiết kế thoáng mát, có loại còn chống khuẩn không bị hôi.

Về giá cả thì bạn so thế không ổn, áo đá bóng hàng xịn cả triệu 1 cái đó bạn

3. Bluebloa

Bluebloa Thành viên Năng nổ

Em thấy quần áo nào cũng ko ảnh hưởng đến việc chơi cầu nếu bác cởi trần :))

4. diao8x

diao8x Thành viên Năng nổ

quần áo rẻ thường pha nilong nên khó thấm mồ hôi, bác chạy lúc mồ hôi ra thì quần áo dính chặt vào người, cảm giác không thoải mái thì khả năng đánh cầu ít nhiều sẽ ảnh hưởng :)

5. leda172

leda172 Thành viên Chính thức

em đồng ý với ý kiến của bac diao8x. quần áo mà ko thoái mái thì sẽ rất ảnh hưởng đến khả năng thi đấu, theo em bác cứ ra cửa hàng bán đồ thể thao, làm 1 bộ thấm mồ hôi, trông vừa chuyên nghiệp mà mặc lại thoái mái

6. thuybeo

thuybeo Thành viên Năng nổ

Nhân co topic về quần áo cầu lông thì e cũng xin trình bầy một chút hiểu biết của e với kinh nghiệm bán quần áo bấy lâu nay.
    thứ nhất là về chất liệu áo cầu lông nói riêng và áo thể thao nói chung: chất liệu làm áo thường là sợi polyestes,nôm na gọi là chất nilon.vậy có bác sẽ thắc mắc là cùng làm từ một chất liệu tại sao lại có áo mặc mát, áo mặc nóng,áo xịn áo fake.câu trả lời nằm ở công nghệ dệt và cấu trúc của vải.theo e biết thì một số áo xịn sẽ được dệt theo cấu trúc cái phễu, tức là sẽ chỉ cho mồ hôi đi theo một chiều,ngăn k cho thấm ngược lại cơ thể,do vậy sẽ giảm thân nhiệt người mặc.còn áo bình thương thì sẽ k đủ công nghệ để làm đc như vậy.
    thứ hai là vấn đề về kiểu dáng tính năng của trang phục : quần áo cầu lông nói riêng và thể thao nói chung fải có tính co dãn tốt, rộng rãi để có thể thoải mái vận động.tuy nhiên vs cầu lông thì cũng cần gọn gàng, tránh diêm dúa để ng chơi có thể vận động nhanh và mạnh.
    thứ ba là vấn đề mầu sắc và họa tiết in trên áo : theo một số nghiên cứu thì trog những môn thể thao như cầu lông hay bóng bàn, quần áo mầu sắc lòe loẹt và có họa tiết diêm dúa sẽ góp phần làm cho đối thủ phân tâm từ đó mang lại lợi thế cho mình.
    bác nào có ý j hay thì bổ sung giùm e nha.

4 people like this.
  7. tuanh1974

tuanh1974 Thành viên Xuất Sắc

ko biết đánh cầu mà phân tích hay thế .............. thanks cô em.............

8. HienVien

HienVien Thành viên Tích cực

Thích nhất cái khoản lòe loẹt để làm đối thủ phân tâm :))

9. Kid1711

Kid1711 Thành viên Tích cực

Tất nhiên là tiền nào của đó rồi bạn, 90-100k là 1 bộ đồ đá anh thường, 1 bộ xin cũng cả triệu vs đầy đủ chức năng giúp cho cầu thủ thoải mái và linh hoạt. Cầu lông cũng vậy thôi, tuy nhiên chất lượng của 1 bộ quần áo cầu lông bt vẫn tốt hơn đá banh nhiều, mình mặc 2 loại thấy cảm giác khác hẳn.
    Bạn mới chơi thì cứ mặc đồ bt hay đá banh mà đánh, lúc nào thành cao thủ rồi thì hãng mua mấy bộ của LinDan hay Peter Gade về mặc đánh cho nó oai ^^

10. cuong4101

cuong4101 Thành viên Chính thức

chỗ em toàn thanh niên, đi đánh ăn mặc rõ chuyên nghiệp nhưng vào sân cả bọn chưa đánh set nào đã thi nhau cởi trần

11. Kid1711

Kid1711 Thành viên Tích cực

Thế thì phân vân về chuyện quần áo làm chi cho mệt, mặc cái quần đi đánh thôi là được rồi :35:

12. danhtrung

ok. bác Kid1711 nói chuẩn quá, em đang học đánh, chưa giỏi mặc quần áo đẹp quá nó cũng phí, mặc thường phục như ng mới cho lành, lúc nào cao tay thi ăn diện sau, keke.

13. kn0ckout

kn0ckout Thành viên Năng nổ

theo 1 số kinh nghiệm vui e nhận thấy khi đánh cầu là thình thoảng khi mặc 1 chiếc áo mới đẹp và mình thấy thích có thể khiến bản thân thấy hưng phấn và đánh thăng hoa lên :))

14. olala1010

olala1010 Trọng tài chuyên nghiệp

ồ, ảnh hưởng nhiều chứ bác, quan điểm của em là... Thắng thua không quan trọng, miễn là ra sân phải đẹp ^^ hehe:second:

15. danhtrung

bác này ngầu quá. Vấn đề là bác tuy thua nhưng mà vẫn được xếp vào hàng đánh giỏi, con ko biết đánh mà màu áo chéo quá thì thêm mất bình tĩnh, đánh ngu hơn.

16. thanhtt

thanhtt Thành viên Chính thức

...Hoàn toàn đồng ý với bác olala1010... Ra sân là phải trang phục chóe, phụ kiện đầy đủ... Dạo thì phải pro, nhưng mà không cần phải đánh ... Em vẫn toàn làm thế...^__^...
    ...Trang phục thi đấu cầu lông cũng khá là đắt đỏ, tất nhiên là hàng hiệu tiền triệu thì em chưa mặc. Nhưng nếu mặc quần, áo của Kawa, victor thì em thấy cũng cũng không hề rẻ, cả bộ cũng mất toi 500k-600k rồi :(

17. littlestone

littlestone Thành viên Chính thức

Thú thiệt mình thấy mấy cái áo quần cầu lông thiệt là quá diêm dúa :)) nói chứ về khoảng thấm mồ hôi, mình thấy mấy cái áo nike dry fit làm phát một khô thấm mồ hôi, mua khéo cũng chỉ tầm 300 400 nhưng mình nghĩ hơn yonex ấy nhỉ

18. xicalo

xicalo Thành viên Tích cực

em nghĩ bác í bảo mặc quần áo fake của bóng đá và fake của cầu lông như nhau mặc bóng đá cx dánh đc

19. Tu_Snake

Tu_Snake Thành viên Xuất Sắc

Em hay mặc áo fake vì nghèo, mỗi buổi mang 5 6 cái thay liên tục, áo đẹp đc show liên tục mà ko bị dính, vẫn sướng :-x tuy nhiên e vẫn khuyến khích bác nào có điều kiện nên chơi đồ xịn :-x

20. A.T.Lee

A.T.Lee Chủ tịch CLB

Sac. Ai bảo với chú là thuybeo không biết đánh cầu?

Đang tải...