[Khác] Quá đau đầu vì bây giờ có quá nhiều dòng vợt và nhiều hãng vợt khác nhau.

Thảo luận trong 'Vợt Cầu Lông & Phụ kiện' bắt đầu bởi LeDucThang87, 6/12/13.

1. LeDucThang87

LeDucThang87 Thành viên Chính thức

Mình định mua dòng Mx của Vic đọc bài viết trên diễn đàn thì có bác bảo Mx k có công nghệ giảm chấn. nên chuyển hướng sang bs lyd tim top pick nói về Bs lyd thì các bác lại tư vấn wowen 1000 hơn. đau hết cả đầu k biết mua vợt nào của hãng nào bây giờ :(

2. duonglm

duonglm Gãy vợt

Bác phải tự quyết thôi chứ cứ nghe thiên hạ thì khó lòng tìm được cây vợt ưng ý . bác phải tự đánh và tự cảm nhận vì trình độ mỗi người mỗi khác

3. vanchinh1881991

vanchinh1881991 Thành viên Chính thức

em cũng vậy...đánh được gần 1 năm, thấy trình của mình cũng lên được 1 tí nên cũng mún đổi cây vợt khác (chi phí tầm 1tr5-1tr) nhưng lên tìm hiểu thì thấy nhiều quá...ko biết đường nào mà lần.

4. LeDucThang87

vẫn biết là mình phải tự quyết nhưng mà nếu k tìm hiểu mua vợt mới về rồi bán đi đế mua vợt khác nếu cứ thế thì tiền đâu ra hả bác. nếu trải nghiệm bằng mua vợt cũ thì e k nói, nhưng đất e k phai ở HN nên k thể trải nghiệm kiểu đó được.

5. yonexvoltric

yonexvoltric Thành viên Tích cực

Bác đánh z-speed JP thấy thế nào ạ?:)

6. kumy0212

kumy0212 Thành viên Tích cực

Mình nghĩ bạn nên nghiên cứu sâu về 1 hãng vợt nào đó, rồi cứ thế mà chọn vợt theo hãng đó.

Như mình thích vợt Yonex nên cứ tìm hiểu các dòng vợt của mỗi Yonex thôi, thế là khỏe. :))

7. ichiru1511

ichiru1511 Thành viên Năng nổ

Ai bảo bạn Mx ko có công nghệ giảm chấn. Bạn thích kiểu vợt như thế nào thì tư vấn mới được. Mỗi người 1 kiểu đánh 1 kiểu vợt. Họ tư vấn theo sở thích của họ thôi.

8. duonglm

duonglm Gãy vợt

Hoặc bác xem trong sân có ai đánh cây nào hay mượn đánh vài sec thấy oke thì quyết định

9. duonglm

duonglm Gãy vợt

Em đanh thấy oke lắm phải tập dần mấy vợt hạng nặng thì mới lên tay được bác
    Em đánh 1 thời gian nữa sẽ cưới thêm ZF 4U

10. LeDucThang87

Mx 70, 80 , jjs làm gì có công nghệ SHOCKLESS hả bác :v

11. ichiru1511

Nó không áp dụng cái công nghệ Shockless là làm gân dày và nhiều trên vành vợt như dòng Brave sword không có nghĩa là nó không có khả năng chống rung và giảm chấn :)

12. LeDucThang87

thế thì bác nhầm công nghệ rồi . SHOCKLESS: thêm vật liệu ở vị trí 3,9 giờ giúp giảm chấn bác vào top pick sơ lược lích sử vơt victor xem di :)

13. ichiru1511

Nó có cả vật liệu và cách bố trí các gân để giảm rung. Mình nói cái gân ra vì nó là cái trực quan dễ nhận ra của cái công nghệ này. thực ra pha vật liệu vào đó không còn là công nghệ mới, Yonex dùng nó trong dòng Ti của mình bằng cách pha titan vào góc 9h và 3h. Giờ chống rung của các vợt đời cao đâu có nhất thiết cứ phải cho chất liệu vào 2 vị trí đó. Bản thân trong các vật liệu thiết kế lên cây vợt cao cấp đã có tính chất chống rung rồi. Còn cứ tranh luận kiểu này thì bạn sẽ lâu tìm được vợt thôi. Tốt nhất là nên xem khả năng mình đánh vợt gì là hợp lý. Mình không có ý kiến gì nữa :)

14. suzume

suzume Thành viên Tích cực

9 người 10 ý

Em nghĩ bác đã chọn Victor thì chắc chắn cũng ứng 1 vài con rồi, chẳng qua chỉ đang phân vân công nghệ này có, công nghệ kia ko có.
    Vậy nên bác tậu luôn con đầu bảng luôn đi, khỏi phải phân vân. Cứ high-end, màu đẹp, được quảng cáo mạnh, vận động viên nổi tiếng dùng, ... mà chơi. Mua về xong lại đứng núi này ngắm núi nọ thì còn khổ hơn khi chưa mua =)))

Yonex thì cứ vợt có chữ Z, Victor thì cứ số to như TK8000 hay LYD 12 13 14 15 mà mua bác à =))). Một khi mua là phải hạng nhất :D

15. chihieu

chihieu Thành viên Chính thức

victor với yonex là 2 hãng vợt hàng đầu bạn tới cửa hàng cầm thử coi vừa tay không rồi hãy mua vậy là ok chứ dựa theo công nghệ mà về cầm không vừa tay nặng đầu hay nhẹ đánh không được rồi đi bán lại uổng tiền

16. LeDucThang87

bác ạ. e chẳng biết giảm chấn với trống rung nó có giống nhau hay không nhưng nó k có công nghệ SHOCKLESS của victor. ma công nghệ SHOCKLESS là công nghệ giảm chấn, bác đã bỏ time ra để vào google seach công nghệ vợt mx 70,80 hay jjs chưa ạ :v

17. dgpro2012

dgpro2012 Trọng tài Thành viên BQT

Bác nói quá chuẩn. Lee Yong Dae vs Yoo Yeon Seong đánh Victor BS12 mà vẫn vô địch ầm ầm đấy thôi. Dòng MX cũng là dòng đời cao của Victor nên nó cũng cùng đẳng cấp với dòng BS, quan trọng là mình hợp tay dòng nào thôi. Dòng MX không có ghi công nghệ Shockless không có nghĩa là nó không có khả năng chống rung. Các dòng vợt đời cao của các hãng em nghĩ cũng không có sự khác biệt quá lớn, chủ yếu là người đánh thôi.

18. ichiru1511

Chép. Mình có chút ý kiến cho bạn là cũng có ý tốt cho bạn thôi mà bạn nói chuyện cứ như mình đang gây chuyện vậy. Mình không tranh luận với bạn đâu. Nói như bạn thì tất cả các hãng vợt khác như Yonex, Lining, Forza, ... nó không có Shockless của Victor là nó không có chống rung và giảm chấn cho vợt à. Giống như 1 cái xe Airblade FI nó quảng cáo là phun xăng điện tử, thì cái xe arblade thường không phải là nó không có phun xăng hay phải dắt bộ mà đi, mà nó chỉ là phun xăng thường và nó vẫn chạy bằng xăng, thậm chí người đi airblade thường còn sướng hơn FI, ok?. Quảng cáo công nghệ cũng là 1 chiêu đánh vào tâm lý người chơi, chưa chắc công nghệ mới đã tốt bằng công nghệ cũ. Chúc bạn sớm tìm được cây vợt tốt.

Bản thân mình vẫn đánh giá cao công nghệ và thiết kế dòng Mx hơn BraveSword. Dòng Mx nó như Voltric của Yonex vậy, bạn có thấy vậy ko :D Chỉ có điều nó khó đánh hơn và anh Tiến Minh giờ mới bắt đầu chuyển quan dùng Mx70

19. LeDucThang87

e đâu có nói nó k co chống rung? e chỉ bảo nó k có công nghệ SHOCKLESS thôi. bác cứ nghí là nó k có công nghệ chống rung là sao nhỉ? :s

20. Hungmap123098

Hungmap123098 Thành viên Năng nổ

ở trên thì bác nói " nó k có công nghệ SHOCKLESS của victor. ma công nghệ SHOCKLESS là công nghệ giảm chấn" thì ý bác chả là nó ko có giảm chấn còn gì?

Đang tải...