[Chia sẻ] Quả cầu lông Victor Lark 5

Thảo luận trong 'Vợt cầu lông Victor' bắt đầu bởi mabu0811, 5/11/12.

1. mabu0811

mabu0811 Thành viên Xuất Sắc

Chào tất cả các anh chị em. Hôm nay mới có dịp viết về cảm nhận khi sử dụng quả cầu lông. Không biết trên diễn đàn này đã có ai sử dụng quả cầu lông victor chưa nhỉ? Trước kia em toàn dùng Hải Yến, Thành Công và MMOA.
    Trước kia cầu Hải Yến chất lượng khá tốt giá cả phải chăng nhưng hiện nay cầu Hải Yến chất lượng đi xuống rất nhiều. Có thể nói mình là 1 Fan của Victor mất. Cái gì cũng victor Giầy, quần áo, vợt, bao vợt các phụ kiện khác đều victor hết à. Vì thế chuyển sang chơi luôn cầu Victor cho máu không ngờ chuyển sang chơi cầu này lại hay đến thế. Chất lượng cầu Victor rất tốt, lông cầu được tinh chế tạo cho sản phẩm dai và bền hơn rất nhiều so với sản phầm khác. Các cánh cầu rất đều tạo cho quả cầu bay chuẩn. Mình cũng là tay phá cầu nhất sân nhưng từ khi sử dụng cầu Victor thấy rất ổn. Thường dùng sản phẩm khác nện vài 3 quả đã phải thay rồi :)).

Bác nào yêu victor như em có thể sử dụng xem em nhận xét có đúng không nhé. Giá cả cũng rất vừa phải. 166k/1 hộp 12 quả. Em là cứ làm 1 thùng 1 các bác ạ.

Hy vọng các bác sử dụng cầu Victor Lark và có cảm nhận như em.

Hình ảnh của em nó tại nhà :D

Chỉnh sửa cuối: 5/11/12
    2 people like this.
  2. nguyentuan1808

nguyentuan1808 Thành viên Chính thức

Tên loại cầu này là Lark chứ ko phải Lack b chủ ơi :p
    E cũng đang dùng cầu này, Victor Lark 5. cũng thấy như b chủ là cầu dai hơn, lông mềm ko hay bị gãy như cầu Thành Công; đế cầu cũng mềm mềm (e thấy mềm hơn đế cầu Thành Công). có cảm giác là cầu bay chậm hơn 1 chút ko biết có đúng ko :| chỗ e mua là 155k/1 ống 12 quả

3. thanhcao

thanhcao Thành viên Tích cực

em cũng mới đánh victor mua chỗ chị Phương, thây đường cầu ổn định chuẩn, nhưng em thấy nhẹ hơn TC77 1 chút. Chất lượng thì bền hơn, đánh ít khi bị gãy cánh, còn TC rất hay bị gãy cánh. Giá chỗ chị Phương là 155k/1 ống

4. SieuSIM

SieuSIM Thành viên Năng nổ

Giá 155K là chuẩn đó, anh em mua cầu này về mà chơi, ngoài ra còn có loại Kawasaki Training cũng rất bền, giá chỉ 145K/1 hộp, mỗi tội bay nhanh hơn Thành Công chút xíu.
    Anh em tẩy chay mấy loại cầu Việt Nam thôi, giá đắt mà chất lượng lại tệ hại.
    Tính ra mua Victor chỉ đắt hơn thêm 2 quả cầu chứ mấy nhưng tính ra lại hiệu quả hơn, vì gần đây thường 1 séc câu lạc bộ bên em có khi dùng tới 3 quả cầu Thành Công, đủ biết chất lượng lởm đến thế nào.

5. Tu_Snake

Tu_Snake Thành viên Xuất Sắc

Bác nào có nhu cầu lấy số lượng cầu Lark 5 ( 10 ống trở lên), em ship tận nhà trong nội thành HN nha. Giá 155k/ ống :D [MENTION=335]mabu0811[/MENTION]: Em cũng thử cầu này rồi, đánh bền hơn TC và bay khá chuẩn, cũng đang định giới thiệu tới anh chị em diễn đàn hi. Anh có nhu cầu lấy cả thùng thì bảo em đặt hãng cho nha, chắc giá sẽ tốt nhìu đó :D

Chỉnh sửa cuối: 5/11/12
  6. bluetiamo2

bluetiamo2 Thành viên Tích cực

mình đã đánh thử cầu Lark này đập cầu rất sướng,hơn hẳn TC và Kawa,còn KAWA thì ko chơi đc vì nó bay nhanh quá @@

7. mabu0811

Dùng cầu này đỡ tốn cước các bác ạ :D

8. mizun0

mizun0 Thành viên Năng nổ

cầu này nói chung bền hơn TC nhưng đánh tới séc thứ 2 thường bị móm đít cầu, tức là đế cầu bị biến dạng. Cầu bay chậm hơn cầu TC. Nhìn chung giá thế là ổn. Cầu TC mua giờ rất hên xui. Không biết chất lượng cầu Kawa và cầu Plex thế nào? các bác đánh rồi cho xin ý kiến

9. mabu0811

Em hỏi bác. 1 trận bác đánh 3 game hay 2 game mà game 2 bác mới thay cầu vậy? 1 game mà vẫn đánh được thì cầu quá xịn bác ạ :d

10. mizun0

mizun0 Thành viên Năng nổ

ý em là 1 game ấy bác. Đội em có mỗi 1 cậu tay trâu thì lại đang nghỉ có việc chứ ko chưa hết 1 game đã thay cầu :p còn lại toàn các mem gà thui nên giữa game thứ 2 mới thay :)

11. Khoai Tây

Khoai Tây Chủ tịch CLB

hôm bên em giao lưu CLB tam tầng có dùng cầu này và thấy chất lượng ok hơn cầu thành công thật :)

12. nguyenmanh2306

nguyenmanh2306 Thành viên Chính thức

cho em hỏi chị Phương, Phương Sport và Minh Phương Sport nó là như thế nào ạ :-ss em tìm hiểu trên mạng thôi mà cũng thấy khó hiểu quá

13. nguyentuan1808

nguyentuan1808 Thành viên Chính thức

E dùng cầu Kawa rồi b ạ. cũng ko tốt, hay gẫy lông cầu lắm b ạ.

14. khoeprosport

khoeprosport Thành viên Chính thức

giá đó cũng tốt đó bạn. Chào bạn

15. mabu0811

Phương: Là tên bà chủ quán hay còn gọi là chủ quán tên là phương :D
    Minh Phương Sport là tên cửa hàng của Phương
    Phương Sport là dân diễn đàn hay gọi :D

16. SieuSIM

SieuSIM Thành viên Năng nổ

Khác nhau mà bạn, PhươngSport là cửa hàng thể thao trong Sài Gòn.

17. khoeprosport

khoeprosport Thành viên Chính thức

Mình thầy bạn sử dụng cầu lông hải yến là bền nhất.

18. bluetiamo2

bluetiamo2 Thành viên Tích cực

cầu lark mà bay chậm à bác,e đập sướng lắm,ăn đứt thành công,flex e đánh thu dc 1 séc ko nhớ lắm :)) còn Kawa thì bền nhưng cầu bay hơi nhanh

19. rocketeer

rocketeer Thành viên Tích cực

cầu Victor mình đã đánh qua rồi, công nhận là độ bền hay tốc độ bay đều rất tốt, chính Tiến minh cũng tập luyện với cầu Victor này, mình xem hình chụp thì thấy không phải loại cầu victor mình chơi, chắc có nhiều loại cầu Victor.

20. nguyenmanh2306

nguyenmanh2306 Thành viên Chính thức

Các bác mua cầu này ở địa chỉ nào vậy ạ ?

Đang tải...