[Thảo luận] ProAce SS 950 - Huyền thoại lòng em^^

Thảo luận trong 'Vợt Cầu Lông & Phụ kiện' bắt đầu bởi mhbnvn, 23/9/13.

1. mhbnvn

mhbnvn Thành viên Chính thức

Chào cả nhà.

Mấy hôm nay đọc bài ở các forum, trăn trở quá nhiều về chất lượng ProAce.
    Em vấn yêu ProAce và quyết định ôm lại 1 cây 950 về thuần lại.

Một thời người người nhà nhà ProAce, 316 318 333 SS800 SS900 SS950 SS1000 ABS Ti...

Trong đầu 1 2 cũng chỉ ProAce vài bản thân cái chữ pro nó ám ảnh.

Chap 1: SS950 mơ ước

Cuối 2004 mới học 12 thi đại học xong, 3 thằng bạn xách nhau đi đánh cầu lông vì thích lắm mà lúc đó không quen ai để có thể vào nhà thi đấu đánh.
    Chuyện dài nhưng cũng mò vào chơi với cây vợt 20k quả cầu 1,5k với cái quần thể dục dài nhoằng + áo thể dục lớp 12 và đôi giày bata hôi gần chết.
    Ham lắm đến khi đi học đại học dành hết tiền bạc mua cây vợt và nghĩ đến nó đầu tiên. Vì có thằng bạn chung lớp tập ở tuyển của tỉnh, thấy nó lúc đó có vẻ pro lắm lắm và cầm cây 950.

Cậu này đi thi đấu giải ở HN và có nhắn nhủ với nó xem mua dùm tao cây vợt. Nó đi đánh giải về thì thua đâu đó tứ kết gì đó và mang về 3 cây 1 cây Yonex đầu tròn không nhớ mã và 1 cây Fleet 003 1 cây 007 gì đó không nhớ mã :smile::smile:

What the heo???

Em và 1 cậu bạn cũng nhờ mua nó bảo đợt này mấy bác Taiwan qua tài trợ giải mang Fleet qua giới thiệu, ông tuyển Taiwan đó có bán rẻ mấy cây Fleet chỉ 1/2 giá nên nó mua hết.

Trong lòng là không vui rồi, nó bảo cây 007 gì nó mua tới 1 triệu 2 nó không bán đâu nó để nó đánh vì chỉ có 1 cây duy nhất ở VN lúc đó. Nó bảo còn 2 cây kia tui mày thích thì chọn đi, nó bán ngang giá lúc mua ông kia thôi.
    Nó bảo: Cây Yonex chuyên thủ và cây Fleet thì chuyên công.:hb: Lòng em mà thấy chữ thủ là em không ham rồi nhưng vẫn cho thằng bạn chọn trước, nó cũng nhường em. Lúc đó em có biết Yonex là cái vẹo gì, em chỉ biết chữ ĐẬP cho nó mạnh là em khoái. Thằng bạn em nó lấy Yonex 550k, còn em lấy cây Fleet 003 gì mà quên rồi giá 670k (vàng = 730k :68: , em dấu nhà em bán cái mặt dây chuyền 2 chỉ mua vợt đó).
    .... thời gian trôi đi 1 năm em là gà em chịu khó khi sinh viên đánh lên tay và Fleet đã mất khi em đi học võ để quên trên sân tập võ, em thẩn thờ, em hoang mang, lấy gì đánh đây. Chính vì mất nên em không nhớ hết mã cây Fleet.

1 tháng ba mẹ chu cấp cho 650k, các bạn khác thì thường 500k thôi vì em xin tiền đi học võ 40k + học anh văn 70k, ba mẹ cho chẵn 150k bonus.

Hôm đó là gần cuối tháng nào đó năm 2005, khoảng ngày 20 thôi vì em nhớ khoảng đó là em hết tiền ăn rồi vì mấy cũng đi trả tiền cầu thì sao mà còn được 1 quả 6k đó, tiền sân nguyên tháng chỉ có 25k mà đánh lẻ thì 2k/ngày trong khi dĩa cơm sinh viên chỉ có 4,5k, lúc em mới đi học nó chỉ có 3k, ăn ngon là 3,5k. Bà chị học trước còn nói với ba mẹ cơm rẻ lắm có 2k 1 dĩa ngày ăn có 6k 1 tháng 180k + 100k tiền nhà cô chú cho nó gì mà nhiều vậy:18::18::18::18::18::18::18::18::18:

Chuyện dài sau này em viết tiểu thuyết đời mình.

Em gọi về nói với ba mẹ, sắp hết tiền và xin thêm 50k vì bảo mua 1 ống cầu đi đánh tập thể dục với mấy bạn.

Em có 700k:hb:, ba mẹ gửi bưu điện lúc đó là 6h PM chiều, em đi học về thấy giấy báo là tuôn ra bưu điện lấy tiền ngay. 6h30 em có tiền, em chạy ra shop thì shop nghỉ rồi vì chú đó đi đánh trên sân VIP cao thủ chỗ em ngồi ngó qua mà :steinigung::steinigung:

7h PM em chạy về đi học võ, em nộp cho thầy 40k vì em đinh ninh cây vợt chỉ 650k.

Em vẫn còn 10k dằn túi để đi đánh cầu. EM KHÔNG QUAN TÂM NGÀY MAI MÌNH ĂN GÌ LUÔN:68:
    Nóng trong người, thao thức chỉ mong sáng mai thật nhanh.

VÌ ƯỚC MƠ PRO NGỌT NGÀO 950.

Sáng

Em vẫn đi học và 11h được nghỉ em chạy ra shop chú Mỹ, cây vợt 670k kèm lưới BG 65 :smile::smile:

MẶT EM NGU LUÔN, trong túi là 660k. Em thì mua hàng không có thói quen bớt bớt, cư kiểu giá bao bì niêm yết mà táng. Và tuyệt nhiên cũng không biết mượn tiền ai cho tới mãi khi đi làm vì có quen ai đâu và cũng chẳng phải tính của mình.

@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@

Em bình tĩnh suy nghĩ và nói với chú đó, chú đan cho con lưới đen 11 ký con chạy về lấy tiền.

Em đi kiếm 10k để đủ tiền mua vợt:26::26:

Em đạp xe đạp hơn 5km chạy về rất chóng mặt. Việc đầu tiên là em lôi móc tất cả túi quần túi áo ra coi có sót đồng nào không.

Em nhìn đống sách vở năm 1 em vẫn giữ dưới gầm giường.

Thực tình lúc đó em vẫn còn 1 tờ 50k, nhưng tờ đó là 1 tờ mà em giữ nó kỹ và nói rằng không được đụng tới nó dù có chuyện gì, tờ có số serie cuối huyền thoại 259, sau này rảnh em sẽ có topic về tờ tiền ấy cho anh em chém.

Moi móc hết chẳng có xu nào, vì em đã moi 1 lần rồi, em hết tiền mới gọi về cho ba mẹ mà^^

Em lôi đống sách vở ra mà lòng quặn đau, em quý sách vở lắm cái gì cũng giữ lại.

Em gom hết mấy cuốn liên quan tới triết học, anh văn lại để lại mấy quyển toán học thôi và mang luôn cả mấy cái mấy thùng mì tôm xếp đồ đi bán.

Em không nhớ lắm giá bao tiền 1 ký giấy lúc đó nhưng đại loại là em bán được 12k. EM MỪNG GẦN CHẾT. Cô bán giấy đưa mấy tờ 2k mà tính em cũng dị em bảo cô cho con tờ 10k đi cô cho dễ cầm. Lý do chắc các bác cũng hiểu.

Em đạp xe 1 lèo, nhanh lắm không kể trưa nắng gì hết chạy lại shop chú Mỹ.

Tới nơi thì chú vừa căng lưới xong. 670k trao tay EM ĐÃ CÓ PROACE SS950 thần thánh của lòng em.:a11::a11::a11::a11::a11::a11::a11::a11:

Em chỉ mong tới 5h chiều thật nhanh để được đi đánh cầu, để được thử vợt.

Trưa đó em pha nước bột đậu xanh uống, nằm ôm cây vợt ngủ.

Ngẫm lại em cũng CDSHT với em ấy vãi.

------------------------------------------------------------------

Bình thường em nhác viết nhưng hôm nay có chuyện vui hứng lên viết cho các bác vào chém cho vui.

Bác nào thấy dài mong bỏ qua.
    Hôm sau em viết tiếp chap 2 :26:

2. Hoàng Gầy

Hoàng Gầy Thành viên Năng nổ

Quả là nhiệt huyết! Em giống cụ ở khoản tiền nong, em dốc hết tiền và huy động 1 chút của bạn bè để mua cây vợt đầu đời thực sự của em (Fleet LS2000). Nhẵn túi luôn nhưng mà không thể chờ đợi thêm phút nào nữa :(

3. hailin92

hailin92 Thành viên Tích cực

bác cho em hỏi là mua vợt xong tháng đấy bác ăn gì ạ

4. Apollo17

Apollo17 Thành viên Xuất Sắc

Dự là chủ thớt là 1 Vozer hoặc Fan cuồng của Voz :))
    SDSHT quá :p :p :p

5. mhbnvn

Nhân tiện có bạn hỏi về cuộc sống tháng đó của em.

Chap 2: Đời không như mơ.

Ngủ trưa mà trong lòng nôn nao, chỉ mong tới 5h PM để tỏa sáng.

Ngủ một lúc rồi thao thức dậy, mới hơn có 3h chiều, bức bối em lấy vợt lấy cầu ra phang ầm ầm vào tường.
    Phòng em ở trọ cũng được 16m2, rộng rãi lại ở một mình. Sau này mới có thêm 1 đứa cháu bà con chủ nhà ở với em ôn thi đại học vài tháng.
    Các bác biết rồi, vợt mới lưới căng trong phòng bé tẹo thì cầu kêu tưng tưng nổ to như sấm.

Đang sung cô chủ nhà lên, thế là im re luôn. Không được đánh nữa, em lôi quyển sách cầu lông cơ bản ra đọc nghiên cứu chiến thuật.
    Ngày đó gà lăm, internet thì cũng rành, chơi game cũng nhiều mà đâu có biết 1 cái clip cầu lông là gì. Em nhớ năm đó không biết youtube là gì.
    Mỗi lần đánh đấm bể bài quá, thua nhiều em lại lôi sách ra đọc, rồi vào siêu thị đọc ké chiến thuật.

Rồi cũng 4h30, lúc đó em nông dân lắm. Trang phục thi đấu vẫn là quần thể dục 3 sọc dài nhoằng + 4 hay 5 cái áo bóng đá Lazio màu xanh được bác em cho + 1 đôi Asia 70k + mấy đôi tất 10k hôi kinh dị.
    Cũng nhờ vì vậy mà em di chuyển tương đối nhanh và lỳ sau này, còn chuẩn thì khỏi nói, giờ có gì là chuẩn đâu mà lúc đó có được.
    Lên sân sớm chưa có ai, sân buổi chiều còn nóng hầm hầm, em cầm cầu phát qua bên kia rồi vòng qua bên này nhặt lên phát lại.
    Được 1 lúc thì cũng có người, mà người ta đánh sân VIP em chỉ ngồi nhìn chứ làm sao vào khởi động được.
    Rồi cũng có mấy anh sinh viên chuyên sâu cầu lông mấy cô lên sân. Em nhào vô khởi động liền.

Cầu em cơ bản có lực, em khởi động như bợm trong lòng phấn khích vô cùng.
    Em lấy cái cầu cũ khá tốt tranh thủ rủ đánh đơn liền. Đối thủ của em khá, lúc đó em nghĩ có nhiều đường cập đẹp hơn em, bài bản hơn.
    Em chỉ hơn được chịu khó đeo cầu và cầu ngang đôi công.

Lúc vào đánh mới thấy có chuyện.:musik_viol::musik_viol:
    Cầu lốp cao sâu hay ép ve với chuyện nhỏ, thời gian đó em không biết ve cao sâu là gì, chỉ biết choàng qua lốp hay treo cầu nhỏ lại.
    Thế trận cũng giằng co nhưng cơ bản em phấn khích em đánh hoành tráng lắm.
    Cầu đập thì thôi rồi, cổ tay làm gì có, chỉ có phang cầu bay phè phè ra tận gần cuối sân :beer_smile::beer_smile:
    Hài nhất là cầu thủ, cho đến tận bây giờ em cũng chỉ thủ phản công, cầu phẩy không lên, cầu cứ lao về phía bên kia lưới kiểu phản cầu chụp, cái nào hên thì bay chìm out luôn, còn cao sâu thì không có :Dog (3):
    Bị đập trái tay thì coi như xong, thủ cầu rớt ra biên sân đôi.
    Nỗ lực thì em vẫn thắng, nhưng cây vợt chưa phải màu hồng:bounce::bounce::bounce::bounce:

Sau đó thì đánh đôi, vài trận các cô, các chú bỏ cầu mời mình đánh nên đánh cũng nhẹ nhàng, không áp lực gì lắm.

Đến những trận đánh độ với các anh em khác và các anh sinh viên chuyên sâu cầu lông. Áp lực kinh khủng.
    1. Bản thân em háo thắng, không muốn thua ai.
    2. Thua không có tiền trả tiền cầu, em chưa nợ ai bao giờ cho tới thời điểm đó và sau đó 1 2 năm.
    3. Em muốn tích lũy kinh nghiệm để thắng thằng bạn ở tuyển tỉnh.

Em nhớ em chăm chỉ đập và còn tỏ ra khó chịu khi đồng đội em đánh hỏng mấy pha ngon ăn. Em đánh hỏng thì dằn vặt kinh khủng.
    Chung quy hôm đó em WIN hết, khởi đầu có kết quả đẹp chỉ có vợt thì chưa thuần được.:dance3::dance3:

Cuộc sống tháng đó quả nhiên là kinh khủng, em chỉ mong cho đến ngày 20 tháng sau để gọi cho ba mẹ^^
    Nhớ rằng hôm đó là ngày 20 nhưng nó lại là đầu chu kỳ tiền tiêu trong tháng của em.

-----------------------Sống bằng nước, bột, đường, mì tôm và cơm không.

Em cũng là đứa lo xa, các lần trước nhận tiền là em ra làm ngay thùng mỳ Hảo Hảo, em nhớ giá khoảng 27k/30gói. Lúc có tiền em ăn cơm, bình nấu nước không có phải mượn cô chủ nên đôi lúc em chỉ gặm mì không bóp muối uống nước lọc.
    Thùng mỳ còn được mấy gói, em nhớ cũng kha khá nhưng chắc chắn là không được nửa thùng. Đêm đó em ăn 1 gói mỳ cho chiến thắng.

Mẹ lo đi học không để ý ăn uống, lúc em nhập học thì có làm cho 1 thùng ngũ cốc: đậu xanh, gạo nếp rang xay mịn đóng gói vào thùng thiếc bánh bích quy tây to to cũng như bình nước Aqua 5 lit nhưng nhỏ hơn tý. Lúc nào nhác ăn em cũng trộn thêm ít đường pha lên uống.
    Lúc đó bình này còn được khoảng 1/3 thùng khoảng 1 ký bột.
    Mấy gói muối mỳ tôm ăn còn dư, gần nửa ký đường dư chưa pha vào bột ngũ cốc.

Tổng quan lương thực dữ trữ của em có lúc đó. Em nhớ mãi không quên được.

Lúc đó, ngoài học ra thì chỉ có cầu lông, võ là em đam mê, em cũng chơi võ lâm sau này nhưng em nhớ là 2006 thì phải lúc mới ra.

Lịch của em đơn giản:

Sáng học từ thứ 2 đến thứ 6, có khi học chiều vài tiết. Thứ 7 chủ nhật được nghỉ.
    Tối 2 4 6 em đánh cầu từ 5h đến 6h30 rồi học karate từ 7h đến 8h30 pm.
    3 5 7 cn cầu lông táng từ 5h đến 8h pm.

Mục tiêu không thua vì không có tiền nên em cũng tính toán cẩn thận lắm, đánh đấm phải cực kỳ kỹ, chỉ đứng cặp với thằng ít phá đánh ổn định 1 chút là em nắm giữ được trận đấu. Sân 1 em đánh lúc đó có khoảng 4 5 người đánh ngang ngửa và có thể ăn em được em. Trình độ trung bình khá.

Lương thực còn lại em cầm cự được hơn 10 ngày, 1 gói mỳ pha thiệt nhiều nước buổi sáng hoặc tối + 1 ly bột buổi trưa.
    Mẹ gọi điện hỏi thăm, dặn dò hỏi han em vẫn nói rất ổn vì ba mẹ giáo viên, nuôi em thế cũng là nhiều lắm vào giai đoạn đó, lương bổng nhà nước các bác biết rồi.

Ăn mãi cũng hết và qua tháng mới nhưng với em là còn 20 ngày dài.
    Em không bỏ bữa nào. Sức chịu đựng cũng kinh dị thật, đến lúc hết cả đồ ăn, em pha nước đường uống mà vẫn đi đánh cầu, đánh không biết mệt mỏi.

Đầu tháng, còn vài ngày nữa là vé tháng của em hết phải mua cái mới, em tính ra là 25k :13::13: Tìm đâu ra.
    Mấy ngày tiếp theo em chẳng có gì ăn, học xong chỉ về uống nước rồi ngủ cho qua cơn đói. Đi ngang quán cơm chẳng dám nhìn vào.

Ngày cuối cùng tháng em đi đánh mà trong lòng lo lo, cũng né né rồi. Haiza chị quản lý bảo vé em hết rồi đó nha, đánh nữa mua vé mới:cool: Vâng quản lý tiền không thoát một xu mà@@
    Bị điểm chỉ hôm sau chẳng có tiền, em học về rồi ngủ. Phải nghỉ mất 2 hôm, cái hôm đi học võ còn đỡ, cái hôm không đi học tay chân cứ ngứa ngáy còn người thì run run.
    Ở nhà cầm vợt đánh vào tường thẩm du tinh thần.
    Cô chủ nhà lâu lâu lên xem phòng thấy em bảo sao dạo này mày ốm thế, có ốm đau gì không, em nói cứng em vẫn khỏe vẫn đi học và tập đều đặn mà cô.:56:

GIA ĐÌNH VẪN LÀ SỐ 1.

Mẹ gọi điện thoại xuống hỏi thăm cô chủ nhà, chắc cô cũng bảo em dạo này trông ốm:tongue:
    Mẹ gặp em hỏi han tình hình, em vẫn nói bình thường. Vì lúc đó em cảm thấy mình vẫn khỏe và chịu đựng được. Yêu SS950 rồi, ba mẹ cũng lo quá chừng rồi, tự làm thì đòi hỏi gì nữa.
    Rồi mẹ hỏi ăn hết bột chưa, ôi :13: may vãi, em nói ăn cũng gần hết rồi. Mẹ nói ăn nữa không mẹ làm gửi xuống, em mừng vãi lúa ra. Rồi mẹ hỏi còn tiền không đó, em nói VẪN CÒN. Mẹ gửi bột là được rồi nhưng mà trộn đường luôn cho em.

Nói ra thấy thảm chứ muốn để bột lâu thì khi nào ăn trộn đường, nhưng mà tiền đâu em mua đường, 8k/1 ký đấy, mà ăn cái ngũ cốc đó không sao mà nuốt.

Hơn 1 ngày thì em nhận điện của nhà xe, em phi ra lấy lương thực đóng trong thùng thiếc đó. SỐNG RỒI^^

Về gở ra thì có thư mẹ viết dặn dò, còn có thêm 50k:bounce::bounce::bounce::bounce::bounce::bounce::bounce::bounce: bảo em nhớ ăn thêm buổi đêm.

:1178::1178:

Có tiền sinh hư các bác ah. Việc đầu tiên là em tính ngay 25k để mua cái vé cầu lông
    Ra làm dĩa cơm 5k, trời ơi nuốt không vô, ăn mà run run, sợ tờ 50k chẳng may nó rơi 1 cái là bách nhục.
    Nhận tiền thừa chia ngay ra 2 túi :)) hài vật vã.

Chiều đó em mua ngay cái vé tháng 25k. Có 20k trong túi và thua trận độ đầu tiên với SS950 mất 2 quả cầu cưa đôi hết 7k. Thế đấy.

Em dằn túi 7k để luôn phòng thân cho cầu lông và cũng thua vài ngày sau đó và 6k còn lại em mua 2 gói mỳ và 4 lần cơm không 1k về ăn với muối mỳ tôm sống nốt chuỗi ngày còn lại trong tháng.

Cơ hàn vật vã làm tới giờ em không quên được. Sau tháng đó thùng bột thì hết trơn còn em thì ớn nó đến tận cổ. Sau lần đó mẹ gửi cho em 1 thùng nữa và thùng đó em ăn hơn 1 năm mới hết.

Em đã sống như thế trong cái tháng đó với cây 950 và chỉ thua độ 14k trong tháng đầu với em ấy. Thật khó lòng để quên ngày tháng đó.

----------------------------------

Chap 3: Thuần vợt, cảm nhận và quay trở lại. (Coming soon...):dance3::dance3:

1 person likes this.
  6. plasmahachi

plasmahachi Thành viên Tích cực

đọc mà mỏi hết cả mắt !! mình là mình thích con pro ss800 chứ 950 ko thích!! :))

7. blackengge

blackengge Thành viên Tích cực

Bác này cũng giông em ngày nào có điều em không bị đói như bác cái ngày em đi học không có tiền thì vác cái cây máy tính hay cái màn hinh ra cắm là lại co $:party3:

8. mhbnvn

em nói mà lúc đó đúng là CDSHT vật vã

9. hieu1988

hieu1988 Thành viên Tích cực

Bác viết văn hay was, thế là đc gần chục năm đánh cầu lông rồi

10. jamesnguyen

jamesnguyen Thành viên Tích cực

Em thì may mắn hơn, bố e cũng chơi cầu lông nên có điều kiện hơn. Nhớ hồi lớp 10 cầm con SS1000 đi đánh với đứa bạn. Minh không hiều sao chỉ đánh vào cán 1 phát mà gãy vợt. 2 thằng ngồi nhìn nhau mà không hiểu tại sao. Hiz về mà bảo đánh vào cán mà gãy đc con SS1000 thì vô lí quá mà hồi đấy sức cũng yếu chứ đâu có trâu bò đâu. Ngồi nghĩ mãi ko có cách nào khác e cứ hồn nhiên về nhà bảo bố là mua phải vợt lởm hay sao mà đánh cấc nó cũng gãy. Bố e cứ ngớ người nhưng rồi cũng ko hỏi kĩ. :) em vẫn nhớ con đấy giá 760k. Tiếp tục sang năm đầu năm 11 lại làm đi thêm 1 em nữa mà ko hiểu hồi đấy đánh kiểu gì. Thế là trong 5 tháng đi 2 em SS1000 tổng thiệt hại 1.540k. Hiz sau đấy 1 tháng chả dám lấy vợt của bố em. Từ bấy đến giờ toàn chơi proace. Em giờ vẫn còn con ti8. Tiếc mỗi cái dạo này proace sx tại VN nên chất lượng chán quá.

11. ichiru1511

ichiru1511 Thành viên Năng nổ

Đọc 1 phát hết 2 chap :)) Hình như anh em mình chơi cầu lông đều có 1 thời hàn vi như vậy đấy, đọc truyện của bác mà thấy bản thân trong đó :D

12. xuantruong12

xuantruong12 Thành viên Chính thức

Bác này viết hay thế. Đúng là lúc mới chơi ko có điều kiện ngày ấy toàn đánh cầu thải mấy khi dc đánh cầu mới vợt thì gỗ sau thì vợt sắt lưới thì trùng có khi đánh cầu dính luôn vào mặt vợt:41:

13. vuhuong964976

vuhuong964976 Thành viên mới

máy đẹp giá rẻ up lên cho anh em cần

14. anhthoa88

anhthoa88 Thành viên mới

Bài viết của bác hay quá, những kỉ niệm như thế thì khó mà quên được. Em cũng xin được chia sẻ câu chuyện của mình. Quê em, vùng đất quanh năm chỉ biết đến cấy hái trồng trọt, lúc đó em nhớ khoảng năm 2004-05, em cũng không biết bắt nguồn từ đâu các cụ bô lão trong làng bắt đầu chơi cầu, ban đầu là hai ba người, sau đó cứ đông dần và kéo theo là lũ trẻ trong làng được các cụ cho chơi ké :))
    lúc đấy các cụ dùng loại vợt gỗ, vợt sắt TQ chỉ vài chục một đôi, cụ nào may mắn thì được người thân trên phố cho cái vợt "đỉnh" ,nhìn các cụ đánh mấy đứa bọn em thấy thích lắm, chỉ chờ những lúc các cụ mệt là xin vào chơi. Thời gian đầu nhìn các cụ đánh sao mà siêu thế, cầu đi qua lại hơn chục lần mới tiếp đất, mình thì vài quả là tèo rồi =D, nghĩ cũng cay lắm,mấy đứa em càng quyết tâm, tập luyện không biết mệt, vài ba tuần cũng bắt nhịp được các cụ.
    Lúc đó chưa có điều kiện em toàn mượn vợt của ông nội, thế rồi một ngày xấu trời, đánh hăng quá em làm văng cây vợt đi mấy mét, kết quả là mỗi thứ một nơi, may mà ông không trách :)
    và chỉ ngày hôm sau cây vợt chính chủ của e xuất hiện, không phải ai mua cho em mà là sản phẩm do em tự lắp ráp :))
    từ cái thân cây vợt hỏng, khung vợt kiếm bên hàng sắt gỉ cạnh nhà, keo và dây chun, cước câu cá, em ý được tạo ra, và cũng gắn bó được với e nó hơn một tháng với bao kỉ niệm, bao lần trùng tu, buộc cước vợt :))
    e viết văn hơi kém, tâm sự còn dài, các bác muốn đọc tiếp không :))

15. binhk46db

binhk46db Thành viên Chính thức

Phải công nhận các bác viết rất hay và chân thật, yeah.

16. Gaume0

Gaume0 Thành viên Chính thức

ngày trước em sáng sáng mùa hè thì đi chạy bộ thể thao, chiều thì đánh cầu lông vợt gỗ rồi chuyển qua vợt sắt với lũ bạn trong xóm, rồi đến 1 sáng lọ mọ đi bộ gần nhà thì nhặt được 1 con đt nắp gấp Samsung A800 màn hình màu (ko phụ kiện kèm theo), ngày đó cái Tv 21inch còn ko có chứ đừng nói internet, mà cũng ko dám nói với ai về cái đt => nhanh trí call 1080 được các chị chỉ cho các tra giá đt qua tổng đài tự động. :drum2:
    Hôm sau em nhờ anh thằng bạn đi cùng ra hàng cầm đồ bán được tầm 7-8 lít gì đó, hối lộ anh nó 100k thuốc nước (ngày đó cái thời mà ăn kem túi 200 đồng/cái thì chừng đó tiền là quá lớn với thằng nhóc như em), em phi lên Nguyễn Thái Học mua được 1 cây ProAce màu bạc pha chút đỏ (ko nhớ số hiệu vì ngày xưa biết gì đâu lên hỏi loại nào tốt thì người ta đưa cho xem cái đấy), vậy là từ đó có cái vợt "hịn" quẩy sân bê tông mỗi chiều cho bằng bạn bằng bè (thực ra là hoàng tráng hơn trong so với 2 thằng bạn kia), nhờ cầu lông mà tuy em quá gầy so với quy định nhưng không ốm vặt, tinh thần vui vẻ => học tập tốt, ngày xưa đi thi cấp Quận may mắn cũng được cái giải, cái Bằng khen đó em cất đến tận bây giờ :flipp:, lên cấp 3 thì em ko động cầu lông nữa và cứ thế hết đại học, giờ đi làm lại muốn chơi lại...và đang ngắm em VT7
    p/s: trước em thi khối A + đang trong giờ làm việc => viết vội câu từ lủng củng các bác đừng mắng em tội nghiệp :teeth:

Chỉnh sửa cuối: 25/9/13
  17. giacat24

giacat24 Thành viên Tích cực

Cây vợt đầu tiên của e cũng là P950, có điều là e vẫn giữ đc đến bây giờ. Vợt proace đời đầu ngon thật.
    Bác yêu cầu lông chắc cũng ngang với e đấy ạ :))

18. mhbnvn

thực tình em biết rất nhiều bác cảm tình với SS950 và cũng là gia bảo một thời

19. ThachNguyen

ThachNguyen Thành viên Năng nổ

Em thì đam mê pro sw800 hơn cơ. 950 em thấy hơi dẻo, phản tạt cũng chậm hơn 800.

20. Phượng Hồng

Phượng Hồng Thành viên mới

Đọc bài của bác này buồn cười quá, tình yêu của bác thật mãnh liệt, bác còn kỉ niệm gj vui viết tiếp cho mọi người đọc nữa nha...

Đang tải...