[Trao Giải] Pro120ti- Fz9;10- Voltric7 ???

Thảo luận trong 'Vợt Cầu Lông & Phụ kiện' bắt đầu bởi n01xb4dmint0n98, 4/9/12.

1. n01xb4dmint0n98

n01xb4dmint0n98 Thành viên Tích cực

E đang phân vân xem nên mua cây nào trong mấy cây trên. E muốn mua 1 cây công tôn tốt 1 tí. ACE nào đã dùng qua mấy cây kia r` thì tư vấn cho e zùm với ạ. Thanks!!! :flower0:

Chỉnh sửa cuối: 4/9/12
  2. Rukaphuong

Rukaphuong Thành viên Năng nổ

4 cây đều công tốt. Trong đó mạnh nhất thì mình nghĩ là Fz Force 10 và VT7. Proace Ti120 công mạnh hơn Force 9 tí.
    Trong 4 cây trên thích hợp đánh đôi, phản ứng nhanh, xoay trở tốt là Force 9, Proace ti120. VT7 khả năng xoay trở kém nhất, thích hợp đánh đơn nhiều hơn.
    Force 10 nâng cấp từ Force 9, ngoài công mạnh hơn, vợt cứng hơn chút thì không có gì nổi trội hơn Force 9 cả.
    Proace thì không bền bằng Fz, nếu không mún nói là dễ gãy. Yonex dòng VT midend của không bền hơn Proace bao nhiêu. Fz thì có tiếng nào giờ về khả năng tiễn chân mấy anh kia :p
    Do đó, lời khuyên là Fz Force 9 cho đánh đôi, công cũng tốt, lên lưới cũng oke.

3. n01xb4dmint0n98

OK. Thanks Rukaphuong nhiều!! Theo tư vấn của bạn thì chắc mình nên mua Fz10. :bounce:

Chỉnh sửa cuối: 4/9/12
  4. Peppies

Peppies Thành viên Năng nổ

So ra chênh nhanh 100k thì mình vẫn sẽ mua Fz9 vì đánh đơn đôi đều hợp hơn Fz10, tốc độ xoay sỡ tốt hơn + vợt nhẹ hơn nên đánh sẽ tốt hơn nhiều. Vợt nặng đầu chuyên công mới đánh nghe thì thích lắm, hồi trước mình đã xài qua cả 4 cây rồi, đánh đôi ưng ý nhất là Pro ABS120ti, đơn tốt nhất là VT7 (đang dùng). Đánh vợt công khá là mất sức đấy nên bạn suy nghĩ cho kĩ trước khi mua nhé. Mình h` thì biết thân biết phận nên tránh các vợt nặng đầu ra rồi :) Chúc bạn sớm mua được vợt như ý nhé

5. n01xb4dmint0n98

Thanks Peppies. Nhưng như bác nói thì vợt nặng đầu thủ khó lắm à??

6. Rukaphuong

Thường thì đánh phong trào sẽ mua vợt đánh được cả 2 thể loại luôn. Vợt nặng đầu chuyên công thì thường cho đánh đơn là nhiều. Đánh đôi ít ai sử dụng, các vđv sử dụng cây này thì có đánh cũng chỉ đánh có 2 séc là nghỉ rồi :D, mình đánh phong trào làm liền tù tì 5-6 sec thì vợt nó vật là phải.
    Force 10 nặng đầu cũng không có bao nhiêu, cũng chả cứng lắm với vợt là 4U nữa (đó là theo mình đấy nhé); so với at700 cũng là Fz thì không bỏ bèn gì, nên chủ thớt đánh đôi cũng không sao; nhưng theo mình cây này lên lưới không bằng Fz Force 9. Nhưng công đứng dưới thì oke, tuy nhiên cảm giác cầu thì kô bằng Force 9. Được cái này mất cái kia

7. n01xb4dmint0n98

Chuẩn quá :85::85::85::85::85::85:

8. Rukaphuong

Đó là điều tất nhiên rồi. Cầm cây búa với cầm cây mây thì cây nào quất nhanh hơn :D

9. Peppies

Đánh phong trào người ta cứ nghĩ công là phải đập thật mạnh. Thực ra thì đánh công bao gốm nhiều cái: phản tạt nhanh cũng đc, gài cầu khó cũng đc, đập mạnh cũng đc... Mới đánh kĩ thuật chưa tốt chỉ có đập là công cụ tấn công thì ham vợt chuyên công nặng đầu chứ lên trình đánh với người khá hơn thì có mấy ai đưa cầu cho mình đập đâu mà ham vợt công. Lắm lúc phản tạt nửa sân vợt nặng đầu làm rối cả tay ý chứ. Theo mình thấy cứ mua Fz9 là ổn đấy bạn, ko thì mua dòng ARC008 ARC009, thích vợt cứng thì mua ARC008DX ARC009DX của Yonex mà đánh, ko hối hận đâu :D Cơ mà muốn mua vợt thì phải thử trước nhé, mọi người khuyên thế thôi chứ mỗi ng` mỗi khác mà. Chúc sớm mua đc vợt như ý ^^

10. Rukaphuong

Thằng bạn mình nó cũng tính lấy arc 009dx, hehe, chừng nào có cũng mún thử cảm giác vợt cứng của yonex nó khác của victor hok :D
    Đúng là dân phong trào, tâm lý đã đánh công là mún công cho mạnh, công 1 cái chết 1 cái (đánh với amateur thì đúng; nhưng nói thiệt như thế thì chán lắm :p). Nhưng lẽ thường làm gì có chuyện đó, vđv người ta công gấp mấy lần mình cũng làm gì 1 cái đã chết đâu. Đánh càng lên tay, càng lâu thì càng thấy cái ý tưởng đó càng sai lầm thôi (vì từ từ mình cũng sẽ tìm và đánh với người mạnh và kỹ thuật cao hơn nữa); mún đánh ăn thì phải sử dụng nhiều chiêu, kỹ thuật lắm. Cũng có khi đập 1 phát ăn ngay; nhưng trước đó đã gài cầu, đặt người ta vào thế thủ bị động, đườg cầu cực kỳ thuận lợi thì đúng là 1 phát ăn ngay !!
    :happy69: trên đây chỉ là ý kiến của mềnh thôi nha

11. satmoclong

satmoclong P.Tổng Trọng Tài

Một phát không ăn ngay thì 2 phát rồi đến 3 phát và đến lúc mình đập người ta không chết thì mình sẽ chết :p
    Công không những cần mạnh mà còn phải có yếu tố chính xác, để tạo khó khăn cho đối phương khi thủ. Khi đó đối phương có thể thủ được 1 đến 2 lần là có cơ hội cho mình ( hoặc đồng đội trong đánh đôi ) kết thúc.
    E thì yếu nên thường cài cầu, kê trên lưới hoặc bỏ nhỏ tìm cơ hội :D
    Nhiều khi cũng hỏng không được như ý :(

12. quynga78

quynga78 Thành viên Tích cực

Đúng là chuẩn không cần chỉnh!

13. Peppies

Hì mình cũng đang ưng cây đó, tháng này lãnh lương nhìu thì mua ARC10, ko thì mua ARC009DX cho nó kinh tế. Cây 009DX nghe nói đáng đồng tiền bát gạo lắm. Nhưng mà bác đánh MX80 quen sợ đánh cây nhẹ đầu lại hụt hẫng đấy :p

14. Rukaphuong

Mình đánh cây mx80 chả thấy nặng đầu!! mx70 at900t cũng thế. có cây bs lyd thì hơi hơi nặng chút

15. d2k1979

d2k1979 Thành viên Chính thức

cho em hỏi tí cây yonex MP 66 thiết kế chuyên cho đánh đôi, có ai đánh qua ruì cho em vài ý kiến nhé.
    TKS

16. n01xb4dmint0n98

À mà bác nào có thể đọc cho e cái thông số vợt Fz9 đc k[BL;WT]? E muốn xem xét thật kĩ trc' khi mua vợt. Tuần trc' mua cây FleetLingt 1000 đc vài ngày r` phải bán luôn vì thấy nhẹ qá nên lần này hốt r`. :5::flieha:

17. bluelion

bluelion Thành viên Năng nổ

vote 1 phiếu cho Fz9. Thông số 4U-G2

18. n01xb4dmint0n98

Ý e hỏi là cái WT,BL ghi ở thân vợt cơ :49:

19. Peppies

Vợt quan trọng là hợp tay thôi, thông số chỉ là để giúp cho người mua có khái niệm tổng quát về vợt thôi. Bạn lầm lỡ 1 lần thì lần này cẩn thận mà đi thử vợt trước ko lại phải đi đời vợ thứ 3 đấy :p

20. n01xb4dmint0n98

thì đi mua vợt ai chả muốn thử nhưng cứ cầm lên thì biết nặng nhẹ tn đc. Google: