[Thảo luận] Pro nào cho e xin cái chiến thuật hợp lí với.hic hic

Thảo luận trong 'Kỹ thuật/ Chiến thuật/ Tập luyện' bắt đầu bởi sonsmile, 24/5/13.

1. sonsmile

sonsmile Thành viên Chính thức

Chả là có ông ở sân gạ e solo kèo cũng khớ. E thì trẻ ng non dạ nên hơi bị hơ jun,ông ý đánh cầu lông cũng lâu lắm rồi.Kỹ thuật kém nhưng dc cái trâu bò,chạy nhanh da man (chạy bước nhỏ ). Rất hay phong cầu,rồi vụt rất mạnh. E thì hơi ngại với những quả cao sâu. Vì e smash kém. Các bác bảo e nên làm gì. Huhu. E bị xỉ nhục quá.Nó bảo chấp e.Các bác giúp e với nha :18:

2. ichiru1511

ichiru1511 Thành viên Năng nổ

Bảo chấp 15 đánh 1 sec 21, đối thủ có nói gì thì bảo là anh đánh lâu rồi trình cao đánh với gà không chấp em đươc thế à :)). Đánh phòng thủ, phông sâu thì phông sâu lại, đập cầu thì thủ kê qua lưới, bỏ nhỏ thì chạy tới cố gắng bỏ nhỏ lại , đánh rình rập chờ cơ hội và sai lầm của đối phương :)). Riêng khoản bạn bị khích mà đã ức chế thế rồi thì bạn còn thua đối phương nhiều, cơ hội chiến thắng ít ^^

3. vietha016

vietha016 Thành viên Chính thức

tập bỏ giỏ, cứ xa lại gần xem ông ấy chạy giỏi đến đâu

4. vietnguyenhp

vietnguyenhp Thành viên Tích cực

cứ tự tin vào những gì mình đang có mà chơi 1 sec sòng phẳng với người ta. làm sao phải giun hả bạn.
    để tăng thêm sự tự tin thì nên tham khảo mấy clip đánh đơn trên diễn đàn này. cũng bổ ích lắm.
    theo mình mấy bác đánh lâu năm rồi mình cứ đánh an toàn cầu chờ thời cơ bạn ạ, mình trẻ khỏe mà.
    các bác ấy chạy bước nhỏ mình cứ quả dài quả ngắn mà chơi...
    chúc bác chiến thắng

5. tung854

tung854 Thành viên Tích cực

theo mình thấy đến khi bạn có kỹ thuật tốt hơn người ta cũng chưa chắc ăn được ..cái bạn thiếu là kỹ thuật và kinh nghiệm , mà 2 cái đấy không phải ngày 1 ngày 2 là có trong khi đối thủ chưa biết kỹ thuật như nào mà kinh nghiệm đã ăn đứt bạn rồi ^^ cố gắng tập luyện bài bản mới là yếu tố quan trọng ^^ thân !

6. Tiến Trực

Tiến Trực Thành viên Chính thức

bạn cứ giả vờ đau chân cứ từ từ tìm cơ hội khi nào ông ý bị chấn thương thì rủ . ko rủ đc thì bảo sợ à :))

7. sonsmile

Cám ơn các bác ! Em thấy em yếu nhiều thứ quá. Mong các bạn chỉ giáo thêm.

8. anhduongxanh

anhduongxanh Thành viên Chính thức

Chịu khó rèn thêm, khi nào thấy tự tin thì VS luôn :)...Mình bị nhiều rồi, có lúc thắng lúc thua, m nghĩ nếu bạn làm chủ được cầu của mình thì tốt, đừng cuốn vào lối chơi của ông ấy. Ngắn + dài + Phông + Bỏ nhỏ...biến hóa lối chơi để ông ý khó bắt bài...Chúc bác sớm win, kn win mời ae cốc trà đá chúc mừng nhé :cool:

9. hoanle038

hoanle038 Thành viên Tích cực

cổ vũ bác tập luyện chăm chỉ để sớm win :)

10. sonsmile

Phải cố gắng mới dc . Cám ơn bác nha

11. sonsmile

CÁm ơn bác nhiều nha

12. xuanphu2211

xuanphu2211 Thành viên Tích cực

Cần gì chấp, cứ đánh sòng phẳng, lúc đấy mình sẽ tự tin vào bản thân hơn ( vì có chấp sau thắng ng ta thì mình cũng chả vinh quang gì, thua lại còn nhục nữa ^^ )

13. sonsmile

Nó nói chấp là nó đề cao bản thân nó ý mà bác . Nó đã biết e đánh như thế nào đâu. Chưa đánh với nó bao giờ nên e mới run mà xin ý kiến các bác

14. huuanhquandoi

huuanhquandoi Thành viên Chính thức

Tình hình như này thì bac phải về luyen them thui về luyen bộ tập the luc tap tạ( tang luc dap ) nhay day

15. tansaker

tansaker Thành viên Chính thức

bác lên xem nhiều clip để ý họ đánh, đều là bài cả mà thôi

16. trumnn

trumnn Thành viên Chính thức

mình lại thích đánh với người cao tay hơn hehe, học hỏi là chính mà, thua thì có sao đâu, cứ đến lúc mình thắng lại họ dưới 10 thì lúc đó bạn sẽ có cảm giác khác thôi. mình cũng mới chơi thôi các bác đừng ném em hihi

17. sangdangit

sangdangit Thành viên Xuất Sắc

Cứ tự tin mà đánh thôi bạn. Vấn đề của bạn là thiếu tự tin.

18. sonsmile

thanks các bác e đã chiến thắng . Đúng là tự tin và quyết tâm tập luyện nó có khác. Cám ơn các bác,cám ơn diễn đàn . Từ hồi e lên đây ngày nào e cũng vào đọc bài viết của các bác nhiều hơn cả lên face , nó thật sự rất bổ ích. e lên tay rất nhanh. Nhưng e ko viết bài và cũng ko biết cám ơn bài viết các bác ở đâu. em mong các pro ngày nào cũng có những topic hay để tân binh như em dc mở mang đầu óc. Cám ơn mọi ng rất nhiều

19. manhbmt

manhbmt Thành viên Năng nổ

chịu khó đánh độ sẽ rất nhanh lên tay... trc khi đánh uống fugaca nhé..:d..chúc bạn thành công

20. GaNo1BG

GaNo1BG Thành viên Chính thức

Bi kip cua thay Manh do ah ? :D
    "Sr online bang tablet ko go dc co dau"

Đang tải...