[Âm nhạc] Phút giây giao thừa

Thảo luận trong 'Âm nhạc' bắt đầu bởi hienbadminton, 29/1/11.

1. hienbadminton

hienbadminton Thành viên Năng nổ

Mưa xuân rơi rơi mặt hồ nước đong đầy
    Giọt nhớ mong đợi chờ thân thương
    Ngàn sắc hoa đất trời ngát hương
    Như em trông anh bước về đây bên thềm
    Bầy trẻ thơ nô đùa hân hoan
    Cùng chúng ta đón chào năm mới
    Dù bao cách xa về với quê nhà niềm vui
    Cành đào bên nhánh mai cho phút sum vầy đẹp biết bao
    Về ăn bữa cơm ấm áp gia đình cùng em truyện trò
    Một năm đã qua có biết bao điều phaỉ không
    Hãy đến cùng nhau nụ hôn nhớ mong hòa niềm vui tình yêu chắp cánh
    Không gian thời gian ngỡ như lắng đọng bầy chim họt líu lo khu vườn
    Tay đan bàn tay cùng bao ước vọng một năm mới đong đầy hạnh phúc
    Hãy chúc mừng nhau gió xuân đang về mình cùng đón phút giây giao thừa.

[FLASH]http://nhac.vui.vn/upload/nhacvui-player.swf?playlistfile=http://nhac.vui.vn/asx2.php%3Ftype%3D1%26id%3D198857[/FLASH]

2. hienbadminton

chuẩn đấy :D

--- Cập nhật thêm ---

Bài ca mùa xuân

Xuân đã sang phố phường vui rực rỡ sắc màu
    Từng đàn chim én đón mừng năm mới, lòng người như nao nức hơn
    Kìa bao lá hoa hương trồi xanh trong ánh nắng vàng
    Từng bày e thơ nô đùa xiu xín cùng hát vang lên bài ca mùa xuân
    ....
    Người từng ng` dao. chơi khắp phố phường
    Lai. nồng nàn mùa xuân cug` ánh nắng vàng
    Niềm vui hân trong gió mên man nhẹ nhàng đêm tung bay tà áo mới
    Này nhẹ nhàng cùng xuân họp đón giao thừa
    Này là đào là mai bánh chưng xanh
    Vui bên nhau ta cười thật ấm cúng cùng chúc đón xuân vừa sang
    Mùa xuân quê hương yêu thương đan xen miên man về khắp nơi
    Mùa xuân quê hương yêu thương đan xen miên man với nụ cười
    Xuân bên ta luôn luôn vui tươi câu ca rằng mình như muôn hoa cùng xuân mới
    Mùa xuân quê hương yêu thương đan xen miên man về khắp nơi
    Mùa xuân quê hương yêu thương đan xen miên man với nụ cười
    Nào bạn ơi bên nhau ta hát vang lên để rộn vang ngân nga khúc ca.
    ĐK:
    Mùa xuân đã sang phố phường vui rực rỡ sắc màu
    Từng đàn chim én đón mừng năm mới, lòng người như nao nức hơn
    Kìa bao lá hoa hương trồi xanh trong ánh nắng vàng
    Từng bày e thơ nô đùa xiu xín cùng hát vang lên bài ca mùa xuân

[FLASH]http://static.mp3.zing.vn/skins/gentle/flash/mp3player.swf?xmlURL=http://mp3.zing.vn/play/?pid=IW666B6D||4&songID=0&autoplay=false&wmode=transparent[/FLASH]

3. hienbadminton

Khúc giao mùa

Giây phút này đây, khi mà mọi người đang hân hoan đón chào một năm mới bên gia đình và bạn bè thân, em cũng không nằm ngoài số đông đó, cũng sắp cơm tất niên cúng tổ tiên cùng mẹ, cũng cười nói râm ran, cũng chuẩn bị lì xì, cũng tung tẩy chuẩn bị đi ra đường rước lộc đầu xuân, cũng lại thấy buồn vì nhớ một ai đó đặc biệt, nhớ lắm!
    Thời khắc giao thừa thiêng liêng của em lại là một-thời-điểm-rất-bình-thường nơi đất nước anh đang học tập và sinh sống.

Đã 2 tết rồi anh không ở bên cạnh em nhỉ, không biết bên Châu Âu giá lạnh anh có được chút gì đó gọi là “không khí tết” không. Ngày anh đi em nũng nịu bịn rịn chả muốn dứt, nhưng em phải để anh đi chứ, vì đó là kết quả của bao nhiêu năm với sách vở và thi cử, vì đó chính là tuơng lai của anh và có thể sẽ là của em mà. Em sẽ chờ…

Mỗi lần online em chỉ mong được nói chuyện với riêng anh thôi, còn bạn bè, hay ai khác… em sẽ quên hết. Anh hỏi em thích học nghành gì, em trả lời “Em thích thi vào Báo chí, em muốn được làm một nhà văn nhà báo, được đi khắp nơi trên đất nước này, được chứng kiến cuộc sống của những người nghèo nơi ruộng đồng, làng bản xa xôi, và của những người giàu chốn phồn hoa sang trọng”, anh gửi một mặt cười có hình trái tim thật dễ thương kèm theo câu nói đầy ẩn ý “Anh muốn sau này có vợ là một nhà báo đấy”. Những câu chuyện không đầu không cuối vào mỗi chủ nhật cứ trôi đi thật nhanh, thế mà cũng hơn 2 năm qua đi, bao giờ mới được 6 năm hả anh, em tin ngày anh trở về bên em sẽ không còn xa đâu. Em sẽ đợi…

Em luôn mong được đi tiếp cùng anh cho đến tận cùng của hạnh phúc và nỗi đau.

Thời gian, khoảng cách có thể vùi lấp một tình yêu nếu tình yêu ấy hoàn toàn chưa có sự thấu hiểu và cảm thông. Nhưng với một tình yêu chân thành và trái tim nóng bỏng, một tình yêu mà giữa hai người họ luôn biết quan tâm và hướng về nhau thì thời gian và khoảng cách ấy lại là sợi dây thắt chặt tình yêu hơn nữa… và tình yêu của em với anh là như thế đấy! Con đường anh đi còn nhiều khó khăn chông chênh lắm, nhưng em chưa bao giờ bước vội mà em luôn chờ đợi ngày mà anh sẽ đến bên cạnh em, chúng ta sẽ cùng bước đi, nếu gặp những ngã rẽ trên con đường em sẽ luôn nắm chặt đôi tay anh để ta không bao giờ tuột mất nhau anh nhé, bởi em luôn mong được đi tiếp cùng anh cho đến tận cùng của hạnh phúc và nỗi đau.

Dáng đi, ánh mắt, nụ cười của anh cứ quanh quẩn mãi trong trí óc em, vì nhớ, nhớ đến quằn quại suốt đêm không ngủ, nhớ đến sưng cả đôi mắt vì khóc tỉ tê không dứt, nhớ vì em vẫn chưa quen cuộc sống không có anh bên cạnh. Anh chẳng bao giờ hiểu được ý nghĩ quan trọng việc em buộc phải thổ lộ với anh rằng anh và tình yêu của anh đối với em thật ý nghĩa đến dường nào. Em ao ước có thể tự mình nói với anh điều đó trong trong vòng tay siết chặt và được đắm đuối nhìn vào đôi mắt ấm áp ấy. Tuy nhiên, bởi vì khoảng cách giữa em và anh hiện rất xa nhau, nên em chỉ có thể thổ lộ tình cảm mà em dành cho anh với những lời lẽ nồng nàn, da diết nhớ thương ngay lúc này đây.

Thời khắc giao thừa thiêng liêng của em lại là một-thời-điểm-rất-bình-thường nơi đất nước anh đang học tập và sinh sống, nhưng em cũng mong anh cảm nhận được niềm vui của em lúc này khi xem truyền hình và từ giọng nói của em qua chiếc điện thoại nhỏ xinh này nhé.

Bản thân cái đích của tình yêu xét cho cùng vẫn là sự thăng hoa trong tinh thần và sự thăng hoa ấy đi kèm sự bình an. Tuy nhiên bản thân tình yêu cũng không bình yên nếu nó không có cay đắng ngọt bùi, có lúc gần nhau quá rồi lại phải xa nhau thôi. Tuổi 20 em chưa thể nói là mãi mãi, nhưng em muốn nói với anh rằng bây giờ em rất yêu anh!!!

Khúc Giao Mùa Lyric

Cầm tay nhau bước trong giao thừa
    Đón xuân, đang về với tình yêu trái đất này
    Ta cùng bao người, nhìn nhau ánh mắt hân hoan
    Với bao niềm yêu thương cuộc đời

Bên em bên em anh say trong hạnh phúc
    Đôi môi em anh ngỡ cánh đào
    Bên anh bên anh em nghe trong lòng hát
    Những giai điệu tình yêu

Ta đi bên nhau đón xuân đang về tới
    Hồn hòa vào cùng với đất trời
    Xin nâng ly lên chúc nhau thêm hạnh phúc
    Cuộc đời mãi thắm tươi

Đêm nay đêm nay ngàn năm sẽ qua
    Đêm nay ngàn năm mới về
    Dù hoa kia có phôi phai
    Tình còn dài theo năm tháng

Đêm nay đêm nay ngàn năm sẽ qua
    Xuân theo ngàn năm mới về
    Dù qua bao tháng năm dài
    Tình người không phôi phai

Ta đi bên nhau đón xuân đang về tới
    Hồn hòa vào cùng với đất trời
    Xin nâng ly lên chúc nhau thêm hạnh phúc
    Cuộc đời mãi thắm tươi

[FLASH]http://static.mp3.zing.vn/skins/gentle/flash/mp3player.swf?xmlURL=http://mp3.zing.vn/play/?pid=IW6ZC08D||4&songID=0&autoplay=false&wmode=transparent[/FLASH]

Đang tải...