[Trao Giải] Phương pháp tập với vợt Training

Thảo luận trong 'Kỹ thuật/ Chiến thuật/ Tập luyện' bắt đầu bởi lehoantthg, 15/8/13.

1. lehoantthg

lehoantthg Thành viên Tích cực

Bác nào có giáo án hoặc hướng dẫn tập với vợt training không, nếu có video share cho em thì tốt quá, cảm ơn các bác!:a11:

2. giacat24

giacat24 Thành viên Tích cực

E thấy ở chỗ e, mọi người mua vợt training cũng chỉ để ngoáy cổ tay cho dẻo thôi. Vợt mà từ 160g trở lên thì chơi ko nổi, có cây traing của ashaway 120g, e mượn đánh thử thì vẫn chơi được nhưng xoay sở chậm, nhất là ve cầu trái tay, đập thì cũng tạm. Tuy nhiên khi trở về với vợt của mình thì ko còn cảm giác j, nhẹ như đôi đũa ấy:68:
    mua 1 cây training cũng trên dưới 1 tr mà chỉ để ngoáy cổ tay , thực sự cũng hơi lãng phí:badminton:

3. Kysutran

Kysutran Thành viên Tích cực

Nếu chỉ ngoáy cổ tay thì làm khúc gỗ rồi, theo mình thì dùng đánh như dạo thôi chứ không đánh thật

4. ToanPhuc

ToanPhuc Thành viên Tích cực

Chỗ mình tập thì thầy cho xài cây 170g hoặc có khi là cây Squash căng trên 11 kg ( cây Squash ko biết căng nhiêu,dây giống dây tennis) tập phông với đập thôi,đầu tiên là tại chỗ rồi di chuyển lên xuống, 3 góc,4 góc mỗi đợt khoảng 4 dây cầu.Thấy nặng vậy mà mấy bạn bên ĐH TDTT đập đùng đùng như đúng rồi ấy.Lúc bỏ ra thì cầm Voltric 9 đập rất khủng khiếp cảm giác vợt cong đi rất rõ nhưng đánh chừng 20 phút thì hết cảm giác :p
    Lâu lâu có mấy cây giống vậy:

5. yeuemthu

yeuemthu Thành viên Năng nổ

Tập vợt training mà k cẩn thận lại bay cả tay @@ mình chỉ thường dùng 1 cái vợt đểu, lấy giấy bọc đầu vợt lại cho kín mít, cản gió là có thể train đươc, mà vợt k quá nặng

6. toanck39

toanck39 Thành viên Chính thức

Cho em hỏi: dân phong trào như em cổ tay bình thường đánh vợt 11kg thì nên mua vợt training loại gì ? 120g hay 150g ah???

7. tronglt

tronglt Thành viên Chính thức

Mình hay vác vợt training vào đánh dạo, khởi động xong cổ tay dẻo lắm. Sau đó cầm lại vợt thường thấy nhẹ như lông hồng, đập cực sướng luôn. Ngoài ra những lúc rảnh rỗi ngồi ở nhà vừa xem tivi vừa tập luyện cổ tay, cứ lên xuống rồi phải trái rồi ngoáy số 8 mỗi động tác 100 lần cũng rất phê.

8. ChenLong1988

ChenLong1988 Thành viên Năng nổ

Tập thì có nhiều cách nhưng cách hồi trước em hay tập với vợt Training thì em cứ dạo tất cả các kĩ thuật trong vòng 30p.Chính sau đấy em dùng vợt đấy chiến với các đôi yếu hơn :).Chỉ sử dụng cho các bác có cổ tay TBK trờ lên thôi à.còn dưới mức đó em nghĩ nhức cổ tay lắm

9. exciter79

exciter79 Thành viên Chính thức

mình chỉ dùng training để khởi động, tập tạt, tập đở cầu thui. chứ cầm em đó vô đánh trận thì đập hơi bị bá đạo, đặc biệt là đôi yếu hơn:smile:
    còn gặp đội mạnh thì con này quá chậm. mình nghĩ nếu co đánh thì chấp đập

10. toanck39

toanck39 Thành viên Chính thức

Em vừa mua con training 180g! Em tập với thằng bạn, dùng vợt này để phông cầu, ve cầu đập cầu hơi oải. Tập được gần tuần thì thấy lực đập lên một chút cầm vợt kê cầu nhẹ hơn hẳn. Và thấy rằng sự đầu tư vợt training là một quyết định hoàn toàn đúng đắn. Hiện tại em đang chơi 11kg nếu đứt lưới căng lên 11,5 xem sao.

11. daidaikvn

daidaikvn Thành viên Tích cực

Vợt Training mua ở đâu vậy? chỗ mình không thấy bán, giá bao nhiêu 1 em vây?

12. vanky88

vanky88 Thành viên Tích cực

bác nào tập nhiều rui cho ae biết it kinh nghiệp nhá.có tay có nhanh to ko vậy

13. donkeybap

donkeybap Thành viên Tích cực

con này em mua về chỉ đánh tường ở nhà thôi, nhưng cũng thấy khá hiệu quả, tuy nhiên chỉ các quả tạt thôi, còn vợt này mà tập đập thì đau tay lắm ạ

14. vmphuc

vmphuc Thành viên Chính thức

vợt này thì mua ở đâu nhỉ.

15. suzume

suzume Thành viên Tích cực

Em cũng muốn sắm một con rẻ tiền tập tành tí :)
    Mấy con apacs training giá nhiêu nhỉ anh em?

Đang tải...