[Kỷ luật] Phungniem ( Lindahn1 ) GỬI LỜI XIN LỖI ĐẾN TOÀN DIỄN ĐÀN ...

Thảo luận trong 'Quà tặng cuộc sống/ Tấm lòng từ thiệ' bắt đầu bởi lindahn1, 2/6/12.

1. lindahn1

lindahn1 Thành viên Năng nổ

Đây là lần đầu tiên mình ngồi viết những gì mình suy nghĩ về một cầu chuyện của những người xa lạ. Những người xa lạ của một thế giới mà mình đam mê … Thế giới cầu lông.
    Có lẽ trên diễn đàn TGCL mình đã phạm 2 sai lầm mà trong 2 sai lần đấy mình cũng là người bị hại.
    1 – Thương vụ mình bán ARC10.
    Mình thực sự đã nhận được 1 chiếc ARC10 của một người bạn, một cây vợt Yonex với tem Yonex chuẩn đến nỗi mình và người mua vợt đều không phân biệt được, cây vợt có nước sơn sau khi bị bong 1 ít giống hệt vợt thật mà chính mình với người xem vợt đều công nhận.
    Cây vợt có cả tem của Tuấn Hạnh.
    Và cuối cùng là trên cây vợt có cái mã code không được ổn lắm và người mua đã kết luận vợt đó không phải hàng chính hãng nên mình và người đến mua rất thoải mái ngồi bàn luận về nó và mình đã xin lối tại chỗ.
    Mình đã bỏ ra 6 triệu để nhận 2 cây vợt là SW35 và cây ARC10 này, cây SW35 là hàng chuẩn nên khỏi phải bàn và như vậy thương vụ này mình thiệt hại khoảng 3tr5.

2 – Vụ nhầm lẫn trên 4rum về chiếc vợt Yonex.
    Câu chuyện này cũng là một câu chuyện liên quan đến chiếc ARC10 bên trên, mình nhận cây này và điều tra ra thì do một anh tên Việt Anh, khu vực sống ở Hà Đông, có quen mấy anh em bên CLB Pháo Đài Láng. Cây vợt ARC10 mình đã nhận được có chiếc tem rất giống của cây Yonex trên diễn đàn. Có những đặc điểm theo mình nghĩ đó là điều gì đó khá vô duyên là của một anh cũng tên Việt Anh, Cũng ở Khu Hà Đông và có giọng nói khá giống với anh Việt Anh đã cho mình 1 quả lừa.
    Đến đây có lẽ mọi thứ đã đưa minh đi theo chiều hướng khác về suy nghĩ … Có lẽ quá ức uất vơt vụ mất 3tr5 bên trên nên mình đã có sai xót trầm trọng.

Em xin lỗi !

Đúng là khi bị ai đó làm tổn thương thì lời xin lỗi đâu thể đủ, nhưng chính tại topic đó em cũng đã nhận ra mình sai khi làm ảnh hưởng đến nhiều người và em cũng đã xin lỗi.
    Các bác nghĩ xem … Em có điên đâu mà ngang nhiên bán vợt Fake với chuyên gia như Tu_Snake ( Em biết người mua hàng là bạn của Tú vì lúc hẹn nhau có nói chuyện mà ).
    Em cũng không điên để bán vợt Fake khi em là nhân viên bán hàng của một của hàng thể thao.
    Nếu là lừa đảo có lẽ em nên biến khỏi 4rum chứ không thể tư vấn cho anh em mua vợt và để lại cả nick yahoo và số điện thoại 

Cho em gửi lời xin lỗi chân thành đến BQT 4rum TGCL, bác chủ topic bán vợt Yonex, bác Việt Anh trên 4rum, bác Tu_Snake ….
    Con người mà, ai cũng có những lúc bị điều gì đó che đi cái tầm nhìn của mình, em đã sai khi nhìn nhận vấn đề theo cảm tính và theo những điều trùng lặp không có bằng chứng.
    Dù vẫn biết lời xin lỗi sẽ là không đủ để một số anh em trên diễn đàn hiểu được và thông cảm.
    Em đã sai và chẳng còn đâu đó niềm tin với một số bác trên diễn đàn, vẫn biết cũng chẳng ảnh hưởng gì nhiều đến cuộc sống của của nhau, hàng ngày mọi thứ vẫn diễn ra bình thường …. Những với em thật sự đây là một gia đình lớn, em tìm thấy sự đồng điệu trong niềm đam mê cầu lông.
    Chẳng biết nhau, chẳng lợi ích gì những người ta vẫn ngồi cặm cụi viết cả trang để tư vấn cho một người xa lạ về những gì người xa lạ cần … Mưa to lắm, những vấn khoắc bao vợt lên xe chạy 1 mạch đến nhà thi đấu Thanh Xuân chỉ vì lời hứa với anh em xa lạ …
    Tất cả là vì niềm đam mê các bác à.
    Em mong muốn các bác hiều cho những gì em nói , hiểu được sự chân thành trong lời xin lỗi của em.
    Em đã sai trong 2 lần đó.
    Em mong mọi người hiểu và tha thứ cho em, không phải để em có ý đồ gì, không phải vì em được lời gì … mà là em mong TGCL có những cmt chân tình dành cho nhau các bác à 
    Thực sự cầu thị !

Chỉnh sửa cuối: 3/6/12
  2. ngocnam996

ngocnam996 Thành viên Xuất Sắc

Đánh kẻ chạy đi chứ chẳng ai đánh người quay lại đâu bác ạ. Tất cả cũng chỉ vì niềm đam mê cầu lông thôi mà bác.

3. lindahn1

Em cũng chỉ mong mọi thứ qua đi và mọi người lại hòa thuận và cái lỗi của em được chuộc lại thui :(

4. ngocnam996

ngocnam996 Thành viên Xuất Sắc

Wow, hiện đang có 7 bác trong Nhà thi đấu này. (7 vận đông viên & 0 khán giả)
    ngocnam996 HienVien phamhoangtb Sniper_hd Tu_Snake vinhnq0311

5. Tu_Snake

Tu_Snake Thành viên Xuất Sắc

Cả anh Việt Anh và Minh - người đến mua vợt đều là bạn thân của mình nên bạn chắc sẽ hiểu cảm giác, ko phải bàn lại nữa. Quan trọng là sau này giúp diễn đàn phát triển với những comment dựa trên kinh nghiệm từng bán hàng của bạn và có 1 câu mình muốn nói riêng: Dù khó khăn hay nghèo đến mấy cũng vẫn phải trung thực tuyệt đối về cái mình đam mê, đó là cầu lông. Mình cũng là SV bán vợt order nhiều khi nghèo túng nhưng khi động đến vợt thì mình ko bao giờ nói sai đi đc. Thôi chia sẻ thế thôi! đi ngủ +_+
    PS: Mềnh không fai người chấp nhặt, cái thanks trên đã thay lời muốn nói, còn vụ đánh đơn nếu bạn muốn thì ok nhưng mềnh ko thik kiểu nói cầm vợt A B C đánh xem tn tn? nó giống khiêu khích hơn là lời mời giao lưu!

Chỉnh sửa cuối: 3/6/12
  6. vinhnq0311

vinhnq0311 Thành viên Tích cực

ngủ gì sơm thế chú,chú cho anh ít thông tin với,sao vợt có tem tuấn hạnh mà lại là hàng fake là sao?
    anh chẳng hiểu gì

7. Sniper_hd

Sniper_hd Thành viên Năng nổ

tem tuấn hạnh thì dán đầy ở các túi cước nhỏ. hơ nóng qua, bóc dễ hơn bóc decan :))

p/s: ko hiểu thì ko nên tham gia :D

8. Tu_Snake

Tu_Snake Thành viên Xuất Sắc

Tem Tuấn Hạnh chỉ là miếng giấy bình thường anh ạ nên có thể in fake dễ dàng, đến tem YONEX còn fake đc mà anh, nói chung là dựa vào kinh nghiệm là chính anh ạ, ko thì tự tay trực tiếp lên Tuấn Hạnh thì yên tâm hơn :) Topic này ý nghĩa khác nên cm nhiều sợ loãng, hnào a rảnh thì e sẵn sàng chia sẻ kn anh ah :)

9. vinhnq0311

vinhnq0311 Thành viên Tích cực

ok,thanks chú,hnao lên tiện thể nhờ chú vài việc luôn

10. lindahn1

Cảm ơn các bác đã thông cảm cho em !

11. thegioiphang

thegioiphang Trọng tài Thành viên BQT

Quan trọng nhất là bác đã tự nhận thấy lỗi của mình, cuộc đời không ngắn không dài, nhưng bác biết cách để sống thanh thản. Chúc mừng bác !

12. lindahn1

Vâng, Cảm ơn bác đã có sự chỉ bảo !

13. tratuoi

tratuoi Chủ tịch CLB

.... mọi thứ đều k quá muộn cho chúng ta bắt đầu lại từ đầu với những điều tốt đẹp...:) Biết nhận lỗi ắt sẽ được chính lương tâm mình tha thứ ..^^…

14. lindahn1

Cảm ơn bác đã có những lời chia sẻ

15. lindahn1

Cảm ơn bác đã có những lời chia sẻ

16. mabu0811

mabu0811 Thành viên Xuất Sắc

Em thì không có gì nói với bác này :D

Dám làm dám nhận. Người đàn ông đích thực

17. lindahn1

Cảm ơn bác ! Hôm nào có dịp gặp bác để ngắm trình độ của bác

18. mabu0811

mabu0811 Thành viên Xuất Sắc

Rất sẵn sàng gặp bác :D

19. lindahn1

Vâng, cảm ơn bác, em sẽ ghi nhận

20. anhdungttdt

anhdungttdt Thành viên Năng nổ

Sự việc đó bạn nhận ra khuyết điểm nhưng mình không thấy bạn trả lại tiền cho người mua đâu
    xin lỗi như thế nghe bình thường quá, và vẫn đạt đc những gì mình muốn
    thông cảm mình nói thẳng