[Chia sẻ] Phong độ tuyệt vời mang tên Sasaki :35::35::35:

Thảo luận trong 'THOMAS & UBER CUP FINALS 2012' bắt đầu bởi manhtuan1311, 25/5/12.

1. manhtuan1311

manhtuan1311 Thành viên Chính thức

Mình không thể không đăng diễn đàn để chia sẻ cảm xúc sau trận MS1 của vòng Bán kết Thomas cup 2012... :8::8::8::8:

Mặc dù phải gác vợt sau 2 set với tỷ số: 23-21, 21-16 nhưng chưa bao giờ mình được xem một trận đấu hay như thế của Sho. Thật tuyệt vời! Có những thời điểm Sho trên hẳn cơ so với Lin, thi đấu áp đảo đối thủ.

Thể hình của Sho không tốt như Lin nhưng trận đấu này, tinh thần chiến đấu và bản lĩnh đã giúp Sho thua cuộc trong tư thế ngẩng cao đầu. Ắt hẳn không ít Chinese sẽ phải thót tim, giật mình và lo lắng cho tượng đài cầu lông vĩ đại nhất của nước mình.
    Người không hài lòng nhất với trận đấu này có lẽ là vị HLV trưởng của tuyển cầu lông Trung Quốc, chắc chắn sẽ có những điều chỉnh của ông cho Lin :85::85::85:

Chúc mừng Sho!!! Cheerrrrrrr

2. namnam266

namnam266 Thành viên Tích cực

có video trận này chưa bác? Muốn xem quá.!

3. icecream27888

icecream27888 Thành viên Năng nổ

Sho có lối đánh rất khó chịu . Tuy thể hình không chuẩn nhưng tinh thần võ sĩ đạo thì thật là tuyệt vời ^^

4. songoku77

songoku77 Thánh vũ

Nghe vậy mà anh muốn xem quá!

5. Tu_Snake

Tu_Snake Thành viên Xuất Sắc

Mời anh em " nhậu " :D

Last edited by a moderator: 7/12/15
  6. thegioiphang

thegioiphang Trọng tài Thành viên BQT

Bác giật cái Tít làm em cứ tưởng Sho chiến thắng, cuối cùng vẫn thua 2-0 trắng mà ? Dù sao vẫn ngợi khen tinh thần thi đấu của Sho theo như bác kể :D

7. hung_hp

hung_hp Thành viên Chính thức

Biết kết quả trước xem mất hồi hộp bác ạ

8. minh2241990

minh2241990 Thành viên Chính thức

Mình xem bài đăng của bạn chủ thread cũng hí hửng vào coi, nhưng cảm nhận thật trái chiều, có vẻ như bác khen Sasaki hơi quá lời.

Đồng ý là bác í đánh khá hơn những lần đối mặt trước, nhưng chỉ dừng ở khá hơn xí thui. Ngoại trừ bảng tỉ số thì có vẻ Lin mệt vs Sa nhưng trên thực tế Sa bị Lin dắt cho chạy từ đầu sân đến cuối sân, trái phải, quay mòng mòng =.=. Nếu nói là làm khó Lin thì chưa chính xác 100%, làm khó anh Minh nhà ta còn chưa dc huống gì ... =.=!

Lối đánh của Sasaki nghiêng quá nhiều về sức mạnh, ít tinh tế; biết Lin hay đứng sớ rớ gần lưới nên bác Sa lần nì ráng bung cầu ra sau, trái tay để bay lên chụp, 1 vài pha ăn điểm, còn lại 1 là trúng lưới, 2 là bay vút ra ngoài =.=!. Bỏ nhỏ thì rất bị động, hất đại qua rồi lộp chộp lùi xuống, kết quả ...:-<. Các cú smash thì vẫn như mọi khi, đánh vs Lin mà bung hết sức đập chéo , rồi hì hục chạy lên, lúc đến nơi thì đường cầu phản công của Lin đã chạm đất ( _._)

Những phút đầu ở set 1, tinh thần của tuyển thủ Nhật còn sung mãn, đánh khá tốt nhưng nửa sau thì bắt đầu trở lại nguyên dạng, lốp cầu toàn lưng chừng để đối phương đập, y chang lối đánh từng bị anh Minh bụp cho chạy xanh mẹt. Cuối game bác Lin ỉ i nên Sa kéo dài dc thêm chút, cũng đủ an ủi. Sang set 2, ngoài thành tích lead Lin 5 pts thì ko có gì đáng nói, bị dắt chạy té khói ..

Nói chung, trận này Lin đánh không đúng phong độ, cảm giác cầu ko tốt, tự bỏ cầu hỏng wài, smash dọc dây cũng chỉ tầm 70%. Sasaki thì vẫn thế, vẫn hùng hục từ đầu trận đến cuối trận nhưng anh chỉ dừng lại ở việc ko nản lòng, tự bỏ cuộc sớm thui.

9. Tu_Snake

Em có chung nhận xét như bác minh2241990, xem cầu lông đã lâu nhưng chưa bao giờ em thích hoặc đánh giá cao Sho Sasaki :) chỉ khen đc phần ý chỉ và quyết tâm thôi :) Sasaki đã 30 tuổi mới nổi nổi đc như hiện h, tuổi thì cao mà chọn lối đánh thiên về thể lực thế này thì chắc 2-3 năm nữa là mất dạng trên BXH :)

Chỉnh sửa cuối: 26/5/12
  10. nickteen1996

nickteen1996 Thành viên mới

Mới xem xong trận SF của Lin Dan vs Sho Sasaki.trận này SS đánh hay thật làm Lin Dan cũng khá mất bình tĩnh.
    Đúng là tay vợt số 6 TG.30t mà đánh vẫn còn khá hay,cú stand smash,jump smash khá 9 xác.Tiếc là Lee bị chấn thương nên k thể so tài vs Lin Dan đc.Mong là sẽ có 1 trận chung kết đã mắt giữa 2 đối thủ : Lin Dan vs Lee Huyn (k phải LEE CHONG WEI:loveletter:)

11. Red Man

Red Man Thành viên Chính thức

Bác này giật tít làm mình tưởng Sasaki thắng chứ :D

12. manhtuan1311

Thành thật xin lỗi các bạn trong 4r vì mình có giật tít hơi bị bom tấn :sorry:, có lẽ vì thế mà bị :rock:..... nhiều quá :43::43::43:

Từ khi biết Sho và xem các trận đấu của Sho trước giờ, bản thân mình cũng chưa bao giờ đánh giá Sho là VĐV xuất sắc cả. Thi đấu bền bỉ và đeo bám, đó là tất cả những gì mình nghĩ tới khi nhắc tới Sho. Những trận đấu của Sho không để lại ấn tượng gì cho mình và có lẽ các bạn cũng vậy.

Mình rất đồng tình với những viên ĐÁ mà mình nhận được :91:, cảm ơn các bạn đã cmt cho bài của mình.

Sho chưa bao giờ là đối thủ xứng tầm của Lin, mặc dù thứ hạng chỉ cách nhau 5 bậc. Lin ở một đẳng cấp hoàn toàn khác, với mình thì LCW cũng không có tuổi so với Lin (mình thích Lin mà), Sho có thể làm lên bất ngờ gì đó trước Lin nhưng không phải là chiến thắng. Ngay ở trận đấu này cũng vậy, mặc dù khen Sho vậy thôi chứ mình cũng không hề tin Sho có thể giành được thắng lợi.

Thi đấu với tinh thần quả cảm và chủ động tấn công, mình thật bất ngờ trước sự tự tin của Sho vì hồi nào đến giờ Sho vẫn chỉ mạnh về khoản bền bỉ và đeo bám, khi xem trận này mình cũng không rõ Sho sẽ chơi tấn công như thế được bao lâu và mình lại thêm bất ngờ khi cả trận này Sho vẫn chủ động chơi công (mặc dù cả thể hình và thể lực đều không thể tốt bằng Lin).

Với bài viết này, mình muốn nhấn mạnh sự tin tin, lối chơi CHỦ ĐỘNG tấn công, điều mà mình chưa bao giờ thấy ở Sho. Có lẽ Lin đã bị bất ngờ, cùng với việc chơi dưới sức nên một số thời điểm đã bị Sho "ép"! Thể thao luôn là vậy, phong độ là nhất thời, đẳng cấp là mãi mãi. Dù sao thì mình cũng thấy rất đáng khen cho Sho với phong độ của mình đã chơi tốt trước Lin. Mình không có ý phản bác lại cmt của bạn minh2241990 nhưng với anh Minh nhà ta, trước Lin, anh Minh chưa bao giờ làm được điều mà Sho làm trong trận đấu này. Mình rất hy vọng anh Minh nhà mình sẽ thường xuyên có những trận đấu như Sho đã thể hiện để nâng đẳng cấp lên một mức cao hơn.

P/s: Chú ném đá anh ghê quá đấy RẮN nha. :58:

13. Tu_Snake

Em nhận xét riêng về ông Sho mà :) tại thấy cùng ý kiến với bác ở trên hehe :D

14. huyduongicd

huyduongicd Thành viên Chính thức

Mình là fan của LCW nên mình không đồng ý với ý kiến của bạn. Theo đánh giá của mình thì Lin Dan, LCW, Taufik và peter Gade là cùng đẳng cấp tuy nhiên thời điểm hiện tại LD và LCW vượt trội hơn nhờ bản lĩnh và độ tuổi trẻ hơn.

Phần còn lại thì thuộc ở một đẳng cấp khác so với 4 vị này.
    Còn bạn nói LCW không có tuổi so với LD là sai toét. Chỉ có điều lối đánh của Lee kỵ giơ với lối đánh của LD mà thôi. LD nhiều lần bị loại bởi những đối thủ dưới cơ còn LCW thì rất ít khi xảy ra điều đó.Lee và Lin cùng đẳng cấp.

15. manhtuan1311

Thành thật xin lỗi bạn và những fan của LCW :sorry:, mình không có ý nói LD ở đẳng cấp cao hơn LCW. Trong thể thao thì có nhiều điều khó nói lắm bạn à, đẳng cấp cao hơn không có nghĩa là lúc nào cũng thắng được các đối thủ ở đẳng cấp thấp hơn. Kết quả đối đầu Lin vs Lee cùng với cục diện tất cả các trận đối đầu đã nói lên tất cả. :88:

16. khoitran1991sp

khoitran1991sp Thành viên Tích cực

- Nhưng mình ko hi vọng Lin lại nhá cây vợt vô mặt bác Lee Mao :)) như đã từng

17. vithn2

vithn2 Thành viên Chính thức

Tinh thần Võ Sĩ Đạo chưa thể thắng nổi bản lĩnh quyền cước Trung Hoa !

18. GNUTBK

GNUTBK Thành viên Tích cực

lối đánh của sasaki có gì đó giống LinDan,nhưng thua về đẳng cấp :D