[Chia sẻ] Phân biệt vợt NiLing thật và giả

Thảo luận trong 'Vợt cầu lông Li-ning' bắt đầu bởi TomCrui, 29/5/11.

1. TomCrui

TomCrui Thành viên Tích cực

anh em nào có kinh nghiệm phân biệt vợt NiLing thật giả thì cho ý kiếm cám ơn các bzo

2. nduybinh1990

nduybinh1990 Thành viên Chính thức

Đơn giản thôi bác, Lining là thật, còn NiLing chắc chắn là giả rồi ^^ :D. Em đùa thôi ạ, up cho bác nào biết :D :D

3. SuperWave35

SuperWave35 Thành viên Xuất Sắc

Cái này khó đấy, vì đều là hàng Tàu cả, có pro nào vào đóng góp ý kiến đi ^ ^

4. thamtulungdanh

thamtulungdanh Thánh vũ

theo e cứ vào chổ chính hãng của Lining mà chọn mua vợt, đại lý chính thức ý. Em hy vọng bác chủ thớt sẽ ko gặp phải hàng lỏm..

--- Cập nhật thêm ---

sau khi hỏi bác google.com có cài này bác coi thử có được ko nè :

5. TomCrui

nghe nói hàng thật lining sẽ có 1 tấm card đi kèm in mã vợt trùng với mã trên vợt nhưng có mỗi thế thì cũng khó phân biệt thật giả

6. thamtulungdanh

thamtulungdanh Thánh vũ

bác cứ vào link dưới kia mà tra kìa..nó ra ngay ấy mờ. đó là e theo hướng dẫn của họ, chứ chưa thử với vợt LINING

7. tuanpto

tuanpto Thành viên Năng nổ

em thấy lining có 2 kiểu, 1 là có logo,2 là có in hẳn chữ lining ở đáy vợt, làm sao để bít thật giả ạ

8. warmlysnow

warmlysnow Thành viên Chính thức

Em vào đánh thử nhưng chỉ đánh được số, ko đánh được chữ, sao đó hiện ra bảng tiếng Hoa, dòm ko hiểu gì hết

9. quangbx

quangbx Thành viên Tích cực

Sao chưa bao giờ mình có cảm tình với bọn Tàu nhỉ? Nhưng nghe nói vợt Li-ning nhà chúng nó chất lượng và “chát tiền” lắm mà chưa có hân hạnh được sờ vào!

10. TomCrui

Uh con Li Ning là do thằng TQ mua công nghệ cuốn sợi cacbon của nhật nên chất lượng của nó với yonex là ngang nhau nhưng mà TQ nổi tiếng fake nên rất khó phân biệt thật giả. Mình có sang Trung Q mấy lần định mua nhưng ko tài nào phân biệt được hàng Trung ương và hàng nhái, thấy VN ta cũng bắt đầu có vợt này 1 số trang web bán Lining rất rẻ chỉ khoảng 60 > 100 USD, nên cũng chẳng biết thế nào

Chỉnh sửa cuối: 3/6/11
  11. tuanpto

tuanpto Thành viên Năng nổ

ui, giá của mấy cây lining này em thấy có chỗ bán thì rẻ nhất là 4tr, mà có nơi thì hơn 1tr đã có thể mua 1 cây lining rùi

12. ManhLamSport

ManhLamSport Thành viên Năng nổ

Xin chào a e fan li-ning trong diễn đàn...nếu a e nào có nhã hứng thì có thể vào trang blog của mình để tìm hiểu rõ hơn về vợt li-ning www.manhlamsport.blogspot.com Cảm ơn

13. Rukaphuong

Rukaphuong Thành viên Năng nổ

Tiếng Hoa thì bạn vào Google Translate ra tiếng ANh hoặc Việt là oke. Mình đã thử, đọc ngon

--- Cập nhật thêm ---

Bạn Lâm giải thích giùm cái vụ logo đi. Có 2 loại logo hả. Hay chỉ có 1 loại là hình logo Lining thoai
    Sẵn cho mình hỏi cái:
    Lining có cây nào thiên về thủ không bạn. Thủ khá nhất ấy (thuận lợi thủ cầu nhất, khó chết nhất) !!><

Chỉnh sửa cuối: 6/6/11
  14. lacpro71

lacpro71 Thành viên Tích cực

bác cứ
    bác cứ tới chổ nào mình hay mua và tin tương là ok rồi

15. hebetian

hebetian Thành viên Chính thức

16. nghiemvn

nghiemvn Thành viên Tích cực

:37: uy tín và giá cả ( tiền nào hàng đó, hỏi thẳng ngay người bán ):71:

17. dha0603

dha0603 Thành viên Năng nổ

Theo mình tìm hiểu thì vợt Lining dùng cả 2 cách này luôn, ngay chỗ chữ T nếu in hình logo là vợt bình dân giá rẻ, còn nếu ghi dòng chữ "Lining" ra luôn thì đó là hàng cao cấp đắt tiền. Mọi người để ý mấy cây N-series mà các vđv TQ dùng đều viết chữ Lining chứ ko có logo ở chỗ chữ T này

18. Iamlay

Iamlay Thành viên Chính thức

Mình ko có cảm tình với vợt Lining nhưng thấy nhiều người quen mua. Chủ yếu toàn mua qua giới thiệu bạn này bạn kia đánh hàng Lining về. Ko biết Lining có web riêng bằng tiếng Anh để tra mã số ko các bạn nhỉ

19. ManhLamSport

ManhLamSport Thành viên Năng nổ

cậu ah`...cậu cào tem 16 chữ số rồi vào trang www.li-ning.com.cn để tra code nhé..sẽ có câu trả lời bằng tiếng anh cho cậu

20. anhdeptrai_911

anhdeptrai_911 Thành viên Năng nổ

Vợt Lining mình cũng không ưa. Chỉ thích Yonex, Victor, Proace, Prince.. gì cũng được nhưng đừng liên quan đến Lining.

Đang tải...