[Chia sẻ] phân biệt vợt N90III 3d chính hãng và fake

Thảo luận trong 'Vợt cầu lông Li-ning' bắt đầu bởi penguin0343, 2/1/14.

1. penguin0343

penguin0343 Thành viên Tích cực

Mình đang có 1 cây N90 III nhưng chưa phân biệt biệt được chính hãng hay zin. Bác nào có kinh nghiệm tư vấn giúp xem cách phân biệt vợt chính hãng và vợt xịn nhé. Ai đã được đánh thứ cả 2 loại cho cảm nhận được không ah? Cây vợt này bây giờ thị trường quá ảo luôn, giá từ 7 triệu đến 500k cũng có. Mà nhìn trên ảnh thì giống hệt nhau. Thanks các bác!

2. 19951995

19951995 Thành viên Tích cực

BÓC CỐT ra bác ạ ..... loại mấy trăm k nhìn cốt cũng biết cùi ..... gen ở thẳng khung vợt góc 6h nó rộng hơn bình thường bác ạ

3. ChenLong1988

ChenLong1988 Thành viên Năng nổ

Bác chụp chi tiết ảnh ọt lên đây cho mọi người xem nhé

4. 19951995

Mình không có nhưng có 1 điều chắc chắn khi mua dính 1 cây đểu đó là cái cốt bóc ra nhìn rất là cùi điểm nối giữa thân và vành vợt hai nút dọc rất rộng....

5. ThjnhM

ThjnhM Thành viên Tích cực

Hóng hớt xem các bác khám nghiệm em nó thế nào. Sân em cũng có 1 bác mua em này . Cơ mà ảnh ọt nhìn chả khác gì ảnh mấy bác rao bán. Chỉ khác mỗi cái bao là loại bao thường rẻ tiền.

6. thelier9293

thelier9293 Thành viên Tích cực

Bác phải chụp Rõ ràng 1 số chỗ " nhạy cảm " của em nó lên để các Thánh mới soi được chứ ví dụ như chỗ "Tam giác chữ T" ấy :D, còn nhiều chỗ khác nữa, như Logo đáy vợt, logo in trên cán vợt, Code vợt, các hoa văn họa tiết bị lệch so với bản thật cũng dễ biết là fake hay ko :scherzkeks:

7. 19951995

vâng bác thử để ý hai nút gen dọc góc 6h giữa khung vợt và vành vợt nó rộng hơn bt bác ạ ........ còn nếu chuẩn nhất bác cứ bóc cái cốt ra nếu hàng face 1 nhìn rất là fò bác ạ

8. ThjnhM

ThjnhM Thành viên Tích cực

Vợt của người ta nên em cũng chả được phép bóc cốt xem nó fò fạch thế nào đâu bác ạ! :D
    Hóng xem có biện pháp nghiệp vụ nào khả thi hơn không thôi! ;)

9. Quyềndk1988

Quyềndk1988 Thành viên Chính thức

Mối hàn ở đỉnh vợt cũng đáng quan tâm đó đa số vợt face bị hơi lồi ra còn vợt xịn thì trơn tru k tì vết

10. vietdugn

vietdugn Thành viên Chính thức

neu ban thay o vot co tem cua liha thi do la vot xin

11. hongphong141

hongphong141 Thành viên Tích cực

chưa có trả lời thỏa đáng các bác nhỉ

12. Hungmap123098

Hungmap123098 Thành viên Năng nổ

Vợt xịn thì trên cán vợt sẽ có một cái tem chống giả bọc trong lớp nilon bọc cán, nilin bọc cán chạy lên đến đoạn giữa chữ i và n trong chữ Li Ning trên cái chụp cán nối giữa cán và thân vợt.
    Tem chống giả khi cào ra sẽ có 16 chữ số xếp thành 2 hàng 2 cột, mỗi cái 4 số, phía bên tay phải của đống số đấy sẽ có hình cái vợt cầu lông. Phía trên ô cào số khi soi qua tia UV (ánh sáng mặt trời, máy soi tiền,...) sẽ hiện ra logo Li Ning, còn bình thường thì không thấy.
    Vợt Li Ning N Series từ thế hệ II trở đi vợt sẽ đi cùng 1 cái bao đơn hoa hoét kiểu thế này: [​IMG]
    Vợt chính hãng (mới) sẽ có đủ 6 tờ giấy đi cùng vợt, 1 tờ phân biệt thật giả, 1 tờ chứng nhận chất lượng sản phẩm, phiếu bảo hành, giấy ghi mẫu mã và giá vợt (cái này có thể nó sẽ dính luôn lên trên thân vợt), 1 tờ giấy khoét lỗ hình logo Li Ning và 1 cái bọc mặt vợt (có ghi tên vợt trên đó). vợt sẽ có một cái túi con con có mấy cái gien vợt mới để thay.
    Ko đủ những cái trên thì fake chắc :)), nhưng mà nếu nó đủ thì bác chỉ có cách cầm vợt lên đánh thôi.

13. Tu_Snake

Tu_Snake Thành viên Xuất Sắc

Săn đc cái j mới chưa :)) facebook nào :))

14. ftt2801

ftt2801 Thành viên Chính thức

trên ebay họ HD như sau:

when you get the racket , check the cover, you will find the checking code:

scratch out the "Li-Ning logo", you will see the code.

open the link: http://www.li-ning.com/fwcx/ ( trang này hiện đã bị thay đổi đường dẫn )

then input the code,enter. you will see the congratulate information if your racket are geniune.

ngoài ra còn cách khác : xem ở đây

15. taekkyon

taekkyon Thành viên Tích cực

Bác đập mạnh xuống nền xi măng, tuỳ vào độ xót của đối phương mà bik thật giả thôi :scherzkeks:

16. khoaitay

khoaitay Thành viên Tích cực

Mình xem trên trang 5giay.vn có 1 bạn bán N90II bản màu xanh, không biết hàng xịn hay fake nữa, đang phân vân, mọi người giúp với :lay:

17. khoaitay

khoaitay Thành viên Tích cực

18. Converse9x

Converse9x Thành viên Chính thức

thanks các ý kiến của các bác...haiz giờ fake nhiều quá...bọn bán hàng khốn nạn thật

19. longgym

longgym Thành viên Chính thức

bây h chỉ có mua bán ở các shop uy tín, ai chưa rành hay chưa thỏa mãn với kiến thức chồng fake thì nhờ các cao thủ cũng đc mà. hôm rồi trên fanpage chợ cầu lông, có ông rao bán yonex fake thế là bị soi ngay, sau đó lặn tăm các bác ạ

20. khoexinh11

khoexinh11 Thành viên Chính thức

Sâm củ sấy khô 6 tuổi hộp thiếc ( 37,5g)

Sâm củ sấy khô 37,5g - Hộp thiếc là loại sâm được sản xuất từ Hàn Quốc được lựa chọn từ những củ sâm tươi 6 năm tuổi tốt nhất canh tác ở những khu vực núi đá có khí hậu trong lành. Sâm được sấy khô và bảo quản trong hộp thiếc theo tiêu chuẩn chất lượng cao và an toàn vệ sinh thực phẩm theo tiêu chuẩn của quốc gia sở tại - Hàn Quốc

Giá bán : 499.000 VNĐ

Hộp 37,5g giá 499k
    Hộp 75g giá 860k
    Hộp 150g giá 1300k
    Hộp 300g giá 1800k
    sâm hộp thiếc
    Website : khoedeptn.com
    Hotline : 090.4422.739 - 0983.986.913
    Đ/c : Tổ 28, Thịnh Liệt, Hoàng Mai, Hà Nội
    $Link$

Đang tải...