[Trao Giải] Phân biệt cước Yonex Nanogy 95 và 98 chính hãng

Thảo luận trong 'Vợt Cầu Lông & Phụ kiện' bắt đầu bởi tienninhptit, 25/9/12.

1. tienninhptit

tienninhptit Thành viên Chính thức

Các bác chỉ giúp em cách để phân biệt cước nanogy chính hãng với ạ.

2. teenpop20022002

teenpop20022002 Thành viên Năng nổ

Vđề này thì ít người rành lắm bác ui, chỉ trừ 1 số bác có shop chuyên đan dây nhìn mới biết thôi.
    Thường thì có 1 cái Yonex Authenic Card để phân biệt tem Yonex thật hay giả, sau đó lấy dây ra dùng móng tay cào cào phần chữ in trên sợi dây xem nó có bị tróc ko. Tất nhiên dân chuyên nghiệp thì có chắc làm khác or thêm nhiều bước nữa.
    Em thì hiện tại chỉ biết 2 cái đó thôi....

3. caulong365

caulong365 Thành viên Chính thức

Ngoài card soi tem và cà chữ. bạn có thể xem ngay chỗ dập đóng bao. Các vết dập thường là 1 hàng gạch dài... sau đó có 1 gạch nhỏ sau đó lại là 1 hàng gạch dọc dài.... Hàng nhái ko có.
    Ngoài ra mã SP có tem sunrise ko thể làm giả
    mã CH thì ngay chữ CH nhìn rất rõ và cảm giác chữ CH nỗi rõ trên nền. Hàng giả ko có

4. loicauchuc

loicauchuc Thành viên Năng nổ

mình không rành về phân loại cước thật giả lắm nhưng góp ý chút vì dù sao cũng từng tìm hiểu về cái nè

mã sp có hàng giả, tem sunrise cũng giả được => bạn đã từng bóc tem trên phong bì thư hoặc bóc tem iphone để làm giả là hàng chưa bung bao giờ chưa ! nếu rồi bạn sẽ biết cách làm!

CH là mã của nước nào hả bạn?? mình muốn dùng thử

shop đan giây sợ là cũng chả phân biệt được ấy :D họ có nhập hàng về thì theo uy tín thì biết thôi

cái cào chữ bị bong đi thì kể cả cước xịn cũng bong :D đảm bảo luôn
    cước giả cũng không bong - cực đảm bảo luôn

1 person likes this.
  5. rune1800

rune1800 Thành viên Chính thức

cái vụ cước nàu thì mình chịu

6. dancivil

dancivil Thành viên Chính thức

chà cái vụ này cũng căng lắm đó!đợt trước có mua bên Loan Sport thấy trên bao bì có 2 cái tem:Bộ công an,Sunrise,yonex nhưng qua bên Đại Hưng Sport thì chỉ thấy có 1 tem yonex duy nhất có 1 đường gạch ở giữa .không biết cái nào giả cái thiệt đây?

7. rocketeer

rocketeer Thành viên Tích cực

về khoản cước vợt thì đúng là bó tay.com rồi, loại này chưa có công bố chính xác về các đặc điểm thật giả, với lại các đại lý cũng có nhiều nguồn lấy cước khác nhau nên khó mà so sánh được.

8. lebabe

lebabe Thành viên Tích cực

em mới căng con nanogy 95, dự là bị giả :v

9. piridhappy

piridhappy Thành viên Chính thức

Hôm trước có thằng bạn ra shop gần nhà căng BG65 có 65k còn khoe với mình quá rẻ, mình đánh thử thì thấy khá bì cầu và đánh chừng 1 tháng thì đứt (cái này ko phải nói xấu chứ bạn mình đánh rất gà, với trình của nó đánh nửa năm cũng chưa đứt lưới nổi nếu là BG65 xịn)

10. muatoqua

muatoqua Thành viên Tích cực

theo kinh nghiệm cầu lông qua 10 tháng cầm vợt và khoảng hơn hai chục lần tìm hiểu và căng cước và khoảng 4 shop của mình của mình cước xịn 1. phần chữ in trên dây là đầy đủ rất rõ nét, 2. đánh rất lâu mờ 3. mùi cước tương đối rõ đặc biệt là 66ultimax rất thơm 4. khi đánh lưới trên mặt vợt xơ rõ ràng nếu tiếp tục đánh rồi mới đứt,
    còn dòng lưới chưa xịn thì ..... đặc biệt phần lưới xơ chưa kịp nhận thấy lưới bị "xơ" thì đã đứt béng rồi (lực căng lúc đầu 10.7 đến 11kg)
    Mong các bác có cùng cách nhìn nhận với em, hàng fake 1 chắc nó cũng phải giống 99%

Đang tải...