Phải làm sao để có bước đi uyển chuyển giống người mẫu khi mang giầy cao gót

Thảo luận trong 'Rao vặt' bắt đầu bởi sirius0001, 21/1/16.

1. sirius0001

sirius0001 Thành viên Chính thức

Phải làm sao để có bước đi uyển chuyển giống người mẫu khi mang giầy cao gót

Có bao giờ Quý cô xem chương trình thời trang ở các tap chi thoi trang online, thấy các cô siêu đôi với chiều cao ấn tượng lại đi trên những đôi Giầy cao vút, điều ấy làm phụ nữ thật sự ghen tỵ. bạn gái cũng muốn học theo, tuy nhiên đi trên những đôi giày cao quả thật là một cực hình.

Cũng như bao bạn gái nữ khác, Hiền rất thích diện những bộ cánh xinh đẹp và đặc biệt là rất thích Giầy cao gót. Tuy nhiên, thời gian đầu Hiền hok thể nào di chuyển được trên đôi giày đấy vì bởi quá khó. Có nhiều lần tập tành mà mình còn bị té đến bầm tím gót chân. Sau đấy, mình đã được chị họ mình Phương pháp (chị mình vốn là người mẫu bước ra từ chương trình Việt Nam Next top model 2012) nên mình đã có thể chinh phục được đôi giày cao gót tưởng chừng như khó khuất phục. Sau đây mình sẽ giới thiệu cho các cô gái kinh nghiệm mà mình đã tích góp được nhak.

Khoảng cách bước đi

Khoảng cách đi chính là điều quan trọng nhất khi chị em bước đi trên bất kỳ kiểu giày nào, đặc biệt là giày cao gót. Khi đi Giầy cao gót Nàng quan tâm nên bước đi nhẹ nhàng và khoảng cách giữa các bước chân nên ngắn, hk quá dài. Bước đi ngắn giúp bạn gái vững vàng và đồng thời tránh tình trạng đau chân khi phải thường xuyên di chuyển bằng Giầy cao gót. Bước chân nhỏ nhưng chắc chắc và chậm giúp bạn gái điều chỉnh tư thế đi dễ dàng, đồng thời còn tạo hình ảnh nữ tính và quyến rũ đối với người bên cạnh.

Cách đặt chân khi đi giày cao gót

Khi đi giày cao gót nhiều bạn vẫn than phiền, nó quá đau chân khi mang và di chuyển. Lúc đầu mình cũng nghĩ là do Giầy cao. Nhưng thật sự, nó hok phải thế, sau khi mình được chị Tuyệt chiêu mình mới biết đó là do cách mình đi, mình bước chân. Sở dĩ Quý cô bị đau là do thiết kế phần gót chân cao hơn mũi giày nên khi mang mũi chân phụ nữ sẽ chúi xuống, đa số trọng lượng cơ thể dồn lên mũi chân và nếu đi or đứng lâu mũi chân có hiện tượng dồn máu, có thể gây sưng phồng các đầu ngón chân. bởi vậy, cách chọn giày cao gót hk đau chân chính là đặt gót chân xuống trước để giảm bớt trọng lượng lên mũi chân, hạn chế đau chân. Và phải nhớ thứ tự các phần sẽ chạm xuống đất là gót – gang bàn chân – bàn chân – mũi chân.

Tư thế khi đi giầy cao gót

Khi đi giày cao gót Nàng cũng nên chú ý đến tư thế khi di chuyển. Khi di chuyển bằng Giầy cao gót hk nên đổ người về trước mà phải giữ cho lưng thẳng, bụng hơi hóp một tí, hai tay buông thỏng tự dưng và tha hồ. Đầu giữ thẳng hàng với cột sống đồng thời cẳm song song với mặt đất. Đầu gối cũng hok nên đơ cứng mà linh hoạt và hơi cong xuống một tí để có dáng đi tự nhiên và tự tin nhất nha! Phương pháp này mình học được từ Siêu kiểu Xuân Lan khi xem chương trình người mẫu Việt Nam nhé!

Cách chọn và làm quen với giầy cao gót

Sau khi đã vững tin bước đi thì Nàng cần thật sự để ý khi chọn mua Giầy. Khi chọn sắm giày phải chọn những đôi vừa với chân và hk quá cao, bởi như vậy sẽ giúp mình tự tin và bước đi vững hơn. bạn cũng đừng quên xem thêm những đôi Giầy mới ở các chương trình thời trang được phát sóng trên tivi để nắm bắt xu hướng thời trang ha. Một mẹo nhỏ để các bạn có thể quen với việc đi giày cao gót đó là tập đứng một chân trên giày cao gót, làm như vậy hok những phụ nữ sẽ thăng bằng hơn mà còn giảm đau chân khi đi giày cao gót nữa đấy! Tuy nhiên, cách này hơi mạo hiểm, các cô gái có thể sẽ bị té khi tập nha.

kế bên những yếu tố như: Bước chân ngắn, lưu ý khi đặt chân, tư thế đi và chọn Giầy. Thì để đi tốt trên đôi Giầy cao gót, Nàng cũng cần quan tâm đến việc nên cố định được một đường đi thẳng và mắt khi đi phải hướng về phía trước đồng thời khi đi lưng phải thẳng (đi mắt hướng trước và lưng thẳng thì rất là giống model nhé các chị). Ngoài ra, nếu vừa sở hữu một mẫu Giầy mới, chị em phải… tập đi trước ở và, lúc này hãy vứt bỏ cái suy nghĩ nó sẽ cũ khi đi mà hãy nghĩ đến việc, nếu ko tập mình sẽ bị té thì còn mất mặt hơn.

Có ai đó nói rằng, mỗi một cô gái Quý cô nên chọn cho mình một đôi giày hợp lí và đẹp nhất bởi nó sẽ đưa họ đi đến hạnh phúc. Hãy là cô gái tự tin và luôn vững bước các chị nhé!

Trên đây là ý kiến của phụ nữ Ngọc Hiền về việc sải bước trên mẫu Giầy cao gót. bạn gái còn có chiêu nào nữa hk? gợi ý ngay với tap chi thoi trang 2016 ở phần bình luận ở dưới nhé.

Đang tải...