Nứt vợt FZ nano force 9

Thảo luận trong 'Vợt Cầu Lông & Phụ kiện' bắt đầu bởi leehoang, 29/12/11.

1. leehoang

leehoang Thành viên mới

Mới mua được 1 cây FZ09 đánh được vài hôm, mới đấu kiếm hôm qua thấy nứt.xui sẻo quá đi thôi.Vợt mình bị nứt một đường dọc theo thành mặt trong dây đan, cả hai bên như vậy.Mình có hàn được không các bác?.

2. anhdeptrai_911

anhdeptrai_911 Thành viên Năng nổ

Cho 500 ảnh đi bạn, rồi anh em mới góp ý được chứ.

3. Rukaphuong

Rukaphuong Thành viên Năng nổ

Sợ thì hàn thôi. Đã nứt thì đánh nữa chỉ có đường gãy. Hoặc tới khi đứt lưới, đem đi đan thì thằng đan nó cũng làm gãy giùm ln :cc:

4. Bluebloa

Bluebloa Thành viên Năng nổ

hàn vào đánh tạm thôi bác ạ, ko nó sẽ phá ra nhanh lắm đấy
    dư dả thì sắm em khác

5. nghiemxuanthan

nghiemxuanthan Thành viên Chính thức

Vợt bị nứt có thể hàn được. Nếu bạn ở TP.Hồ Chí Minh thì ra cửa hàng Đại Hưng Sport (địa chỉ: 432 Lý Thái Tổ, F10, Q10) mà hàn, rất có uy tín và công nghệ cao. Chúc bạn đánh cầu tốt nhé.

6. songoku77

songoku77 Thánh vũ

Cứ phải mang ra cửa hàng thôi,mấy chỗ đan lưới nào cũng nhận hàn vợt,hàn xong căng cước ít kg đi và làm vợt sơ cua.nếu hàn tốt vẫn đánh được 1 thời gian vài tháng tới 1 năm.mình có cây SS900 Proace gãy hàn lại 1 năm vẫn chơi nhẹ nhàng được.

7. khang230788

khang230788 Thành viên Tích cực

Minh có 2 cây FZ nano ace và Force 9, đều vì đấu kiếm mà gãy vành hết cả 2, nhưng hàn xong đánh vẫn rất ok, quan trong là bây giờ công nghệ hàn rất tốt không chỉ hàn bên ngoài mà còn chèn lõi carbon vào bên trong nên cứ yên tâm mà căng lưới với đập hết sức

8. duong000

duong000 Thành viên Chính thức

sau tết e định rước em FZ 9, tiện thể cho em hỏi, cái dòng FZ cứ đấu kiếm là đi hả các bác ????

9. Bluebloa

Bluebloa Thành viên Năng nổ

dòng nào cũng thế bác ạ
    trúng chỗ hiểm là đi hết thôi
    quan điểm của em là ko dùng vợt FZ vì là vợt nhái, ở TT VN ko có vợt chính hãng FZ

10. leehoang

leehoang Thành viên mới

Cám ơn các bác rất nhiều.Mình đang ở Vũng Tàu Bác nào biết địa chỉ hàn vợt ở Vũng Tàu hay TP.HCM không giới thiệu cho mình với.Cho mình số điện thoại và địa chỉ luôn nha.

11. khang230788

khang230788 Thành viên Tích cực

FZ là tốt nhất về độ bền rùi, mình có 3 cây FZ (nano ACE, F9, AP 990) đều đấu kiếm nhiều lần mà chỉ có của ngta gãy thui, còn hàn thì cũng ko ảnh hưởng gì đến cảm giác nhiều đâu, nhưng gãy ngang thì dễ hàn, còn nứt dọc theo vành vợt như bạn thì hơi khó ah

12. Thiên Long

Thiên Long Thành viên Tích cực

Thế mua Fz chỉ có nhái thôi sao bak, mọi người vẫn đánh giá tốt mà

13. quangsport

quangsport Thành viên Chính thức

dễ lắm ? Mới đánh được vài hôm mà bi nứt gửi đi bao hành ? Năn nỉ công ty forza o tphcm bao hanh cho ? Chứ vợt mà hàn đánh chán chết luôn gẫy tay luôn ? Còn bạn mà đấu kiếm với đối thủ không ai bao hanh cho dâu ? Thôi chúc bạn sắm tiếp vợ mới nhé

14. teenpop20022002

teenpop20022002 Thành viên Năng nổ

Cái này trên 4rum mình nói nhiều rùi mà bác, FZ Kim Thủy lấy tên của Fz-Forza Denmark và nháy kiểu của Yonex, đặt gia công ở China về VN bán thui.
    Đc cái giá mềm và chất lượng ok so với tầm giá đó nên ae dùng thui.

15. aloohj

aloohj Thành viên mới

đang tìm cây F9 cũ.Bác nào có để lại mình.Mình ở SG.01298 560 535.

16. cptu176

cptu176 Thành viên Chính thức

Em có cái vợt Proace Ti110, thi thoảng vẫn lôi ra đánh, vì nó hơi nhẹ đầu nên công không khoái lắm, đợt rồi chả biết vì sao lại nứt bên trong vợt ngay chỗ đỉnh vợt ấy, dọc trong lòng vợt (không nứt bên ngoài), khoảng hơn 5cm, đem cắt cước đi, hàn lại, chả biết ông hàn vợt hàn thế nào mà căng được hẳn 11kg nhé, oánh sướng cực kỳ luôn, công đầm tay cực kỳ :) , thế là không đánh con bs170 nữa, toàn đánh con ti110 này, lại cho mấy ông to tay trong câu lạc bộ đánh xà xã suốt mà chả sau, mà được 1 tháng rồi đấy.

Thế nên bác cứ yên tâm, đem ra thợ mà hàn, nhưng vết nứt không cân thì đánh lệch lắm đấy, chả có cách nào chữa được đâu, còn vết nứt cân thì thoải mái đi...

Đang tải...