Nút dây vợt cầu lông!

Thảo luận trong 'Vợt Cầu Lông & Phụ kiện' bắt đầu bởi warmlysnow, 19/5/11.

1. warmlysnow

warmlysnow Thành viên Chính thức

Em là newbie. Mới tập chơi cầu lông vài tháng nay. Em được mấy lão tiền bối cho 1 cây vợt Yonex AT600, nhưng có 1 số vấn đề. Mấy anh chị có kinh nghiệm cho em hỏi:
    - Chỗ nút căng cước vợt em bị sụm 1 tý, có cách nào khắc phục ko ạh?
    - Bộ nút căng dây bán ở đâu? (Nút vợt em bị tưa với có tỳ hết trơn)
    Em đang ở Cần Thơ, nhưng có thể cho địa chỉ ở Tp.HCM cũng được ạh
    Cám ơn mấy anh chị trước!

2. choichovui

choichovui Thành viên Chính thức

Dân biết chơi vợt thường người ta đan 4 bộ dây sẽ thay 1 bộ nút (gen), khi đan vợt yêu cầu người ta xoay nút 90 độ với đường dây đan cũ (xoay 4 lần thì ... hết chổ xoay). Vợt của bạn có thể dùng cách xoay nút rồi đan lại chơi đở,

Nếu muốn thay nút thì cũng chả có vấn đề gì phải suy nghĩ, cứ đem ra cửa hàng bảo họ thay những nút nào sụp là OK, muốn thay nguyên bộ thì phải nhờ bạn ở nước ngoài mua dùm thôi (lúc trước mình nhờ bạn mua bên Nhật nguyên bộ nút ARC-Z, ARC8, ARC10 và NN9900 về xài dần, giá rất OK, đem ra thay thợ nói nút dỏm vì không mềm bằng nút ... China) :19:)

3. warmlysnow

warmlysnow Thành viên Chính thức

Đúng là em tìm hoài không thấy bán nguyên bộ gen ở đâu hết nên mới xin địa chỉ cụ thể (nếu ai có biết thì chỉ dùm em nhe), ai ngờ ở nước ngoài mới có bán thì đành chịu chứ biết sao h.
    Dù sao cũng cám ơn bác nhiều!

4. dha0603

dha0603 Thành viên Năng nổ

Mình nghĩ là bạn có thể lấy những nút nào còn mới và tốt của mấy cây vợt bị gãy bỏ đi để tận dụng cũng được

Đang tải...