[Thảo luận] Nứt cán vợt

Thảo luận trong 'Vợt Cầu Lông & Phụ kiện' bắt đầu bởi retry2001, 31/5/14.

1. retry2001

retry2001 Thành viên Chính thức

Chào các bác!

2 tháng rưỡi trước, em có tậu một cây Yonex Nanoray 70DX. Sau một thời gian sử dụng, trong mấy ngày gần đây em bắt đầu thấy tiếng cọ xát nhẹ ở phần cán vợt. Em nghi ngờ là cán vợt bị nứt. Khi mở phần cuốn cán ra thì đúng là như vậy. Các bác có thể thấy ở hình dưới. Em chơi khoảng 2 đến 3 buổi một tuần, mỗi lần chỉ khoảng 1h-2h thôi mà không biết lý do tại sao nó nứt được.

Bác nào có kinh nghiệm về xử lý vấn đề này thì giúp em với.

Cảm ơn các bác.

2. 7uprevive

7uprevive Thành viên Chính thức

Chắc là phải thay cán vợt rồi. Nguyên nhân thì kết hợp nhiều yếu tố: tay khỏe, mồ hôi thấm vào cốt cũng dễ mục hơn và có thể do cách đánh của bác :D. Bác thay rồi thì lưu ý 1 vài nguyên nhân trên để hạn chế :v

3. retry2001

Cảm ơn bác. Bây giờ em mới biết là cán vợt có thể thay. Nhưng mà hiện giờ em không ở VN, không biết mấy đại lý của Yonex họ có thay không.

4. boppro123

boppro123 Thành viên Tích cực

Bác cứ phải mang thử ra mới biết bác ạ!

5. thegioiphang

thegioiphang Trọng tài Thành viên BQT

Có lẽ do thời tiết khắc nghiệt ở Việt Nam đấy bác ạ, nứt như vậy cũng không sao đâu, cứ băng dính điện cuốn chặt lại là ổn thôi :)

6. tunghoang

tunghoang Thành viên Xuất Sắc

bác đổ ít keo 502 rồi dùng băng dính điện dính lại là ổn thôi mà.

7. retry2001

Cảm ơn các bác, em sẽ làm thử xem có ok không!

8. kiemma

kiemma Thành viên Năng nổ

Bác thớt làm theo các bác đã chỉ đi có lẽ ổn hơn là đi thay cán vợt mới, vì thay cán vợt mới vợt sẽ hok còn ổn định và như xưa nữa đâu :).

9. nin9999

nin9999 Thành viên Tích cực

mih cũng đã từng bị như bác này , vừa mua vợt về đc 1 tuần đánh là bị rồi , khi vung vợt do cán bị nứt nên cọ xát gỗ vào nhau gây ra tiếng cọt kẹt , khó chịu quá nên bóc cốt ra xem bị nứt còn to hơn thế này , sâu hơn cơ , bửa ra đc cơ , dm tức quá , vợt nhiều tiền hãng nổi tiếng mà bị như vậy , mình phi xe luôn ra cửa hàng đã mua chả nói năng gì đưa luôn cây vợt với phiếu bảo hành cho ông chủ cửa hàng , ông ấy cũng bảo lỗi cán vợt bị như vậy cũng khó BH đc trừ lỗi khung vợt , nhưng mình thừa biết bọn cửa hàng sẽ đổi đc cây vợt khác , vả lại cái cán vợt chính hãng làm bằng gỗ ép chịu lực cao và đã rắn đanh lại rồi , tuyệt đối ko có độ ẩm thẩm thấu vào ngay đc ( vì độ ẩm làm mục gỗ ) , mới mua về mà bị như thế chắc chắn do lỗi nhà sản xuất . Mình nói thẳng luôn : cháu hỏi chú bỏ tiền ra mua cây vợt 2 triệu vừa đánh đc 1 tuần mà vẫn trong hạn bảo hành thì tự nhiên nó bị thế chứ ko phải lỗi tại mình , thế bây h đánh đấm kiểu gì , chả hạn cháu đánh rơi hay chẳng may để vật gì va đập hay chèn ép gì gây nên nứt cán thì trên vợt phải có dấu vết xước xát chứ đằng này vợt 1 vết xước cũng ko có thì lỗi tại người dùng hay nhà sản xuất ? ông ấy cứng mẹ họng xong bảo : thôi để chú nói khó với chỗ đại lý nhập vợt đổi cây khác . Mịa : cháu cũng có muốn mất công rước bực vào người đâu . thế là 3 hôm sau đc đổi cây mới . keke .

10. retry2001

Em không biết những cây vợt khác như thế nào chứ thấy cán cây vợt em làm bằng gỗ đểu quá. Họ đã đầu tư nhiều công nghệ vào khung và thân vợt sao không chịu đầu tư nghiên cứu về cán vợt nhỉ.

11. DoubleZero

DoubleZero Thành viên Tích cực

Theo mình thì cho dù dính keo thì tuổi thọ của cán cũng sẽ không cao, nên tốt nhất cứ ra đại lý bảo đổi cây khác đi, nếu không được thì mới phải dùng đến keo thôi.

12. retry2001

Vợt em đã hết hạn bảo hành rồi nên em dùng keo 502 dán lại. Nhìn có vẻ chắc chắn. Đợi hôm nào rảnh thì ra sân thử xem sao.

13. vietanh148

vietanh148 Thành viên Chính thức

Con arc 009dx của e cx có tiếng này. Hix :(. E cx phải mở ra kiểm tra xem có sao ko mới dc :(

14. retry2001

Vậy thì bác dùng keo 502 dán lại đi, em dán xong đánh có vẻ ngon lắm. Nên dán lại sớm để tránh nứt to.

15. vuducanhvn

vuducanhvn Thành viên Tích cực

keo 502 khi khô bị cứng, bạn có thể dùng keo dán gỗ, keo con chó ấy :D nhưng thời gian khô lâu, để khoảng 1 ngày thì đánh tốt

Đang tải...