[Thảo luận] Nỗi thất vọng về bệnh viện thể thao MỸ Đình

Thảo luận trong 'Y học thường thức/ Y học thể thao' bắt đầu bởi sport_girl_Huệ_TC, 22/4/11.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. sport_girl_Huệ_TC

sport_girl_Huệ_TC Thành viên Năng nổ

e bị dãn dây chằng đầu gối đã 2 tháng nay.hum nay wa chỗ bệnh viện thể thao Mỹ Đình khám.gặp chuyện này ko thể chấp nhận đc,kiểu khám bệnh của bác sĩ rất kỳ quặc.e đã mặc wuan ngố đi khám kéo wuan lên cao ngang wuan sóc mà ông bác sĩ bắt cởi wuan ngoài ra mới khám đc,bảo ko cởi ko khám đc.các bác nói xem có chỗ nào khám thế này ko.e hốt wa.ko khám nữa.wa chỗ bệnh viện bên Trịnh Hoài Đức khám lun.tưởng bên Mỹ Đình rầm rộ trang thiết bị hiện đại lắm ai ngờ làm thất vọng vậy.các c e đi khám thì cẩn thận nhé

2. thegioiphang

thegioiphang Trọng tài Thành viên BQT

Ôi trời, sao em không mặc quần đi đánh cầu lông , rồi mặc quần ngố bên ngoài ? Nếu bác sỹ có bắt cởi thì cũng coi như mình đang ở trên sân câu thôi, có gì xấu hổ đâu :D. Thường thì thanh niên đi khám bệnh rất ngại cởi quần áo, mà các bác sỹ thường tác nghiệp dễ dàng hơn khi bệnh nhân cởi quần áo dài, đó cũng là điều bình thường thôi mà. Mình thấy cứ mỗi lần đi khám sức khỏe định kỳ ở cơ quan mình, cứ khám đến phần tim mạch thì các chị em sau khi ra khỏi phòng khám đó mặt ai cũng đỏ lựng (phần đa là các cô gái chưa chồng) , nhưng muốn biết tình hình sức khỏe thế nào thì tốt nhất là nên nghe theo lời bác sỹ :))

3. Masha0711

Masha0711 Kiện tướng<br><font color=green>Vô địch L

có 1 sự việc nhỏ như thế mà e giật tit ghê quá...ko nghĩ tới bao nhiêu cá nhân khác đóng góp cho bệnh viện ah ?

4. VictorX80

VictorX80 Thành viên Tích cực

Có 1 câu chuyện như thế này:
    Tại cửa một phòng khám sinh lý nam, có một anh thanh niên đang loay hoay tháo bỏ đôi giày để vào phòng. Cô y tá trực thấy vậy liền yêu cầu anh ta "cởi tất ra". Anh liền thanh niên làm theo yêu cầu. Hai phút sau thì chàng trai nhận được một tờ giấy có ghi: “Xin chuyển gấp xuống phòng khám tâm thần”.

Tất cả cũng chỉ là con sâu bỏ rầu nồi canh thôi. Lúc đó em phải làm lá thư gửi ngay vào hòm thư góp ý của bệnh viện ngay.

5. klar

klar Trọng tài

Kể cũng vô lý! bị giãn dây chằng đầu gối thì chỉ cần kéo quần ngố lên là khám được rồi, kô hiểu vị bác sỹ này còn định khám cài gì.
    Huệ ơi, trong 4rum cũng có phòng mạch đó. Em thử ghé qua đó hỏi cái ông bacsythethao xem sao. Có thể sẽ có lời khuyên bổ ích, hoặc chí ít sẽ được giới thiệu đến khám tại những địa chỉ "không cần cởi" :D.
    Chúc em mau bình phục.

6. Thần gió

Thần gió Thành viên Năng nổ

Ha ha ha...Chuyện này cũng dễ hiểu thôi mà! Khám toàn diện là nguyên tắc nhưng phải có mặt của người thứ ba! Em đi khám không nên đi 1 mình, nên đi cùng 1 người bạn nữa thì sẽ dễ cho cả bác sỹ và bệnh nhân. Tránh hiểu lầm không đáng có.

PS: Cũng phải nên tự kiểm tra và theo dõi các triệu chứng như: đau, mức độ đau. Hạn chế gấp duỗi của gối, độ vững của gối. Đây là những thăm khám đơn giản mà bạn có thể tự làm hay nhờ bất cứ bác sỹ nào cũng có thể kiểm tra giúp bạn để cho bạn lời tư vấn chính xác, từ đó mới có chỉ định chụp MRI khớp gối nếu cần.

Giải pháp tậm thời cho bạn là mua băng chun bó gối kiểu múi bưởi! Làm vững gối hiệu quả và đơn giản, dễ thực hiện! Chúc mau khỏe!

7. sport_girl_Huệ_TC

sport_girl_Huệ_TC Thành viên Năng nổ

cảm ơn các bác đã đóng góp ý kiến hjc.e wa bên bệnh viên chỗ TRỊNH HOÀI Đức rồi.may là ko jog bên chỗ Mỹ Đình và uống thuốc cũng đỡ rồi hjhj.chắc cuối tháng sau ra sân tung hoành đc,mong ko ai ai đi khám jog như e

8. pdthang

pdthang Thành viên Năng nổ

Có thể là bệnh viện chuyên khoa nên cần như vậy để khám cho kỹ các tổn thương mà thui, như bác thần gió nói, nguyên tắc là phải khám toàn diện đó, nếu có ng thứ 3 ở đó thi k nên nghi ngờ y đức của bsy bạn ah :D
    LẦn sau nếu tới chỗ k phải cởi quần thì có thể tới bệnh viên xanh pôn :D , hôm mình bị tai nạn xe máy bị thương ở đầu gối, tới chụp phim X_Q gặp đúng e thưc tập, bảo có cần cởi quần k để anh cởi, thế mà e ý bảo k, Hóa ra là chụp MRI (ký thuật số) nên k cần cởi quần :)) :)), làm mình ngại quá, đang định... =)) =))

9. kegiaumat

kegiaumat Thành viên Chính thức

May mắn vì Bác này k làm Bác sĩ , còn là BS thì BN không những còn phải " cởi tất ra" mà Bác còn khám trực tiếp toàn thân luôn ! HIC

Chỉnh sửa cuối: 27/4/11
  10. CLDBM90

CLDBM90 Thành viên Xuất Sắc

có nhiều bệnh khi đi khám vẫn phải bỏ đồ ra lắm ạh.hihii^^
    quan trọng là mình hết bệnh thôi ạ

11. iampen

iampen Kiện tướng<br><font color=green>Trọng Tài

ố ồ ô !!! :) tát cho ông bác sỹ phát đi ;;)

12. CLDBM90

pé Pen manh động quá nha ^^

13. SuperWave35

SuperWave35 Thành viên Xuất Sắc

Khám thì phải lột đồ ra là đúng rùi, còn khi nào ông bác sĩ có biểu hiện sàm sỡ như sờ mó, nắn bóp ...vv thì mới tát chứ ^ ^

Chỉnh sửa cuối: 30/4/11
  14. Luonghai

Luonghai Thánh vũ

Sao đi đâu cũng sử dụng bạo lực thế em [-X

15. iampen

iampen Kiện tướng<br><font color=green>Trọng Tài

e đã bạo lực đâu !!! :p !!! đánh nhau đi thì mìn mới co nhiều việc chứ ạ !!! e toàn đi mô kích thôi :p

16. CLDBM90

mai mốt Pen có đi khám bệnh cứ alo cho a sw,có a sw hộ tống pen yên tâm nhé,khỏi cần bảo lực hìhi

17. phithien19

phithien19 Thành viên Chính thức

Chị cho em hỏi chị chữa thế hết bao nhiêu ạ?

18. Sniper_hd

Sniper_hd Thành viên Năng nổ

giãn dây chăng chữa trị ko tốn mấy đâu. nhưng cơ bản là phải có thời gian, đi đi đi lại cũng mất tầm 3 tuần đấy. Trước mình cũng điều trị dây chằng mác sên ở đây.
    lúc mình khám dây chằng gối như bạn Huệ cũng phải cởi quần ngoài. may lúc khám là bs nữ, gặp bs nam chắc mình cũng không dám cởi :D
    tại lâu nay ko quen cưởi đồ trước mặt đàn ông ý mà :))

Đang tải...
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.