[Chia sẻ] Nỗi đau xé lòng những ngày giáp tết :((

Thảo luận trong 'Cafe Quán TGCL' bắt đầu bởi dat281089, 7/2/13.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. dat281089

dat281089 Thành viên Năng nổ

Đây là bạn học cùng mình,một người bạn hết sức tình cảm,chăm chỉ,hiền lành,chịu khó,vui tính,tết đến do gia đình khó khăn bạn ấy ngoài đi học còn chạy thêm làm loa đài,tối làm xe ôm,thấy bạn ấy gầy đi ai cũng xót,cũng khuyên là bạn ý đi làm một thứ thôi,nhưng bạn ấy lại nói muốn cho gia đình ko phải buồn phiền,lo lắng gì cho bạn ấy cả,bạn vẫn đi làm
    Nhưng có những kẻ thật nhẫn tâm,dã man,vô nhân đạo,chỉ vì ít tiên tiêu xài mà đã cướp đi mạng sống của một con người như thế,thật không công bằng cho người bạn đáng mến của tôi,nhất định những kẻ thủ ác phải bị trừng trị 

http://dantri.com.vn/phap-luat/lai-xe-om-bi-sat-hai-vut-xac-ben-bo-muong-694128.htm

Nếu như Chúa cần một biển nước mắt để cho người bạn của tôi được ngồi dậy thì hôm nay người đã nhận được hơn cả số đó rồi Chúa ơi
    Tao thương mày quá Hà ah,người yêu mày đau khổ lắm,gia đình mày không chịu nổi đâu,sao mày lại đi nhanh thế,kiếm tiền làm gì để rồi mất mạng vậy hả Hà ơi :((

Hà là bạn ngoài cùng bên phải

sau 1 ngày không liên lạc được với Hà bạn gái đã thử gọi bạn ấy trên Facebook nhưng ai ngờ đâu bạn ấy không thể trả lời được nữa :(

hi vọng chuyện đau buồn này sẽ không xảy ra với bất cứ ai trong chúng ta,mong xã hội sẽ sớm loại bỏ được những kẻ dã man này

Chỉnh sửa cuối: 7/2/13
    2 people like this.
  2. phamhoangtb

phamhoangtb Thành viên Tích cực

Chia buồn với người quá cố:63:. Đời thật chẳng công bằng. Nhiều người tốt chẳng được an thân trong khi lắm kẻ bất lương vẫn sống nhởn nhơ ngoài vòng pháp luật.

3. Tu_Snake

Tu_Snake Thành viên Xuất Sắc

Chia buồn :( Lũ tội phạm ngày càng khốn nạn và manh động, cướp đc r sao cứ phải giết người :(

1 person likes this.
  4. newbie3

newbie3 Thành viên Chính thức

xin chia buồn với thân nhân và bạn bè của xấu số.....mong rằng tên giết ng bị bắt nhanh chóng......

5. gacaulonghn

gacaulonghn Thành viên Chính thức

chia buồn với gia đình bạn . cuộc đời nhiều lúc không công bằng cũng bởi luật pháp chưa đủ nghiêm minh

6. MinhPhuongSport

MinhPhuongSport Kinh doanh chuyên nghiệp

Xin chia buồn với e , đến gd và người thân của bạn em.Đọc câu chuyện Chị thấy thật đau buồn cho Bạn e và lại nhớ đến nỗi đau khi e họ chị cũng bị đánh chết khi đang trên đường đi làm về nhà.Trong khi pháp luật "công tâm" xử thằng gây lỗi nhiều nhất 15 năm tù,thằng ít hơn 5 năm và bồi thường cho gd là gần 80 triệu.Nhưng nỗi đau lớn nhất ảnh hưởng đến tinh thần gd chị dai dẳng đến lúc chết đi cũng ko quên đc sự mất mát và nỗi đau đó.Gd bọn gây án không đến nhà thắp nổi nén nhang chứ đừng nói đến tiền bồi thường.Nhà mình mất người thiệt đủ đường e ạ.Đau đớn không nói lên thành lời.Chị lại nhớ e chị quá,chị không cầm được nước mắt cho hai số phận đáng thương giống nhau này.Bọn ác kia dù có chịu án đi tù thì cũng không sao cảm nhận được nỗi đau khi ta mất người thân.Huhuhuuuuuuu.....

2 people like this.
  7. teenthetha0

teenthetha0 Thành viên Năng nổ

Chia buồn với a cùng gia đình nhé
    mong cho bọn thủ ác kia nhanh chóng bị bắt và trùng trị theo thật đích đáng :(
    cuộc đời thật không công bằng...............

8. thamtulungdanh

thamtulungdanh Thánh vũ

xin chia buồn....Tết nhất rồi...bọn tội phạm nó làm trời làm đất quá...xin chia sẻ với nổi đau của gia đình..

9. n01xb4dmint0n98

n01xb4dmint0n98 Thành viên Tích cực

Chia buồn với nạn nhân xấu số Đào Mạnh Hà! Bọn trộm cướp bây giờ hung hãn quá,bây giờ k dám đi ra đường buổi tối nữa. :(

10. duc1407

duc1407 Thành viên Xuất Sắc

chia sẻ cùng Đạt nỗi buồn này nhé...
    Xã hội mình loạn quá rồi :(

11. thegioiphang

thegioiphang Trọng tài Thành viên BQT

Chia buồn cùng với gia đình nạn nhân. Xin chia buồn cùng chủ thớt. Tết nhất đến nơi rồi, thật là xót xa quá... :20:. Nạn nhân tuổi Tỵ và còn trẻ quá... Thời gian này bác dành nhiều thời gian động viên gia đình nạn nhân nhé. Tình hình diễn biến thế nào bác cập nhật lên đây để mọi người cùng chia sẻ với bác. Kẻ thủ ác sẽ sớm bị pháp luật trừng trị.

12. thegioiphang

Em vừa chuyển bài của bác [MENTION=34736]dat281089[/MENTION] từ subox Câu chuyện cầu lông ra box Cafe Quán TGCL để mọi người tiện theo dõi và chia sẻ hơn.

13. duc1407

duc1407 Thành viên Xuất Sắc

14. thegioiphang

Vâng, cảm ơn bác. Em cũng vừa đọc lại bài viết của bác dat291089 và sửa lại bài viết của mình rồi. Bác nào đọc được bài viết của chủ thớt thì chia sẻ cùng với bác ấy đôi lời nhé.

15. longdx81

longdx81 CT Danh dự CLB Tự do

Hic, giờ mình gần như không đọc những tin hình sự trên 24h, dân trí hay vnexpress nữa, vì đọc tiêu đề đã đủ rùng mình rồi, xã hội bây giờ quá hỗn loạn và tàn ác. Chuyện gì cũng có thể xảy ra! Xin chia buồn cùng gia đình anh Đào Mạnh Hà, bọn tội ác sẽ sớm bị nghiêm trị!

16. quynga78

quynga78 Thành viên Tích cực

Ôi, thành thật chia buồn với gia điình bạn bác Đạt.

17. ninobibabibo

ninobibabibo Thành viên Chính thức

R.I.P your friend :(

18. LaQuocDuc

LaQuocDuc Trưởng BTC

Xin được chia buồn với bạn. Pháp luật sẽ trừng trị thích đáng những kẻ thủ ác.
    Mong bạn hãy dành thời gian động viên gia đình của người đã khuất.

19. satmoclong

satmoclong P.Tổng Trọng Tài

Chia buồn với Bạn, với GĐ của nạn nhân :((
    Lưới trời ..... lộng, thưa mà khó lọt. Chắc chắn một ngày đối tượng mất nhân tính này sẽ bị trừng trị thích đáng :(

20. eparch

eparch Thành viên Xuất Sắc

Bọn khốn nạn thế. Cầu mong pháp luật trừng trị đích đáng. Nghe mà tội quá :(

Đang tải...
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.