[Góp ý] Nơi đăng tải các comment bị lấy mất cầu

Thảo luận trong 'Góp ý/ Phản hồi' bắt đầu bởi A.T.Lee, 19/7/12.

1. A.T.Lee

A.T.Lee Chủ tịch CLB

Đã bàn luận nhiều về việc tặng/lấy bớt cầu trong topic Triển khai hệ thống "Tặng cầu" của bác Namgunsth. Đã có nhiều cmt gợi ý, thúc giục người khác tặng cầu và cũng có nhiều phàn nàn về việc bị lấy mất cầu. Tuy không phàn nàn nhưng bản thân cũng bị lấy mất khá nhiều cầu, do vậy tôi lập topic này, nếu ai muốn chia sẻ về những comment của chính mình bị lấy mất cầu một cách "ấm ức" (theo đánh giá của bản thân) thì đăng vào đây cho mọi người bàn loạn :D

Mở màn, mềnh có một chúc mừng sinh nhật mà cũng bị lấy đi 10 quả cầu kèm theo cmt "Ma xó :))"

Chỉnh sửa cuối: 19/7/12
    3 people like this.
  2. A.T.Lee

A.T.Lee Chủ tịch CLB

Bài tiếp theo bị lấy cầu là: (bài này thì không biết bị lấy mấy quả) với cmt "hjghjg"

3. A.T.Lee

A.T.Lee Chủ tịch CLB

Dưới đây cũng là bài bị lấy đi 10 quả cầu với cmt kèm theo cmt "Ma xó :))"

Chỉnh sửa cuối: 20/7/12
  4. Tu_Snake

Tu_Snake Thành viên Xuất Sắc

1 person likes this.
  5. klar

klar Trọng tài

Định tặng lại bác Lee mấy quả để bù cho số cầu "mất 1 cách ấm ức" mà chưa tặng được. Chúc bác luôn vui khỏe để đóng góp nhiều hơn cho diễn đàn :).

6. official

official Thành viên Năng nổ

Lấy của mình 10 thì họ phải đi lấy của người khác 90, rồi mới lại lấy tiếp của mình 10 được. Mà không biết lấy thì số cầu đó có cộng vào số cầu của người lấy không nhỉ?
    Nếu đây là niềm vui, là động lực để họ đọc các bài comment của mọi người thì các bác cứ vui lòng ban tặng cho họ. Mất gì của bọ đâu cơ chứ. Cầu này có bán được tiền hay đổi lấy cái gì ăn được đâu. Em còn 10 quả bác nào thích lấy cứ vui lòng em dâng biếu các bác đó.

2 people like this.
  7. daicateng

daicateng Thành viên Xuất Sắc

8. thegioiphang

thegioiphang Trọng tài Thành viên BQT

9. ngotuan0320

ngotuan0320 Thánh vũ

E hoàn toàn đồng ý với ý kiến của Bác!

10. cris_avril

cris_avril Thánh vũ<br><font color=green>Trọng tài chuy

tại sao số quả cầu của e đang là 10 mà có 3 bác tặng cầu cho e ở 3 post thì số cầu của e lại xuống thành 3. bác nào giải thích hộ e đc ko ạ

11. A.T.Lee

A.T.Lee Chủ tịch CLB

Blue: Không phải vậy đâu Official à. Tặng và/hoặc lấy cầu của 9 người khác đều đc chứ kô cần chỉ lấy cầu.
    Red: Lấy cầu của người khác chỉ làm giảm số cầu của người bị lấy chứ không tăng số cầu của mình.
    Magenta: bác có tặng cầu ng khác thì số cầu của bác kô giảm, trừ phi ai đó lấy cầu của bác. Mà nếu bác còn dưới 10 quả thì kô tặng được cho ai hết. Và, bác muốn tặng ai cầu thì phải bấm tặng cho bài viết của ng ta chứ nói vậy người ta đâu có nhận đc :D.

Mục đích của hệ thống tặng/lấy cầu mà BQT đưa vào là để khích lệ những bài viết hay, chất lượng (được tặng cầu, từ nhiều người) và hạn chế những bài viết dở, phá đám, spam... (bị lấy cầu). Đó là điểm hay hơn hệ thống thank trước đây, trong đó bài hay bài dở đều đc thank để thể hiện người bấm thank đã đọc. Đó là thói quen của rất nhiều người, tất nhiên cũng rất nhiều người hầu như kô bao h bấm thank và cũng rất nhiều người chỉ bấm thank những bài thực sự bổ ích hay tâm đắc.

Điều nữa, lấy 1 lần đc 10 quả cầu thì chỉ người có nick khác màu đỏ mới làm được, "thường dân" chỉ lấy đc 1 quả. Bài viết dở "phong độ tệ hại" đã đành, mặc dù:
    nhưng như bài chúc mừng sinh nhật hay bài của Tu_snake mà bị lấy cầu thì... chắc chắn không chỉ là:
    hoặc nếu kô bị gây thù thì "lấy cho bõ ghét". :68::92:

12. A.T.Lee

A.T.Lee Chủ tịch CLB

thanks bác...
    mình kô ấm ức gì cả, mục đích lập topic này để cho mọi người thấy sự nhỏ nhen của những người "phá cầu" người khác một cách vô lý thôi.
    Hiện tại danh tính người tặng/lấy cầu vẫn ở trạng thái ẩn...
    và, một lần nữa xác nhận là bác Phang đã đúng:

13. mabu0811

mabu0811 Thành viên Xuất Sắc

Em thì quan điểm lại khác :D Hiện giờ với những bài viết trên diễn đàn quá lớn. Em được tặng cầu có lẽ bời một vài Fan hâm mộ cũng giống như em em thích ai thì em tặng cầu người đó thôi chứ chưa xem bài viết của họ hay hay không hay các bác ạ. Thật sự hệ thống tặng cầu này rất hay nếu các thanh viên hiểu đúng nghĩa của việc tặng cầu như BQT đã đưa ra nhưng trên thực tế lại khác hoàn toàn. Em chỉ lấy ví dụ em thích bác [you] ngày hôm nay thì cứ bài nào gần nhất em có thể tặng cầu được là em tặng (việc này em đang thử nghiệm thôi xem chấm có lỗi gì không :)) các bác thông cảm)

Như bác Tuấn nói cần xem hệ thống tặng cầu và hệ thống trừ cầu cái này cũng hay. Em cũng dính đầy bị trừ điểm thực ra chẳng biết là ai nhưng cũng chẳng bận tâm bác ạ. Giả sử trường hợp bác nhìn thấy người trừ điểm của mình thì sao? bác trừ lại à? hay thế nào? Vì thế em thấy việc biết ai tặng ai trừ cũng không giải quyết việc gì :)) Như sáng này em trừ 2 phát của Bách và Cris đến nỗi âm cả cầu :D

Hiện tại em vẫn đang đứng đầu về nhiều cầu nhất mặc dù bài viết của em chẳng có gì gọi là đặc sắc cả. Vài ba hôm nữa vài bác trừ cho em em lại âm cầu cho mà xem.

Đây là ý kiến riêng của em thôi :D

1 person likes this.
  14. satmoclong

satmoclong P.Tổng Trọng Tài

Đọc xong đau hết cả cái đầu :(

15. songoku77

songoku77 Thánh vũ

Hóa ra bác Tuấn đã mở cả 1 topic về vấn đề này rồi à?
    Em cũng rất bức xúc khi bị các bác nào đó nhỏ nhen lấy cầu của em một cách vô cớ trong một vài đường cầu :

1.http://forum.thegioicaulong.com/sho...tính-điểm-cho-PAW-Olympic&p=415905#post415905 và để lại comment : chán

2. http://forum.thegioicaulong.com/sho...tại-giải-TGCL-League-2012&p=410580#post410580 để lại comment là : noooooo
    lần này lấy của em 10 quả cầu.

3. http://forum.thegioicaulong.com/showthread.php?11996-CLB-Hà-Bắc-Đoàn-kết-anh-em&p=415731#post415731 trong đường cầu này em lại bị lấy mất 10 quả cầu và để lại comment : lười đi hàng xóm

Vậy thiết nghĩ BQT nên sớm có cách : hiển thị rõ ràng tên tuổi người TẶNG cầu và đặc biệt là người LẤY cầu, để tránh trường hợp nhỏ nhen mang tính tiêu cực cho sự thi đua lành mạnh, trong sáng của thành viên 4rum!

16. namsport

namsport Chủ tịch CLB

vụ 2 không khéo là ct tx rùi.....haaaaaaaaaaaaaa

17. A.T.Lee

A.T.Lee Chủ tịch CLB

3. để lại dấu ấn khá rõ, chỉ có thể đoán thui không dám khẳng định.
    1. và 2. khó suy luận.

18. songoku77

songoku77 Thánh vũ

Em chẳng biết là bác nào nhỏ nhen thế, hiện em nghi vấn cho tất cả các bác có chữ chủ tịch clb (tất nhiên trừ 2 chủ tịch nhà mình)!

19. amotec600

amotec600 Tổng trọng tài

Thế là em cũng bị liệt vào dạng nghi vấn hả bác ku

20. songoku77

songoku77 Thánh vũ

Bác Tec cũng bị liệt vào dạng nghi vấn luôn đấy ạ, tuy nhiên em thì không nghĩ bác làm vậy đâu vì em mới tặng cầu cho bác mà, bác nỡ lòng nào phụ lòng em thế chứ nhỉ???

Đang tải...