[Chia sẻ] Niềm vui với woven 1000

Thảo luận trong 'Vợt cầu lông Fleet' bắt đầu bởi tuananhnguyen3011, 3/4/13.

1. tuananhnguyen3011

tuananhnguyen3011 Thành viên Năng nổ

Cách đây 2 tháng em có mua 1 cây woven 1000 của bác Manhlam. Em mang về cũng ít chơi, 1 thời gian sau thì thấy vợt nó méo đi so với hình dạng ban đầu. Sau đó em có rao bán với giá rẻ nhưng không bác nào dám xúc vì sợ có chuyện gì xảy ra. Thế là em quyết định cắt cước, close topic và giữ lại em nó để chơi cho đến ngày nào em nó ra đi mới thôi :p
    Nhưng mà thật may mắn cho em, qua 3 ngày cắt cước, tự em nó đã trở về trạng thái bình thường :x để cho chắc chắn em đã mang ra tiệm nhờ bác chủ quán (chỗ quen biết hơn 10 năm r) xác định độ bền xem có căng lại được 11kg nữa ko. Bác ấy cầm vợt nhìn 1 lúc và bảo "cháu thích căng 13kg bác cũng căng cho cháu, đảm bảo ok, vợt hoàn toàn không vấn đề gì" thế là em qu định căng lại em nó và chiến tiếp. Đã 2 ngày chinh chiến mà em nó vẫn chưa cho thấy dấu hiệu gì của sự móp méo cả :)
    Giờ thì em nó lại bình thường rồi, em mừng quá các bác ạ, chút nữa thì em bán đi 1 cây vợt yêu với giá bèo bọt :p
    Đôi lời chia sẻ của em lúc đêm khuya, mong các bác chia vui cùng em nhé, bác nào không thích thì đừng gạch đá em nhé, tội nghiệp :p

2. quynga78

quynga78 Thành viên Tích cực

Chúc mừng bác vợt đã hồi dương để bác chơi tiếp.

3. XperiaSola

XperiaSola Thành viên Tích cực

Chắc là bác căng lần trước bị lệch cân giữa các dây với nhau nên mới méo thôi.

4. FLEET TRIOTEC 8

FLEET TRIOTEC 8 Thành viên Năng nổ

bác đúng là số đỏ vô đối@@

5. ichiru1511

ichiru1511 Thành viên Năng nổ

Căng vợt rất quan trọng. Sai 1 tí thôi là đi cả cây vợt ngay. Vợt bác méo khung rõ ràng là do sai vị trí 2 nút căng. Thế nên em luôn căng ở 1 nơi tin tưởng duy nhất và tốt nhất.

6. loveazure

loveazure Thành viên Tích cực

Vành cứ như cao su ý nhỉ.... Méo rồi mà vẫn hồi được :))

7. huntergol

huntergol Thành viên Chính thức

Em cũng mua 1 cây của Lâm. Lúc đi căng anh Điều Trúc Khê cũng thấy sự biến dạng rõ rệt. A Điều cũng bảo mã TW biến dạng nhiều hơn JP, cơ mà chả sao đánh 4 tháng nay va chạm mái thoải cứu cầu vô tư. Chẳng thấy xước hay gì gì cả. Đang nhờ cô em mua 1 cây nữa để phòng đứt dây. Mà mới sau 4 tháng tay cầm vợt của e đã to hơn hẳn tay còn lại. Vãi luôn

8. sangdangit

sangdangit Thành viên Xuất Sắc

Chúc mừng bác chủ thớt.

9. hoanganhhvbc

hoanganhhvbc Thành viên Năng nổ

Ông Điều này có nhiều phát biểu rất bảo thủ theo ý kiến của ông ý.Có nhiều người nói về ông này rồi.K gạch đá nhưng nghe AE 4rum nói lại :D

10. huntergol

huntergol Thành viên Chính thức

Hy, mỗi người 1 quan điểm. Cơ mà bác ấy căng lưới chuẩn luôn. 11kg đúng 11 em thấy same same khi e căng bên Sing. Cây này căng >11kg smash cứ gọi là .............................. ra ngoài sân

11. ichiru1511

Nghe kinh nhỉ. Vợt sau khi căng và trước khi căng tốt nhất là không có biến dạng gì. Có biến dạng là căng lỗi. Có vấn đề. Khi có lỗi mà căng cân cao và va chạm sẽ rất dễ gây nguy hiểm cho vợt. Tỷ lệ tử vong cao và tuổi thọ vợt giảm. Như bác chủ thread còn bị méo khung. Không thể lý giải vợt biến dạng hoàn toàn là do mã vợt. Khung vợt rất cứng đặc biệt là dòng woven, căng chuẩn thì vợt 316 cũng không méo chứ đừng nói dòng vợt cao cấp bác ạ. Nói chung anh em mua vợt chiến đấu về lâu về dài, lần sau bác nên bảo người căng chú ý hơn.

12. tuananhnguyen3011

vợt này em phải công nhận là cực bền... từ sơn luôn :p tội cái là nó tạo 1 cảm giác cực kì đanh cứng, khác hẳn với cảm giác cứng của YN, cây này không thể dễ dàng biến dạng được, chắc chắn là căng lỗi mới biến dạng, cây của em cũng thế mà :) sau khi căng lại chuẩn thì nó lại về như ban đầu :)

13. sangdangit

sangdangit Thành viên Xuất Sắc

Cây này có nặng đầu như vt9 ltd ko bác, còn độ cứng thì thế nào bác.

14. profesional

profesional Thành viên Tích cực

quá may rồi, chắc cước bị lệch thôi :D

15. shikhalove

shikhalove Thành viên Chính thức

May cho bác chủ thớt.

16. binhnguyen123

binhnguyen123 Thành viên Tích cực

chúc mừng!, biết thế súc sớm có phải ngon :D

17. tuananhnguyen3011

cây này là vợt cân bằng bác ạ, nhưng thân cứng tầm tầm arc10 ấy, công cực phê, nổ to, đánh thoát cầu, bác cứ chém đi, đừng lăn tăn nhiều, em chơi VT70 xong quay sang chơi cây này còn thấy thích hơn hẳn ấy :D

18. ichiru1511

Hihi. VT70 Control cầu tốt hơn đấy bác à

19. dtg0909

dtg0909 Thành viên Chính thức

Do căng lưới thôi, em cũng dùng một cây woven 1000 lấy của Mạnh Lâm, căng 11kg có thấy sao đâu đập cứ chan chát thích thật

20. Linhchichchoe

Linhchichchoe Thành viên Chính thức

Thế bây giờ có bán dể không mình lấy giúp cho.

Đang tải...