[Chia sẻ] Những tình huống hài ước trong cầu lông!

Thảo luận trong 'Cafe Quán TGCL' bắt đầu bởi phongthan0241, 2/9/12.

1. phongthan0241

phongthan0241 Thành viên Tích cực

Trong mỗi trận cầu có rất nhiều tình huống, những câu nói mà mỗi lần gặp phải hay nhớ tới làm chúng ta phải cười rơi nước mắt ( cả 2 nghĩa luôn).
    Vậy sao chúng ta có thể chia sẻ ra ở đây để anh em có thể tham khảo và góp vui nhỉ?
    Chuyện có buồn cười hay không nhiều khi còn do duyên kể chuyện, mọi người động viên, đừng ném gạch a em nhé! nếu có ném thì ném cho ít muối cho đậm đà!

Mình xin góp một tình huống mà mình mới gặp hôm qua, vào chơi trong sân của mấy chú công an.
    Một chú phó quận trong trận đấu bị đấu bị đập vào người nhiều quá, cháu nhân viên nhanh nhảu:
    Thấy chú bị đập vào người nhiều quá, hay để cháu chạy lên phòng lấy cho chú cái áo giáp mặc cho an toàn!
    Mình ngồi ngoài nghe mà phì cười vì mấy chú công an!

He, đấy là một tình huống mình gặp phải. Còn các chuyện gặp sự cố khi thay đồ ở sân, bị đập mất cầu, hay vỡ phíc, mỗi người chúng ta đều gặp phải, xin mọi người nhiệt tình chia sẻ nhé!

2. phongthan0241

Tính huống gẫy vợt đang tiếc nhất, là một trường hợp khách hàng của mình ở Bắc ninh.
    Phong căng cho anh cái vợt nano 9000 chiều mang lên sân cho anh nhé.
    Chiều thằng em mang lên: đây vợt của anh đây. Ông anh nhảy luôn vào sân khởi động,
    Thằng em còn đang loay hoay đi giày tất. Nghe "soảng" một cái, cây vợt mới của ông anh vừa lung linh như thế mà giờ đã nhơ mớ rẻ rách rồi!
    đó là tình huống gãy vợt đáng tiếc nhất, còn chưa làm được C cầu gọi là khai đao làm mình nhớ đến 1 tác phẩm Kinh điển của Nga " Tên anh chưa có trong danh sách"!

3. prosport

prosport Thánh vũ

Nói đến chuyện gãy vợt. Mình cũng làm cửa hàng. Có lần mình chuẩn bị đóng cửa hàng thì có một cậu em trông dáng dấp rõ là sinh viên phi đến bảo: Anh căng cho em cái vợt, em vừa đánh bị đứt cước xong.
    Cu cậu mở bao vợt lôi kiếm ra thì ôi thôi, cây vợt vốn đầy đặn tròn trịa giờ đã thành hình số 8.
    Nguyên nhân là do đứt lưới xong không chịu cắt ngay.
    Nhìn mặt cu cậu lúc đó ngắn tũn nhìn vừa buồn cười vừa tội nghiệp!
    Đây cũng là một bài học cho anh em: khi bị đứt lưới thì phải cắt cước ngay, không thì chắc chắn sẽ sụp vợt!

4. phongthan0241

Một số tình huống aem nên lưu ý, có thể dẫn đến gẫy vợ.
    Nhiều mồ hôi tay
    Vợ căng quá cân cho phép. Để gác vợt nằm ngang kiểu như cây cầu qua ( giữa hai cái ghế chẳng han)
    Đặt vợt vào tường theo hình đường chéo của tam giác...

5. profake

profake Thành viên Chính thức

Em xin chia sẻ: số là em là SV thì cũng chả dư giả j, ham mê lắm cái môn này, chắt bóp, nhặt nhạnh đước cái vợt tù hồi cấp 3, vừa oánh vừa giữ làm kỉ niệm nên cũng nâng niu,lần bị 1 hắn a mượn oánh làm gãy,nuốt nước mắt vào trong...1 thời gian sau có vợt # bị thằng cùng sân nó thử độ cứng ==> lại ra đi....hsau lấy vợt ông bác đánh lại bị ông "vua đấu kiếm" ở sân em làm tát nát cõi lòng....Không có vợt đánh,cơn nghiện trào dâng nên làm liều mua chịu của a cùng sân cái vợt,chưa kịp gom tiền trả thì lại bị chết oan quả nữa.....Lúc đấy cười ra nước mắt thật các bác ạ,gần 20 ngày đi 3 cái vợt....

Đang tải...