[Truyện] Những Partner kinh điển...

Thảo luận trong 'Tự truyện cầu lông' bắt đầu bởi thegioiphang, 27/11/12.

1. thegioiphang

thegioiphang Trọng tài Thành viên BQT

Với cầu lông phong trào, thường thì mỗi chúng ta hay xây dựng cho bản thân mình một người đồng đội thật lý tưởng để cùng tập luyện hoặc tham gia các giải đấu phong trào nào đó... Chẳng thế mà trong TGCL có những cặp đôi mà cứ hễ nhắc đến tên thì ai ai cũng biết : Minh / Lâm (Fleet), Hùng / Tiến (Acud), Quang / Toàn (Đường sông) Đức / Thuỷ (Victor) Lan / Hướng (Thanh xuân), Toàn / Nhạn (Hà Đông) , Lộc/ Huệ (Thường Tín) .v.v. và còn rất nhiều cặp đôi hoàn hảo hơn những người mà tôi nêu ở trên nhưng thực tế hoàn hảo đến mức nào thì tôi lại chưa được rõ, chắc chắn sau bài viết này nhiều bạn sẽ giúp tôi liệt kê với mọi người về điều đó.

Nhìn lại quãng thời gian chơi cầu lông bỗng cảm thấy giật mình, sao trôi nhanh quá vậy ? Thấm thoắt đã từng ấy năm, từ khi nhà thể chất HVNH chuyển thành sân cầu lông, có lẽ từ năm 2004 gì đó ... Bao nhiêu kỷ niệm, bao cảm xúc, giao lưu , thi đấu cứ tăng dần theo năm tháng. Ôi, nhưng mà thành tích thì lại chẳng đáng là bao, góp nhặt nhiều nhất có lẽ là niềm vui, bên cạnh đó nỗi buồn đóng chiếm một tỷ lệ cũng ngang bằng. Lòng luôn tự nhủ, dành một chút cho cầu lông thôi, nhưng có phải vậy không ? Ngẫm lại mình đã dành cho cầu lông tới một phần 3 thời gian trong ngày cho nó ... Này nhé, ban ngày trong khi làm việc luôn nghĩ đến cầu lông, có những hôm đánh cắp thời gian của cơ quan đi xem các giải đấu trong giờ làm việc hoặc là xem truyền hình trực tiếp ở các giải SS trên Youtube, hết giờ làm việc ... phi thật nhanh đến sân cầu -----> quần quật trên sân ít nhất 2 tiếng. Về nhà, online chém gió xem thông tin về cầu lông, thường thì rất khuya và thậm chí bị nhắc nhở mới chịu lên giường đi ngủ :D. Nhưng khi đặt lưng xuống giường đã ngủ ngay chưa? Chưa, trước khi ngủ nghĩ đến cầu lông, nghĩ nhiều lắm, mung lung... Và thiếp đi lúc nào không biết. Haha

Người ta bảo ngủ là hết, là chết, là lúc để con người thu nạp lại năng lượng sau 1 ngày vất vả và bề bộn cùng cuộc sống, thế nhưng trong giấc ngủ mình lại mơ thấy cầu lông, thấy thân mình đầm đìa mồ hôi như những chiều muộn trên sân, thấy nó rất thực tế ... chứ không phải mình đang mơ :13: Tệ thật...

Chẳng biết ai đưa đường chỉ lối khiến lòng mê đắm cầu lông đến vậy. Thế rồi cũng chọn được môn thể thao phù hợp, tiếp xúc với cầu lông lúc đầu nghĩ đơn giản : "Đánh qua đánh lại thôi chứ có gì đâu" :D . Thực tế thì khác xa... Có 3 sự lựa chọn về nội dung cho một người chơi như mình, Đơn, Đôi Nam, Đôi Nam Nữ. Phong trào thì thường ít đánh đơn lắm, đôi Nam thì cần phải có tốc độ và quả Smash uy lực, thế là cuối cùng chọn ra (thực ra là tự an ủi) được một nội dung hợp lý nhất: ĐÔI NAM NỮ :)) để chuyên sâu về nội dung này, nói như vậy nhưng tôi vẫn có Partner Nam để đời đấy ạ và vẫn chăm chỉ rèn luyện ở nội dung đánh Đơn... Xét cho cùng chơi cái gì cũng phải có Nam có Nữ nó mới vui và bền lâu được. Chẳng đâu xa, cái giải League 2012 cứ thử tổ chức toàn Nam (Thomas Cup) xem có vui không? Chắc chắn là không rồi :). Nghe đâu trong tương lai không xa Fifa (Liên đoàn bóng đá thế giới) sẽ thay đổi luật chơi giống như giải League của TGCL nghĩa là môn bóng đá sẽ có sự thay đổi? Không phân chia bóng đá Nam và Nữ riêng biệt nữa. Luật mới sẽ như sau: Trong 11 cầu thủ ra sân sẽ có 5 cầu thủ Nữ trong đội hình thi đấu :))

Từng ấy thời gian trải lòng cùng các Patner nên lắng đọng khá nhiều kỷ niệm, quyết không để các kỷ niệm ấy nhạt phai theo năm tháng, hôm nay quyết định cóp nhặt và hồi ức, lưu giữ lại tất cả về các "bạn"... trong TGCL.com.

Cũng như nhiều bạn khác đã từng chơi cầu lông dù có tập chuyên đơn đi chăng nữa thì ít nhiều trong cuộc đời cầu lông của mình cũng phải "cặp kè" với vài người là ít. Thegioiphang đánh chung với rất nhiều người, có những người sau này trở thành bạn bởi một set cầu lông, cũng có nhiều người không hề gặp lại lần thứ hai, cũng không thể nào nhớ hết được bị mắng té tát bao nhiêu lần vì đánh kém, được vỗ về an ủi về sự yếu kém đó cũng có rất nhiều, song cuối cùng thegioiphang nhận ra một điều tất cả những "ngữ cảnh" trên sân đó lại giúp cho thegioiphang có được sự tiến bộ trong cầu lông mà thôi. Trong "tự truyện" này (cứ tự cho là thế) :D, tôi chỉ viết về 8 nhân vật liên quan nhiều nhất trong sự nghiệp cầu lông của mình. Tôi sẽ gài link bài viết của từng nhân vật mỗi khi viết xong về một nhân vật nào đó, chắc có lẽ thời gian để hoàn thành công việc này sẽ là 2 tuần, sẽ cố gắng thực hiện đúng tiến độ như vậy :D. Tổng cộng có 8 nhân vật liên quan nhiều nhất :)

1. Klar - Tiến sỹ cầu lông
    2. Dunghvpk – Cùng nhau chia tay bóng đá
    3. Yanda3006 - Giấc mộng không thành
    4. Luonghai - Mắc nợ với cầu lông
    5. Cẩm Vân - Bước trước cả tương lai
    6. Duyenhvnh - Lẽ ra em đã là nghệ sỹ
    7. Luckymoney9x - Giá mà có kiếp sau
    8. SP - Siêu Partner ...

Cảm ơn tất cả mọi người (Partner) @klar, [MENTION=17]dunghvpk[/MENTION], [MENTION=36]yanda3006[/MENTION], [MENTION=57]Luonghai[/MENTION], [MENTION=38]cẩm vân[/MENTION], [MENTION=5213]Duyen hvnh[/MENTION], [MENTION=10784]luckymoney9x[/MENTION] đã cùng thegioiphang đặt chân đến những ngóc nghách, khó khăn gian khổ nhất trên tất cả các mặt thảm xanh, xi măng, bê tông... trong sự nghiệp cầu lông không chuyên đầy hoang dại này. Giờ là lúc tôi viết về từng người, cũng có thể là theo thứ tự như tôi đã ghi ở trên, cũng có thể là tùy hứng khi nghĩ đến bất cứ một Partner nào đó, nhưng dứt khoát là tôi sẽ viết hết về những nhân vật đã nêu tên ở phần trên, những người có ảnh hưởng đến cuộc đời cầu lông của tôi nhiều nhất...

Riêng Siêu Partner tôi sẽ thủ thỉ với nàng vào những canh đêm tĩnh mịch nhất...

Chỉnh sửa cuối: 17/12/12
    6 people like this.
  2. ngotuan0320

ngotuan0320 Thánh vũ

Klar
    Luonghai
    Duyenhvnh
    Trong danh sách của Bác có 8 thì E biết đến 3. :))
    :love:

3. longdx81

longdx81 CT Danh dự CLB Tự do

em biết thêm luckymoney và Cẩm Vân bác nhé, em siêu hơn bác rồi! :)):)):))

4. thamtulungdanh

thamtulungdanh Thánh vũ

bài viết tuyệt vời lắm bác Phang à.

5. Khoai Tây

Khoai Tây Chủ tịch CLB

Bài viết hay thế này của bác Phang mà mới có 3cm nhỉ :)

1 person likes this.
  6. tratuoi

tratuoi Chủ tịch CLB

Uhm...tratuoi dự:Siêu partner của TGP hàng ngày vẫn chờ bác sớm tối đi chơi cầu về cùng chia sẻ câu chuyện cầu lông.. TGP! Bác sướng nhất rồi..^^

1 person likes this.
  7. thegioiphang

Chẳng biết ẩn ý của [MENTION=215]tratuoi[/MENTION] là khen hay chê nữa, dù sao cũng cảm ơn bác. Mong về nhà thôi bác ạ, chia sẻ cầu lông nữa có mà ăn đòn...

1 person likes this.
  8. amotec600

amotec600 Tổng trọng tài

Bác phang viết thêm một bài về parner tratuoi đi ạk, chắc là nhiều chuyện hay lắm đấy

9. longdx81

Hị hị, bác nói chỉ có chuẩn. Im lặng là vàng! :p:p:p Bọn em đợi bác viết về các partner hơi lâu roài đấy ạ! :D :D :D

10. thegioiphang

Viết bài về cá nhân phải được sự chấp thuận của nhân vật đấy bác ạ, về tratuoi em chưa đủ tầm cũng như trình để viết về bác ấy, hơn nữa kỷ niệm giữa em và bác ấy quá ít. Chắc có lẽ đợi chia sẻ của bác nào đó có mối quan hệ sâu sắc hơn em :)

11. longdx81

em đoán người đó là bác Armotec600! :) :):)

1 person likes this.
  12. gierach

gierach Thành viên Tích cực

Đang chờ bác phang viết tiếp.

GR

13. thegioiphang

14. longdx81

hị hị, xin lỗi bác Phẳng, bác đã có một bài về bác klar, em không để ý nên giờ mới biết! :p:p:p

15. gierach

gierach Thành viên Tích cực

16. longdx81

Em cũng thích lối viết văn của bác Phẳng, làm tiếp bài nữa đi bác Phẳng ơi! :dance30::dance30::dance30:

17. heopeo

heopeo Thành viên Năng nổ

Hừ, sao ko cám ơn e ? Nhờ có e mà diễn đàn mới có cãi nhau, chiến tranh tới tấp, thế mà bác bỏ rơi e, sau này ko ai cãi nhau cho forum bác bùn nhé :))

18. tratuoi

tratuoi Chủ tịch CLB

Uhm....TGP nói chỉ có chuẩn nhở... :D .... Ai có dề xâu sắc vs tratuoi thì tiết lộ ra đi cho mọi người cùng bít ...;))

19. tratuoi

tratuoi Chủ tịch CLB

ủa ...heopeo vô duyên nhá..:)) e là partner vs TGP ngày nào mà muốn có mẹt thế nhở ..^^ đợi e ra hn nè heo... Mau mau lên vẫn kịp trở thành siêu ...siêu gì đó của Bác TGP ..:)

20. tratuoi

tratuoi Chủ tịch CLB

Ơ... K phải Long òi ... Ấy cmt thế chít tớ..:D

1 person likes this.
Đang tải...