Những cái nhất của Gosen Cup 2010

Thảo luận trong 'CÚP GOSEN 2010' bắt đầu bởi thegioiphang, 14/8/10.

1. thegioiphang

thegioiphang Trọng tài Thành viên BQT

Gosen Cup 2010 lần I đã tổ chức thành công, tuy nhiên là lần đầu nên BTC đã không tránh khỏi những thiếu sót đối với các VĐV cũng như khán giả yêu mến môn cầu lông này.

Quả thực giải đấu này đã ghi nhận nhiều kỷ lục đáng nể như: số lượng VĐV tham gia đông nhất, nhiều CLB tham gia nhất, nhiều địa phương tham gia nhất, thời gian ít nhất so với số lượng VĐV đăng ký tham gia giải, thời gian kết thúc ngày thi đấu khuya nhất (ngày 7/8 là 12h, ngày 8/8 là 12h15 kết thúc giải), nhiều giải thưởng giá trị cho cả nội dung nâng cao và phong trào nhất .v.v. Và còn rất nhiều cái nhất khác, cũng như cái dở nhất khác nữa, xin để các thành viên khác cùng đóng góp.

Dưới đây thegioiphang xin bình chọn về một cái nhất tại giải Gosen Cup lần I như sau:

Bức ảnh đẹp nhất và độc nhất vô nhị

Phải nói rằng tác giả của bức ảnh này đã rất công phu và có lẽ rất hiểu VĐV đang thi đấu trên sân nên anh đã chộp được thời khắc tuyệt vời nhất trong thi đấu cầu lông.

Bức ảnh có chiều sâu, bao quát được toàn bộ NTD, trọng tài có lẽ đây không phải dân nghiệp dư rồi. Ôi, cái động tác nhảy đập của VĐV trong ảnh sao mà đẹp thế, mê hồn ... 2 gióng ống đồng song song mặt đất, khoảng cách độ cao từ mặt đất đến mũi dày của anh dễ thường đến 1,5m, tay trái dang thẳng tắp, tay phải cầm vợt chuẩn bị đón cầu rất đúng tư thế. Có thể rất nhiều VĐV chuyên nghiệp muốn có được bức ảnh như thế này phải thực hiện đi thực hiện lại rất nhiều lần may ra mới thành công ... :D

Một bức ảnh miêu tả thời khắc tấn công đầy uy lực của VĐV, thật đẹp, rất đẹp ! Tìm mãi không thấy được điểm không đẹp của nó.:p

2. DanLin

DanLin Thành viên Năng nổ

Điểm không đẹp của nó chính là tay k thuận của VĐV đấy. Các bác nhìn hình kỹ lại nhé. Đó là điểm k đẹp đấy!

3. Thần gió

Thần gió Thành viên Năng nổ

Góp vui những cái nhất!

- Số bỏ cuộc nhiều nhất (Tâm lý chán nản vì phải chờ đợi...Có VĐV đợi từ sáng hôm trước..đến chiều ngày hôm sau mà không dám rời sân 1 phút...Vì sợ mất lượt:80::80::80::80:)

- Số giải thưởng được chia nhiều nhất (Giải đôi nữ nâng cao, đôi nam nữ nâng cao, đơn nữ nâng cao):45::45::45::45:

- Giải có số video clips nhiều nhất (Bacsythethao và luonghai bị truy nã liên tục....:21::21::21:)

- Giải có số thành viên của TGCL tham dự nhiều nhất (Clb PĐL; Clb Đường sông, HVNH....)

- Giải có những cổ động viên kiên nhẫn nhất...:37::37::37:

4. DanLin

Cái dở nhất của giải này là tại nội dung đôi nâng cao k có trọng tài bắt quả giao cầu.

5. klar

klar Trọng tài

em thấy quá nể về khả năng bật nhay của đ.c này. Mới nhìn qua thấy giống Kiều Quang Thuyết nhưng có lẽ kô phải. Ai vậy ta?

6. duongngocmai238

duongngocmai238 Thành viên Tích cực

Bác đến PĐL là được gặp mặt ngay thôi mà.
    Thành viên của PĐL bác à. Picture đấy cũng có đóng dấu của Pháo Đài Láng Badminton Club mà bác

7. duongngocmai238

Picture đó đúng là trong trận đấu đơn nam nâng cao gặp Kiều Quang Thuyết Nhưng VĐV nhảy đập là Trần Đức Tuấn của PĐL.
    @ Danlin: Thế bác Danlin nhảy đập cầu thế nào ??? E nghĩ động tác đập cầu như thế quá đẹp rồi.

8. DanLin

Em gà, nhảy đập cũng tạm thôi. Động tác chuẩn của nhảy đập cầu theo hình thì vợt cầm đúng, 2 chân cũng đúng, chỉ có điều tay k thuận phải ngửa ra, ngón tay cái nép vào lòng bàn tay, cái chính là dùng để lấy thêm lực cho phần gập người để tung ra quả đập. Các bác xem hình nhé!

Đây được xem là động tác nhảy đập cầu chuẩn nhất. Em chỉ nói xấu chỗ đó thôi bác duongngocmai238 ạ, em k có ý chê bác tkeu158 nhảy đập xấu đâu. Chỉ một phần nhỏ thôi, góp ý với các bác để giúp có 1 cú nhảy đập vừa mạnh vừa đẹp hơn thôi.

9. duongngocmai238

Ồ e cũng ko có ý j đâu. Nhưng bác nhìn xem Lindan cũng có động tác xấu mà bác. E ko nói về kỹ thuật đâu nhé, bác thử nhìn xem Lindan xấu ở điểm nào??

10. Fleet_pro

Fleet_pro Thành viên Tích cực

mom xau qua

11. DanLin

Ý bác nói là khi đập miệng Lin bị méo chứ gì. Đó là tự nhiên thôi mà bác, lúc đánh em cũng hay méo miệng đấy thôi. :D Bác có k? Hehehe

12. DanLin

Sao bạn k viết chữ có dấu đi? Bạn có đọc nội quy chưa vậy? Bạn người Việt Nam hay người Anh?

13. hoangphuc

hoangphuc Thành viên Năng nổ

theo e thì không có động tác nào gọi là chuẩn cả
    vì mỗi trường phái cầu lông , mỗi vận động viên lại có một kĩ thuật khác nhau, quan trọng là họ đập như thế nào, về lực và về độ khó
    ví dụ như taufik hồi trước đập 305km/h, sao không bác nào nói đó là chuẩn
    còn lin dan có bao giờ đập lên đến 300 đâu
    toàn 260 thôi

14. cẩm vân

cẩm vân Siêu sao

Hì hì! Dạo này có tiến bộ, chăm chỉ lướt những thông tin ngoài PĐL, thậm chí còn công thông tin của diễn đàn về topic Pđl nhà mình!
    Hừ! Anh bảo vệ thân tượng chứ gì! Taufik của a già rồi! Làm sao đua đc với Lin của e! ^^! Những lần gặp gần đây đều bị Lin đánh cho te tua! Ai bảo ham lấy vợ sớm cơ, phù du lắm, đc có mấy năm rồi nghẻo! WC năm nay chắc lại hào sớm thôi!
    Nhưng E phải công nhận bức ảnh ông bầu chụp vđv Tuấn quá đẹp!

15. Luonghai

Luonghai Thánh vũ

Stopppppppppp! Mọi sự so sánh đều khập khiễng.

16. NAMAGRIBANKHN

NAMAGRIBANKHN Thành viên Tích cực

So sánh mấy bức ảnh này khập khiễng quá, chưa ,muốn nói là "tập tễnh"!

17. Caulongno.1

Caulongno.1 Thành viên Năng nổ

Ý kiến của bác Luonghai và bác NAMAGRIBANKHN rất đúng, không thể so sánh bất kỳ điều gì được nhất là ở đây lại là 1 VĐV chuyên nghiệp thế giới và 1 VĐV phong trào không quá nhiều người biết đến. Đúng là rất khập khiễng. Phải nói rằng Ở bức hình này điệu nhảy đập của bạn Tuấn PĐL là 1 nghệ thuật và bác Prosport là nghệ sĩ :D

18. DanLin

Hì hì, em nghĩ bác lạc đề thì phải, mình đang nói về động tác chuẩn, đẹp chứ k nói về tốc độ đập cầu bác ơi. Taufit đập cầu với vận tốc thế thì gọi là đập cầu mạnh, chứ k gọi là chuẩn. Em nghĩ tính thời điểm bây giờ nói về độ khó đập cầu thì mọi vận động viên đều có cách đập riêng và khó đoán trước được, muốn đoán trước được phải nhờ đến phản xạ của mắt. Taufit là thần tượng của bác à? Thế thì em k đụng chạm nữa nhé, chỉ nói cho bác hiểu rằng em chỉ nói với bác duongngocmai238 về điểm xấu nhỏ của bác tkeu158 thôi. Còn về động tác đập cầu chuẩn thì Lin là chuẩn nhất, k phải vì thần tượng mà em nói thế nhưng thật sự động tác của Lin rất chuẩn và đẹp.

19. Luonghai

Luonghai Thánh vũ

Dựa vào đâu mà nói là chuẩn hả em. Không có thước nào đánh giá được chuẩn cả. Giống như đẹp vậy, lấy ví dụ cũng là 1 cô gái nhưng anh chàng này thấy rất đẹp nhưng anh chàng khác thì lại thấy không đẹp. Vì vậy không tranh cãi về vấn đề này nữa nhé. Nói thật chị cũng chẳng thấy Lin Dan nhảy đẹp gì cả, còn không biết thế nào là chuẩn.

20. DanLin

OKi, kết thúc tại đây vậy...