[Trao Giải] Những Bài Tập Tạ Nào Giúp Ích Cho Cầu Lông????

Thảo luận trong 'Kỹ thuật/ Chiến thuật/ Tập luyện' bắt đầu bởi nhantv10b3, 28/6/11.

1. nhantv10b3

nhantv10b3 Thành viên mới

em thấy tren youtube lee chong wei và LinDan đều tập tạ, những bài tập nào giúp ích cho cầu lông
    tập tạ bài nào giúp mình có lực tay và ve cầu trái tay sẽ mạnh hơn. Thể Lực tốt hơn và bộ đứng sẽ vững hơn. em thường bị yếu mấy cái đó. đánh thường bị yếu thể lực và ve cầu ưa bị thiếu lắm. Đập cầu thì chưa mạnh. anh em nào có cách nào giải quyết thì chỉ em với. mọi người cùng góp ý nhé.

Có video bài tập tạ thì càng tốt để em khỏi hình dung bậy bạ. Thanks

2. satthucaulong

satthucaulong Thành viên Chính thức

Muốn tập để đánh cầu mạnh lên thì bạn phải tập vặn tà bằng cổ tay, đầu tiên hãy tập với tạ nhẹ trước sau đó thì cứ lên dần, hình như tạ của Lin Dan tập là 20kg thì phải:D. Còn thể lực thì có nhiều cách tập nhưng cách truyền thống và dễ nhất là chạy bộ.

3. nhantv10b3

mình tập vai có ảnh hưởng gì không các bạn. tại vì mình nghe nói tập vai sẽ làm cho vai cứng khó đánh. mình chỉ tập tay trước, chuột và tay sau thôi. mình tập cả cơ bụng. cơ đuồi nữa. mấy người trong phòng tập không ai biết làm cho tay mạnh mà mọi người đều muốn tập nặng để cho tay to lên thôi.

4. hoangphuc

hoangphuc Thành viên Năng nổ

tập tạ có hai cách tập là tập cơ nhanh và cơ chậm
    tập cơ chậm thì như mấy ông to con ngoài phòng tập thể hình vẫn tập, cái này bạn biết rồi
    đối vs cầu lông là môn thể thao cần sự phát lực nhanh nên cơ chậm không có tác dụng, bạn phải tập cơ nhanh,
    Bạn có thể tập tất cả các nhóm cơ trong cơ thể, nó làm cho cơ thể cân bằng, từ đó cải thiện thể lực>
    Các bài tập là nằm đẩy tạ, tập vai , tập bắp tay trước, sau, tập kéo xô( tất cả dùng tạ nhẹ, dưới 7kg , tập vs tốc độ nhanh( giật nhah ý))
    Đấy là kinh nghiệm tập tạ của mình, xin chia sẻ vs các bạn

5. nhantv10b3

không chỉ riêng mình, thay mặt a e nào chưa biết thì cũng xin cảm ơn bạn. đây cũng là một ý kiến rất bổ ích cho môn cầu lông của chúng ta. vậy là mình hiểu rùi hèn chi thấy Lee Chong Wei tập vai mà đưa lên đưa xuống nhanh thật. còn Lindan thì tập tay trước rất nhanh. hihi xin cảm ơn bạn. nếu có ý kiến nào nữa thì xin cứ tiếp tục góp ý nhé

6. tuanpto

tuanpto Thành viên Năng nổ

tập tay trước thế nào vậy các pác

7. vnbadminton

vnbadminton Thành viên Chính thức

Đang tải...