[Trao Giải] Những bài tập cần thiết khi chuẩn bị thi đấu

Thảo luận trong 'Kỹ thuật/ Chiến thuật/ Tập luyện' bắt đầu bởi kininaru, 9/2/12.

1. kininaru

kininaru Thành viên mới

Em xin chào tất cả các anh chị trong diễn đàn sắp tới em chuẩn bị đánh giải HKPD toàn tỉnh hiện nay em vẫn tập cầu bình thường nhưng vì giải này đánh liên tục trong 2 3 ngày và em thấy thể lực của mình hơi yếu nên em muốn các anh chị giúp em các bài tập để nâng cao thể lực hơn nữa. Mong các anh chị sớm giúp em nhé em cảm ơn trước ạ.đây là số điện thoại của em có gì các anh chị sms cho em nhé em bận học nên cũng ít oline được lắm( 094.6789.998)

2. Bột Thiếu Gia

Bột Thiếu Gia Thành viên Tích cực

Sướng thế, Tỉnh mình năm nay k tổ chức HKPĐ nên chỉ đánh ở trưởng thôi. Bạn đánh đơn hay đánh đôi?? Theo mình thì bạn nên tập chạy bền luyện thể lực, nhảy dây để tăng sự linh hoạt của chân....! mình chỉ biết có vậy

3. ngocquyhg

ngocquyhg Thành viên Năng nổ

dậy 5h sáng mà đánh đơn với ai đó ngang cơ...................2 đến 3 ngày là có hiệu quả

4. nowaydn

nowaydn Thành viên Chính thức

bạn sắm 2 bao cát loại bó vào chân mà tập di chuyển . k cần bao nặng lắm ( mỗi bao 0,5kg) thôi . Tập bộ pháp rồi solo tầm 1 tuần là lên thể lực :)

5. tunglam

tunglam Thành viên Xuất Sắc

Bạn nên đặt bài này ở trang Kỹ chiến thuật, tập luyện thì đúng chủ đề hơn !

Chỉnh sửa cuối: 9/2/12
  6. lamtran01

lamtran01 Thành viên Chính thức

chào bạn. Mình cũng sắp thi HKPĐ, năm nay mình 12 rồi nên thời gian tập luyên cũng ko nhiều. Nếu bạn ko vô sân tập được thường xuyên thì cách tập thể lực tốt nhất là nhảy dây và chạy bộ đó bạn. buổi sáng bạn ráng thức dậy sớm chạy bộ khoảng 1h. Nhảy dây thì ráng nhảy giờ "thiêng" một chút, khoảng...1h, 2h trưa chẳng hạn.hihi. Cả tháng nay mình toàn vô sân tập từ 11h- 1h trưa. tập giờ đó cực thiệt nhưng mà mau lên pin lắm đó bạn. Chúc bạn thành công! có gì liên lạc với mình nói chuyện cho vui. nick: JSloveinmylife1994

7. kininaru

kininaru Thành viên mới

Chào bạn bạn ở đâu đấy cho mình làm quen với nick chat mình đây: yonex_pro_94

8. nguyencuvi

nguyencuvi Thành viên Tích cực

tập chạy và đánh thật nhiều

9. vanmanh85

vanmanh85 Thành viên Tích cực

Bạn nên kết hợp tập luyện và ăn uống ngủ nghỉ hợp lý, tập bộ pháp di chuyển và trước hoặc sau buổi tập tìm 1 bạn để đánh đơn:26:

Đang tải...