[Cầu lông] Nhờ tư vấn vợt :D

Thảo luận trong 'Vợt Cầu Lông & Phụ kiện' bắt đầu bởi yeuemthu, 5/10/14.

1. yeuemthu

yeuemthu Thành viên Năng nổ

Chào cả nhà,

Lâu lắm rồi em ko post bài, hôm nay rảnh rỗi trời mát sang thu, lại có vài khúc mắc nên lên hỏi ý kiến các bác ạ.
    Tình hình là em muốn tìm hiểu vài dòng vợt mới. Từ hồi mới chơi em chuyên chơi loại cứng, nặng đầu, căng ở mức cao(VT5, VT80, N90 II). Nhưng sau 3,4 tháng đi làm, đánh k thường xuyên, ngồi nhiều to bụng, thể lực lại giảm sút, chiều làm việc xong ra sân đầu óc vẫn còn quay cuồng, phản xạ chậm hơn nên cảm giác sức lực đã k còn cân xứng với những cây vợt cứng và nặng đầu.

Tình cờ mấy hôm vừa rồi e về lục lại được cây Proace SS800, dây thì vẫn còn từ hồi mới mua chưa thay dây mới, đã trùng chắc còn tầm hơn 8kg @@ nhưng cảm giác vợt xoay sở rất nhanh, điều khiển tốt, công thủ theo e nghĩ là ổn và phù hợp với sức lực của em bây giờ. Mỗi tội là vợt ko được bền, chịu sức căng thấp, lại design xấu quá nên e muốn tìm vợt khác.

Các bác có thể tư vấn cho em loại vợt nào có thông số kiểu Proace SS800 ( e nghĩ là nhẹ đầu, độ cứng trung bình, 4u) nhưng của Yonex, victor hoặc lining (mid or low-end thôi ạ, vì e h chơi highend cũng phí), nhưng vợt chịu đc lực cân cao hơn và nhiều công nghệ hơn Pro SS 800 chút ạ. ưu tiên vợt design đẹp, màu đỏ or vàng :p (hợp với tuổi em).

Em cảm ơn các bác. Chúc các bác vui vẻ và bắt đầu tuần mới thành công!:85:

2. ngocanh13121988

ngocanh13121988 Thành viên Tích cực

đang từ proace chuyển sang vợt khác mình thấy có yonex vol 7 hoặc fleet woven 100 là hợp tay nhất.vol7 thì hơi nặng đầu còn woven 100 thì cân bằng có cả 4u .

3. daikaduc

daikaduc Thành viên Năng nổ

cứ làm cây bs12L là dễ đánh

4. Crossing

Crossing Thành viên Chính thức

Bác thử dòng Arc chưa nhỉ, 7 11 i-force có vẻ hợp :)

5. yeuemthu

em chưa thử arc7, nhưng arc 11 e đã thử đánh ngay từ khi mới ra năm ngoái, hồi đấy e còn chơi liên tục, cầm arc11 cảm giác cứ dẻo dẻo so với độ nặng của vợt nên e k thích lắm. Với cả 11 chỉ có 3U bây h chắc e k nên dùng, e nghĩ h mình 4-5u là đẹp

6. anhtuan0117

anhtuan0117 Thành viên Tích cực

em vote 1 phiếu cho JJS 4u, đập tốt, điều cầu tốt, nói anh Miscella là "cái gì cũng nhanh" :D

7. yeuemthu

Con JJS này e tưởng nó là nặng đầu mà bác :D bác đã chơi thử BS12 chưa ạ :p

8. anhtuan0117

anhtuan0117 Thành viên Tích cực

uh nhỉ chết thật, ko đọc kỹ lắm bài của bác, JJS hơi nặng đầu nhưng mà cầm cũng dễ chịu lắm ^^, BS12 thì mình chưa đánh, chỉ cầm ở cửa hàng, cảm giác là xoay trở tốt. Nói thực ra thì trải nghiệm vợt của mình cũng ít lắm, mới chơi lại 1 năm, đánh đúng 2 cây ở chữ ký :D

9. yeuemthu

ừa :D mình cũng mới chơi lại đc năm rưỡi, trải nghiệm thì cũng khá khá nhưng toàn dòng nặng, cứng nên h muốn chuyển sang loại khác cho nhẹ nhàng :D

Đang tải...