[Cầu lông] Nhờ tư vấn vợt Apacs Ziggler Lee Hyun

Thảo luận trong 'Vợt Cầu Lông & Phụ kiện' bắt đầu bởi bigway11, 27/5/15.

1. bigway11

bigway11 Thành viên Chính thức

Chả là em đang định mua cây vợt Apacs Ziggler Lee Hyun 2,050,000đ mới ra nhưng chưa thấy cái bài nào review nên hơi lăn tăn, bác nào trên diễn đàn đã đánh cây này rồi thì cho em cái nhận xét ạ ( Em đang đánh Lethal 60 rất đầm và vừa tay, lúc nào mệt mới thay Tantrum 200,400 nên bác nào so sánh cụ thể vs lethal 60 và tantrum 200,400 thì càng tốt).

Em xin cảm ơn!

2. LamMyt

LamMyt Thành viên Tích cực

đang gác kiếm lethal 60. và đi bơi. thôi thì hóng bác nào trải nghiệm vậy...

3. tapchoicaulonghcm

tapchoicaulonghcm Thành viên mới

Cây này mình có xem qua . Về cân bằng động thấy rất ok , không lắc ngang nên chắc đánh sẽ ngon đấy , đũa vợt tương đối nhỏ và nước sơn khá đẹp , nói chung mình cũng kết cây này mà chưa có điều kiện sắm .

4. LamMyt

hay quá...xin cảm ơn bác...

5. smile smile

smile smile Thành viên Chính thức

Đang đánh Apacs zigler lee hyun il đây, trước khi cưới em nó về thì mình cũng từng đánh qua nhiều dòng vợt rồi, trong đó có tantrum 200, 400, lethal 60 thì có nhận xét như sau:
    - Cây này vành vợt + đũa nhỏ nên khả năng xoay sở và vung vợt nhanh. Cảm giác cầu phải nói là rất tốt, mấy dòng yonex cao cấp so với em nó cũng phải dè chừng nữa. Vợt 3u, cân bằng 295 nên cầm khá đầm tay (so với mình là vừa), thân vợt cứng nhưng không bằng tụi tantrum 200/400 hay lethal 60 nên khả năng thủ cầu, phản tạt tốt hơn.
    - Điều mình hài lòng nhất ở cây vợt này là khả năng trợ lực và độ ổn định của mặt vợt rất tốt, phải nói là xuất sắc, hầu như khắc phục được nhược điểm rung của bọn tantrum 200/400, lethal 60. Khi phông cầu, không còn cảm giác thiếu lực như tantrum 200/400 và lethal 60 nữa.
    - Về đập cầu thì lực đập mạnh hơn t200/400, thua lethal 60, nhưng về phản tạt + thủ cầu thì trội hơn hẳn. Khi đập, thủ cầu mình có cảm giác như mặt vợt nảy lên, cảm giác rất đã.
    - Nhìn chung là Zigller Lee Hyun Il rất đáng với số tiền bỏ ra.
    P/S: vợt mình đánh được căng cước bg 65 - 26lbs tại Loan Sport, trọng lượng 3U và độ cân bằng 295 theo cảm nhận của mình là vừa tay. Tùy theo tay người đánh thì vợt có thể nặng/nhẹ và mức căng lưới khác nhau nên cảm giác cũng khác ><!

6. tunguyen6886

tunguyen6886 Thành viên Tích cực

Từng chơi VT 5 là loại thân trung bình của yonex rồi sang chơi tantrum 200 nhưng không chịu đc vì nó mềm quá. Không hiểu có phải do cảm nhận của mình không mà mấy cây apacs này ghi độ cứng hoàn 8-9 điểm mà vẫn chưa bằng thân trung bình của yonex !

7. LamMyt

Chào bác. bác có nhận xét về độ rung cũng như thoát cầu khi phông giống em, em đang sử dụng lethal 60_nhiều lúc phông cầu cứ thấy đuối đuối, còn vụ đập cầu thì chắc mỗi người một cảm nhận. bác ở HN hem, em giao lưu và test vợt được ko

8. smile smile

Mình ở Sài Gòn bác à.
    Nếu muốn cảm nhận thì mình chỉ review cụ thể hơn trong 1 bài khác.
    Lethal 60 của bác mình từng đánh qua nhưng không hợp do quá cứng nên cảm giác vợt rung rất hỗn, thủ không linh hoạt nữa. Ngày xưa mình oánh em nó được 1 tuần thì đổi qua tan 200, sau đó upgrade lên 400 để công cho sướng.
    Nói chung dòng tantrum 200/400 đánh rất ngon so với tầm giá, nhược điểm là thỉnh thoảng hơi rung và phông cầu cuối sân không thoát cho lắm => Mình đổi lên visible hollow 2000 thì thấy khắc phục hết nhược điểm của bọn trên, nhưng thân vợt hơi dẻo =>ko phù hợp.
    Mà mấy dòng apacs phải căng cao (>25lbs) đánh mới ngon, căng mức dưới đánh lì cầu lắm.

9. ngocbe0

ngocbe0 Thành viên mới

Vậy Ziggler LHI có hơn visible hollow 2000 ko bạn.Mình đang phân vân T400 và Ziggler LHI mà chưa biết chọn e nào.

10. ngocbe0

ngocbe0 Thành viên mới

E cũng đang đánh Lethal 60 mà chưa chơi T 200,400 bác mua Ziggler LHI chưa có định bán lại con Tantrum nào ko??

11. tapchoicaulonghcm

Mình thấy đại ka này đang chơi , vợt người ta đi thi đấu mà chắc là ngon đấy bác . Múc đi thôi , mình mà thanh lý được cây Fleet Hurricane 1000 mình cũng lấy cây Apacs này thử coi sao .

12. tapchoicaulonghcm

13. tapchoicaulonghcm

14. smile smile

độ cứng: lethal 60 > t200/400 > LHI > VB 2000
    Trong tất cả các cây trên LHI là oánh ngon nhất và cũng đắt nhất. VB 2000 xếp thứ 2 nhưng do hơi dẻo hơn LHI nên mình không thích, tiếp theo là t400, t200. Sau cùng là lethal 60.
    Về mặt phổ thông theo mình thấy thì VB 2000 chắc hợp với nhiều người hơn. VB 2000 cho lực công tốt hơn t200/400 nhé. Nếu muốn rẻ hơn nữa thì mua z-ziggler, bữa mượn oánh thử thấy cũng tàm tạm, smash mạnh tương đương VB2000 ấy mà giá rẻ hơn kha khá.

15. tapchoicaulonghcm

Cây này ngon trong tầm giá không bác , mình thấy bây giờ giá là 2t1 thì cũng có nhiều lựa chọn mà

16. bigway11

Em đã quất ZIggler Lee Hyun, đúng như bác Smile đã chia sẻ nên e ko nói gì thêm, đang quen đánh tantrum 200 cầm cây này đánh toàn ra ngoài :))
    Em rất hài lòng về chiếc ZIggler Lee Hyun :))

17. bigway11

18. LamMyt

em đang phân vân giữa ziggler Lee (2tr1) với vic Mx 70( 2tr7-2tr9), cảm nhận thế nào: đập và phông cuối sân, đẩy, phản tạt, xoay trở, bỏ nhỏ. Em thì đang nghiêng về Mx 70. Hiện này 30 tuổi rồi, 70kg, lối đánh thiên về phản tạt, thi thoảng có quả đập ngon thì đập, Bác nào đã trải qua 2 cây này, tư vấn em với....

19. LamMyt

chào bác. bác cho hỏi thêm, vậy so ziggler lee hyun il với vic mx70 thì 2 em này, bác cho mấy điểm mỗi em...

20. onlyone165

onlyone165 Thành viên Chính thức

Mình đã dùng Apacs Ziggler LHI và cũng mất chút khó khăn để làm quen với nó. Do mặt vợt và đũa vợt khá nhỏ nên lúc đầu chưa quen dễ đập hụt cầu. Khả năng phản tạt rất tốt, đập cầu khá ok, phông và lốp cầu chuẩn (lốp cầu không khéo dễ out nhé). Không thua kém gì các vợt hi-end của YONEX đâu các bạn.

Đang tải...