[Thảo luận] Nhờ tư vấn mua vợt apacs T200 và z-ziggler

Thảo luận trong 'Vợt Cầu Lông & Phụ kiện' bắt đầu bởi trinhthaison, 31/10/14.

1. trinhthaison

trinhthaison Thành viên Chính thức

Nhờ các cao thủ tư vấn giữa 2 em apacs Tan Trum200 và apacs z ziggler nên chọn em nào.
    Em đang nhòm ngó 2 em này mà chưa biết nên chọn em nào, em chơi thủ cũng tàm tạm hơi thiên về công chút,
    thanks các bác nhiều ak

2. ngobk57

ngobk57 Thành viên Chính thức

cho em up cho đủ bài viết ạ :)

3. tachima10

tachima10 Thành viên Chính thức

T200 đi bạn, dễ đánh cho mọi trình độ :54:

4. trinhthaison

Thanks bác tachima10 thế cây này có dễ thuàn không hả bác bác cho em xin thêm ý kiến chi tiết về cây này với ạ

5. trinhthaison

không có pro nào giúp em với ak

6. trinhthaison

up lên nào không có pro nào nữa ak

7. vietnnit

vietnnit Thành viên Chính thức

Có thể thì làm con VT7 đánh hay hơn. T200 Đánh tàm tạm, ko thoát vợt như VT7.

8. trinhthaison

mình chơi thử VT7 2 sec rồi nhưng có lẽ vì không hợp hay sao minh thấy không thoát cầu lắm

9. Datthor

Datthor Thành viên Chính thức

mình thấy trên diễn đàn badmintoncentral người ta review thì nên lấy tantrum 200 bạn ạ, trên diễn đàn TGCL ae cũng cho nhận xét tốt về cây t200 này ,dẻo,phản tạt tốt,bền,chịu cân cao :85:

10. trinhthaison

Thanks bác nhiều nha

11. bumbe2910

bumbe2910 Thành viên Chính thức

t200 mà phang.chơi bình thường nên dùng con này.t200 cung không phải nhẹ đâu bạn.nếu đánh đôi thì quá hay luôn.thủ được.công được.khi nào muôn lên thì lên con ngon hẳn luôn

12. dungx110

dungx110 Thành viên Tích cực

Chưa chơi Zzigler nhưng T200 thì rồi. Mình nghĩ lấy t200 là chuẩn. Phù hợp nhiều trình độ (nghĩa là b có thể chơi từ lúc còn là gà con đến lúc thành hổ mọc cánh)

13. LamMyt

LamMyt Thành viên Tích cực

Mình xin tư vấn thể này. nếu bạn đánh đôi nam t 200 dành cho đánh đôi sẽ hợp công thủ toàn diện, công ko bằng lethal 50, 60 nặng đầu (vì lethal dành cho đánh đơn). MÌnh cũng từng phân vân giữa t 200 và lethal 60 BẰNG TIỀN, nhưng nhiều lúc muốn công khi ở cuối sân mạnh hơn chút, nên đã lấy lethal 60- KIẾM CHÍNH. Mính sẽ đem lethal 60 này đi đánh đôi, nếu tay yếu thì tập thêm. ko có gì.
    Apacs dưới 1 triệu thì 2 con mình đã dùng z slayer 680k ĐÃ TỪNG ƯNG Ý nay ko phải là kiếm chính, lethal 8 >700k gì đấy thấy CÔNG CUỐI SÂN KHI 4, 5 SEC KO ĐƯỢC NHƯ Ý. vì mình đánh 5, 6 năm rồi, đã từng dùng pro ti rythm, và pro 318, fleet fire melt 6000,
    Apacs trên 1 triệu thì mới sắm lethal 60 1tr260, 65 11kg, sẽ có review vào chủ nhật ngày mai.

14. LamMyt

LamMyt Thành viên Tích cực

thuần được vợt mới không phải dễ, hợp ý từ đầu thì sẽ nghiêng về em nó mà. Nhưng để gắn bó với em nó thì phải qua nhiều trận độ thì mới biết em nó hay ko.

15. thchuong315

thchuong315 Thành viên mới

T200 nhé bác :D mình newbie oánh nửa năm tay tàm tàm chơi em nó khá ổn :p , tuy em nó 3U nhưng đánh dễ vì là vợt cân bằng , công tốt vì em nó 3U, thân cứng sơ sơ ngang VT7.
    Ziggler thì nó thuần công luôn , nặng đầu, thân slim và có compact frame , dễ uýnh cạch cầu khi mới xài vì tốc độ vung vợt của em Ziggler này nhanh hơn so với các vợt bthường :D . Nếu quen r chắc sẽ ngon nhưng mình ko có oánh em này nhiều nên ko chia sẻ kinh nghiệm gì về em nó đc.

16. trinhthaison

Thanks tất cả các bác đã đóng góp ý kiến cho em chắc em cũng sẽ tậu em T200 về để thuần em nó thôi

17. vietnnit

vietnnit Thành viên Chính thức

Ban đầu mình cầm VT7 và T200 cũng vậy. Sau môt thời gian cầm T200 quay lại cầm VT7 cảm giác đánh thoát vợt hơn khá nhiều :)

18. trinhthaison

Em chờ review của bác

Đang tải...