[Cầu lông] Nhờ mọi người tư vấn mua vợt cầu lông vừa ý

Thảo luận trong 'Vợt Cầu Lông & Phụ kiện' bắt đầu bởi anktam568, 2/7/11.

1. anktam568

anktam568 Thành viên Tích cực

Em đánh cầu lông cũng khá lâu rồi nhưng từ khi lên đại học thì bỏ mất giờ muốn mua 1 cây vợt và luyện lại thể thao cho khỏe mạnh nhưng lâu không chơi cũng chẳng biết mua vợt nào cho nó phù hợp, ngày trước thì em chỉ đánh mình Proace thôi và có con Ti 9 đánh rất ưng ý vì nó rất nhẹ hợp với phong cách của em là thủ và kỹ thuật nhiều hơn sức mạnh ngoài ra thì cũng từng chơi qua Sweetsport 1000, 950 nhưng cảm giác của em vốn chơi nhiều Ti 9 nên thấy hơi nặng, mọi người tư vấn dùm em 1 chiếc mới cân bằng hơn Ti9 (dạo này muốn thử con nào công khá lên chút) nhưng vẫn thiên về kỹ thuật 1 chút giá thì cũng tầm tầm đó lộn lại thôi
    ak ngoài Pro ra thì loại vợt khác như yonex...vv có con nào tiêu chí như trên không ạ và con Ti8 có khác nhiều với Ti 9 không mà giá hơn nhau có tý.
    chân thành cảm ơn mọi người.

Chỉnh sửa cuối: 2/7/11
  2. vietha123

vietha123 Thành viên Chính thức

mua cây BS 09 đy. em cũng mới mua nè. vợt cân bằng. đánh cũng tốt lắm

3. Rukaphuong

Rukaphuong Thành viên Năng nổ

Ti8 là vợt công bạn ơi. Nếu bạn thích thủ thì đánh cây này chắc hok hợp (công như SS950 ấy)
    Bạn thử Proace Platinum110 hay Powerace 99 xem. Công thủ toàn diện. Nhưng cây 110 đánh ngon hơn cây 99 (tại mắc hơn mà ^^

4. hoanglinh79

hoanglinh79 Thành viên Chính thức

Nếu bạn chơi yonex thì cây Voltric 7 hợp với tay bạn đấy. Ko thì chơi cây Fleet Tank 501 cũng ok...........

5. anktam568

Các bác liệt kê hộ em các hãng như victor proace yonex forza thì tầm tiền dưới 2 triệu thì cây nào cân bằng nhẹ dẻo linh hoạt thủ tốt mà đập cũng kha khá hộ em cái. Cảm ơn nhiều```

6. Rukaphuong

nếu kiếm được vợt Sunbatta thì mua cây Drogon and Tiger 3200, giá 920k. Đảm bảo không hối tiếc, đúng yêu cầu của bạn ln. Độ control phải nói là cực cao, hơn victor BS09 ln. Vợt này sẽ là mục tiêu sắp tới của mình. ^^

7. anktam568

Mua và tìm hiểu con này ở đâu vậy bác em google mãi ko ra :((

8. Rukaphuong

Mình mua ở Vĩnh Long. Hi, đúng là search hok có web đâu. Cây này dòm xấu xấu, nhưng sơn thấy rất chắc, cầm thấy nhẹ. Thử vài đường thì thấy rất đã, lúc đánh cầu mới thấy độ control rất ngon. Quả thật cây vợt này đánh đôi thì giành lưới rất thuận lợi

9. badboy

badboy Thành viên Tích cực

cho coi hình cây subantra gì đó đi bác ơi nghe bác nói mà kungx tò mò quá... hãng vợt này chưa nghe bg

10. Rukaphuong

Hehe, vợt mình mượn tuốt bên Vĩnh Long. Mình ở Cần THơ. nên hok có chụp hình !!!><
    Đợi mình có xèn mua chụp hìh roài up lên cho :71:

11. Luonghai

Luonghai Thánh vũ

Victor Bs09 đi bạn. khá Okie đấy.

12. anktam568

Bs 09 hình như trên 2 củ bác ak :((

13. Rukaphuong

Đúng vậy, dòng BS của Victor thì chỉ có trên 2tr thôi. Ai có tiền mới oánh nổi. Mà mình nghĩ đã mua Victor thì mua ln MX80. Ai thích cân bằng, thủ tốt thì mua 4U, ai thích công thì mua 3U. Với MX80 làm bằng chất liệu Kelvar nữa (hàng dùng chống đạn đấy :72: ) nên bền hơn mấy dòng BS nhiều.
    Cây này là 2tr6 đấy

14. namdatrong

namdatrong Thành viên Năng nổ

Nếu bác ở HCM thì nên đến các đại lý chính hãng thử vợt xem có vừa tay và vừa túi tiền không.

Chỉnh sửa cuối: 13/7/11
  15. Rukaphuong

:givemebeer: Phải câu này hỏi t hok vậy ^^!
    Nếu lấy giữa 2 cây trên thì mình sẽ lấy cây Sunbatta. Vì
    - Sunbatta rẻ hơn
    - Sunbatta có độ control cao, đánh ngon hơn Force 9. Dù FOrce 9 cũng đã có độ control khá ròi.
    Còn về công thì tùy. Theo mình thì 2 cây này công ngang ngửa. Tuy nhiên, có thể force 9 sẽ công tốt hơn chút đỉnh vì dòng Fz Force 9 hỗ trợ công mà. Còn cây Sunbatta thì hiệu này mới quá. Với theo mình thì nó là cân bằng

Chỉnh sửa cuối: 8/7/11
  16. vietha123

vietha123 Thành viên Chính thức

force 9 đi. cây này công ngon thủ tốt mà

17. ductri

ductri Thành viên Chính thức

vợt Sunbatta chẳng thấy có ở Hà Nội gì cả, bác rukaphuong qc ác liệt nhưng trên thị trường lại ko có hàng để tìm hiều! :(

18. CLDBM90

CLDBM90 Thành viên Xuất Sắc

Bạn ở HCM thì ghé Loan sport í,chổ này là đại lý chuyên của Victor,BS09 giá 2tr thui!

Chỉnh sửa cuối: 9/7/11
  19. Rukaphuong

Vợt này theo mình biết thì cũng chỉ mới thấy ở Vĩnh Long. Tuy nhiên, cây này (dragon and tiger 3200 của Sunbatta) bán rất chạy. Đánh thấy rất đc mà giá oke. Tuần sau mình cũng tậu 1 cây về đánh đôi. Để chụp hình ròi review một bài về em này.

20. ductri

ductri Thành viên Chính thức

mình đi tìm vợt thì có thấy vợt hãng Sunbatta, 1 thương hiệu TQ, hãng này mới vào VN, nhà phân phối là 1 cty ở Hải phòng... cảm nhận bên ngoài thì hãng này có 2 dòng, 1 dòng bình dân (sơn bóng, mấy chỉ số 3U/4U/G4/G5... in trên giấy dán lên cán vợt), dòng tốt hơn thì sơn mịn, mã số khắc chìm, chỉ số U-G đc in nhỏ sắc net) .v.v. vợt đắt nhất lên đến 2,6tr. Cây vợt Drogon and Tiger 3200 có giá 790k (chưa lưới), nếu chất lượng như bác rukaphuong đã kiểm định thì giá này rất phù hợp cho ai có cây vợt đầu tiên, việc tập luyện, đánh đôi... :)

Đang tải...